Thai Investors Day - Nov 20, 2010

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
JUMP
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Thai Investors Day - Nov 20, 2010

โพสต์ที่ 1

ผมฟังจากเพื่อหลายคน (รวมผมด้วย) โทรจองไปฟังไม่ทัน  ฝากเพื่อนๆที่ไปช่วยเขียนหรือบันทึกมาให้ฟังกันบ้างนะครับ  ใครอยากฟังช่วยกันขอๆๆ หน่อยนะครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
CONAN
Verified User

โพสต์ที่ 2

อยากให้รายการ money talk และตลาดนัดผู้ลงทุน มีใน you tube จังหรือถ้ามีแล้วช่วยแจ้งด้วยนะครับ(บางครั้งเลิกงานมากก็เหนื่อยจะรอดูก็ไม่ไหว หลับคา TV. ก็บ่อย)
หลักการของการลงทุนแบบ VI คือการซื้อหุ้นที่มูลค่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็น ดังนั้นไม่ว่าหุ้นนั้นจะเป็นหุ้นประเภทใดก็ตามควรจะได้รับการพิจารณาเหมือนๆกันในแง่ความคุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาที่นักลงทุนจะจ่าย ...เครดิต อ.โจ ลูกอีสาน
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 3

วันเสาร์นี้ 20 พย
น้อง champ_st จะไปครับ
ยังไงก็ได้อ่านกันจุใตฃจแน่ครับ
ส่วนหมอนุ่น ไปไม่ได้ครับ
............
ความจริงรายการสัมมนา จะออกอากาศรายการ มันนี่ทอล์ค
หลายช่องนะครับ
ทั้ง money channel  truevisions  nation channel
.............
ส่วนการ uplink นั้น พี่ สรวุฒิ กรุณาดำเนินการให้อยู่แล้วครับ
เสาร์นี้เห็นก็นัดว่าจะไปรับ dvd จาก อ.ไพบูลย์อีกหลายรายการครับ
............
ได้แต่รบกวนคนอื่นครับ
ทีมงานไม่มีคน ไม่มีกำลัง และไม่มีความสามารถครับ :oops:  :oops:  :lol:
แก่กันแล้วทั้งนั้นครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
picklife

โพสต์ที่ 4

:o เหตกลงวันนี้น้องแชมป์ไปด้วยหรอครับ มะเหงเจอเลยย นึกว่าไม่ได้ไป :o
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 5

น้อง champ_st ไม่ได้ไปครับ
เพราะติดภาระงานด่วน
ผมได้ post ในอีกกระทู้ไปก่อนหน้านี้แล้วครับ

แต่ก็มีพี่ๆหลายคนสรุปกันมาให้ฟังแยะครับ
ลองไปอ่านในอีกกระทู้นะครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
JUMP

โพสต์ที่ 6

ขอขอบคุณในความเอื้อเฟื้อมากๆครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
โพสต์โพสต์