เจิมเว็ปใหม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

เจิมเว็ปใหม่

โพสต์ที่ 1

ขอลองหน่อย ...
_________
โอ@

Re: เจิมเว็ปใหม่

โพสต์ที่ 2

ฟหนร่ดำไนรดฟหใาอทืนรไำ่้เฟนไำรเ่สไำฟา่ดสหกรเยนบนยำไฟดรไำ่รส
_________
โอ@

โพสต์ที่ 3

โอ@ เขียน:ฟหนร่ดำไนรดฟหใาอทืนรไำ่้เฟนไำรเ่สไำฟา่ดสหกรเยนบนยำไฟดรไำ่รส
ไำฟดไำดฟำไ
_________
pongo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ลองด้วย :lol: :lol:
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 5

เจิมด้วย

ตอนนี้ เวปมี 720,000 post การ build index เพื่อให้ seach ได้ จะใช้เวลานานมากและระหว่าง build จะโพสกันไม่ค่อยติดด้วย
ดังนั้น ไว้ค่อย build ตอนไม่มี traffic ละกันนะครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

เจิมด้วย

ไม่ทราบว่าจะให้ switch ได้ยังครับ
airazoc

โพสต์ที่ 7

ลอง switch เลยก็ได้ครับ
ยังไง พี่ๆ ที่มีสิทธิ admin อย่าเพิ่งกด build Search Index นะครับ ช่วงที่ build จะโพสกันไม่ติด
เดี๋ยวผมจัดอีกเครื่องมา build ไม่ให้กวนกัน แล้วค่อย เอามา merge ดีกว่า
บอร์ดจะได้ smooth

ขอบคุณพี่เล็กมากครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
Grand Marshal
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 8

Short Cut ร้อยคนร้อยหุ้นมุมขวาบนยังใช้ไม่ได้อะครับ
airazoc

โพสต์ที่ 9

shortcut ยังไม่ได้ครับ เดี๋ยวแก้อีกที ขออภัยมา ณ ที่นี้
พอดี migrate จาก phpBB 2 มาเป็น 3 ด้วย บางสคริป และ search index ต้องแก้ให้รองรับก่อน
พรุ่งนี้ทำอีกทีละกันครับ วันนี้คนทำหมดแรงข้าวต้มละ :lol:

ถ้าไม่มี Major Bug อะไร ผมว่า ใช้กันตามปกติก่อน
เหลือแค่ search index กับ shortcut พรุ่งนี้ทำให้ละกันครับ

m( _ _ )m ขออภัยในความขลุกขลักครับ
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 10

แวะมาเจิม...

แต่กะลังสงสัยว่า... ย้ายกันโต้งๆ อย่างงี้โดยไม่ต้องแจ้งสมาชิกก่อนเหรอครับ?

สมาชิกเข้าเว็บ ThaiVI ที คงจะเป็นงงน่าดูนะครับ... อยู่ๆ ก็เกิดเหตุการณ์เปลี่ยนแปลงพลิกฟ้า พลิกแผ่นดิน แบบที่ไม่รู้ตัวมาก่อน

แถม Bug ยังตรึมอยู่เลยนะครับ???
:? :? :?
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
Dekfaifah
Verified User

โพสต์ที่ 11

เว็บใหม่แปลกตาดีครับ แต่ว่า emotion ยังไม่เยอะเท่าเดิมนะครับ :D ใน message ก็ไม่เจอข้อความ PM แล้วด้วย อิอิ ไม่รู้เหมือนกันหายไปตอนย้าย server หรือเปล่า
extraordinary

โพสต์ที่ 12

สู้ๆคับ :D
เล่นหุ้นอย่ามักง่ายเดี๋ยวจะกลายเป็นปลาติดเบ็ด
Eyore
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ผมว่า board ใหม่ น่าจะมีระบบ ให้กิ๊ฟ เหมือนที่ pantip นะครับ
จะได้ลดโพสประเภท quote ซ้ำๆ เพียงเพื่อจะบอกว่าเห็นด้วย หรือแค่ใส่ emoticon ต่างๆ เท่านั้น
เพราะมันเปลืองเนื้อที่ และเสียเวลาเลื่อนหน้าอ่ะครับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 14

ขอลองนิดนึง

รูปภาพ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 15

แปลกครับ แต่ยังตระกุกตระกักครับ

สู้ๆครับ เวปมาสเตอร์
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
SunShine@Night

โพสต์ที่ 16

เจิมด้วยคนครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
sphere

โพสต์ที่ 17

ตัวหนังสือแบบหนานี่อ่านยากไปหน่อยนะครับ
ilovemom

โพสต์ที่ 18

:D สวัสดีค่ะ
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 19

แปลกตาดีค่ะ ปกติตัวพวกนี้ไม่ค่อยได้ใช้ ได้โอกาสเล่นซะเลย

:mrgreen: :shock: :-D :twisted: :evil: 8-) :wink: :x :idea:
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
Hisoka

โพสต์ที่ 20

เมื่อกี้ลองเสริชหากระทู้เก่าช่วงลอยกระทง ไม่มีผลลัพธ์ขึ้น
เลยลองเสริชคำว่า"หุ้น" ก็ไม่ได้อยู่ดี
airazoc

โพสต์ที่ 21

Hisoka เขียน:เมื่อกี้ลองเสริชหากระทู้เก่าช่วงลอยกระทง ไม่มีผลลัพธ์ขึ้น
เลยลองเสริชคำว่า"หุ้น" ก็ไม่ได้อยู่ดี
ต้องรอ migrate ข้อมูล index สำหรับ search จาก phpBB 2 มาเป็น 3 ก่อนครับ น่าจะเสร็จในเร็ววัน
ตอนนี้ ระบบฝากรูป ฝากไฟล์ ในการตอบกระทู้ เรียบร้อยดี ขาด shortcut กับ search จะรีบจัดการครับ
Mr. Boo
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 22

เจิม เป็นภาษาวัยรุ่นหรือครับ ไม่ค่อยเข้าใจเจิมไม่ค่อยเป็น

พี่เล็กCK ,พี่เบซairazoc และพี่น้องทีมงาน

ยุ่งกันตลอดเลยครับ โดยเฉพาะ ๒ วันที่ผ่านมา

ต้องขอปรบมือให้กำลังใจกันเลยครับ
Rabbit VS. Turtle
rayshow

โพสต์ที่ 23

แปลกตาไปเลยครับ :D
Keep It Simple And Stupid
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 24

Mr. Boo เขียน:เจิม เป็นภาษาวัยรุ่นหรือครับ ไม่ค่อยเข้าใจเจิมไม่ค่อยเป็น

พี่เล็กCK ,พี่เบซairazoc และพี่น้องทีมงาน

ยุ่งกันตลอดเลยครับ โดยเฉพาะ ๒ วันที่ผ่านมา

ต้องขอปรบมือให้กำลังใจกันเลยครับ
เป็นกำลังใจให้คนทำงานครับ
เอาข้าวต้มร้อนๆไหมครับ :D :D
หรือว่า Hot chocolate ดี
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 25

มาขอเล่นด้วยคนครับ
ผมว่า board ใหม่ น่าจะมีระบบ ให้กิ๊ฟ เหมือนที่ pantip นะครับ
จะได้ลดโพสประเภท quote ซ้ำๆ เพียงเพื่อจะบอกว่าเห็นด้วย หรือแค่ใส่ emoticon ต่างๆ เท่านั้น
เพราะมันเปลืองเนื้อที่ และเสียเวลาเลื่อนหน้าอ่ะครับ
อดใจรอสักพักครับผม ตอนนี้ผมว่าเอา Basic ของเวปให้ผ่านไปก่อน
อนาคตไม่แน่ครับ
แนบไฟล์
ขอลอง post รูปดูหน่อยครับ... post ง่ายดีแฮะ ไม่ต้องเอาไปฝากเวปอื่นแล้วเย้ๆ

การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Hisoka

โพสต์ที่ 26

รูปภาพ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 27

เจิมด้วยคนครับ :lol: :lol: :lol:

ปล. emo ฮาขี้แตกขี้แตนหายไป >_<
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 28

Mr. Boo เขียน:เจิม เป็นภาษาวัยรุ่นหรือครับ ไม่ค่อยเข้าใจเจิมไม่ค่อยเป็น

มาเจิมด้วยคน พี่บู ก็เหนื่อยใช่ย่อย

โทร หาทีม mod ยิกๆ เลย เอาเป็นว่าผ่านไปด้วยดี
ขอบคุณ admin server ทั้งสอง ที่เหนื่อยมาสองวัน และก็น่าจะเหนือยถึงเช้า โดยเฉพาะ Best Airazoc
:D :B
foobar

โพสต์ที่ 29

แวะมาขอบคุณและให้กำลังใจทีมงานทุกคนครับ
begin again

โพสต์ที่ 30

มาเจิมด้วยคน
Someday
โพสต์โพสต์