มีตติ้ง TVI ภาคใต้ ไตรมาส3/2553

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
supparoj
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

มีตติ้ง TVI ภาคใต้ ไตรมาส3/2553

โพสต์ที่ 61

เสียดายคราวนี้ไม่ได้ไป โอกาสหน้าต้องไปให้ได้ครับ
ASA
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 62

[quote="Fon^^"][quote="ASA"]อยากไปด้วยจัง
Todo
Verified User

โพสต์ที่ 63

saichon เขียน:555+
คุณหมอฝนนี่จำเก่งจังเลยครับ

ภาระกิจที่ว่าผมใช้กลยุทธ์คล้ายๆกับเรื่องการลงทุนครับ
คือค่อยๆทำไปเรื่อยๆทำอย่างมีความสุขและสนุกไปกับมันแม้ปีนี้ผมจะทำไม่ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ เพราะประชากรคนที่ว่าออกมาไม่ทัน
แต่เดือน เม.ย.ปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเค้าต้องออกมาแน่นอนครับ ฮ่า...

เอ่อ...ภารกิจนี้น่าสนแฮะ

:D  :D  :D

ว่าแต่ ยินดีด้วยนะครับพี่ Saichon
wann

โพสต์ที่ 64

่่้เพิ่งเข้ามา ไม่เข้าใจว่าจัดวันเเดียวกับกรุงเทพคือจัดที่ไหนคะ
ถ้าจัดที่กรุงเทพขอจอง 1 ที่ค่ะ
[email protected]
Tel 0818551909
ภาพประจำตัวสมาชิก
topgun

โพสต์ที่ 65

wann เขียน:่่้เพิ่งเข้ามา ไม่เข้าใจว่าจัดวันเเดียวกับกรุงเทพคือจัดที่ไหนคะ
ถ้าจัดที่กรุงเทพขอจอง 1 ที่ค่ะ
[email protected]
Tel 0818551909
จัดที่หาดใหญ่ครับ

สถานที่เดิม ร้านสมิหลา ซีสปอต หาดใหญ่
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
pntrang

โพสต์ที่ 66

เต็มเร็วจังเลย  :cry:
Livedazzle

โพสต์ที่ 67

จองหนึ่งที่ยังทันไหมครับ :D
Lawioza

โพสต์ที่ 68

มาช้าไปอีกแล้ว
T T
khii53

โพสต์ที่ 69

ขอสำรอง 2 ที่ค่ะ
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 70

Todo เขียน:
saichon เขียน:555+
คุณหมอฝนนี่จำเก่งจังเลยครับ

ภาระกิจที่ว่าผมใช้กลยุทธ์คล้ายๆกับเรื่องการลงทุนครับ
คือค่อยๆทำไปเรื่อยๆทำอย่างมีความสุขและสนุกไปกับมันแม้ปีนี้ผมจะทำไม่ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ เพราะประชากรคนที่ว่าออกมาไม่ทัน
แต่เดือน เม.ย.ปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเค้าต้องออกมาแน่นอนครับ ฮ่า...

เอ่อ...ภารกิจนี้น่าสนแฮะ

:D
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 71

ไม่ได้ไป..ขอเข้ามาฟังการสนธนา เรื่องการผลิตประชากรโลก... :D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Todo

โพสต์ที่ 72

saichon เขียน:ขอบคุณครับพี่ Todo
ถ้าผมจำไม่ผิดพี่เคยโพสเพื่อหาหนังสือ Common stock uncommon profitใช่ไม๊ครับ

ไม่ทราบหาซื้อได้หรือยังครับ ถ้ายังอยากได้อยู่ผมจะได้ซื้อจากร้านแถวบ้านผมไปให้ที่งานมีทติ้งครับ
ขอบคุณพี่ saichon มากครับผม

ผมอายุ 29 ครับ เรียกผมน้อง จะสะดวกกว่าครับ  :D  :D  :D

หนังสือการลงทุน ผมไปซัดมาเยอะเลยจากงาน หนังสือที่ผ่านมาที่กรุงเทพฯ รวมทั้งเล่ม common stock uncommon profit ด้วยครับ บวกกับที่บริจาคเงินแล้วได้หนังสือตอบแทนมากับพี่ WEB พรชัย ครับ ตอนนี้ทยอยอ่านอยู่ครับผม  

ไว้เจอกันที่หาดใหญ่ครับ

:D  :D  :D
somprath

โพสต์ที่ 73

Todo เขียน:
saichon เขียน:ขอบคุณครับพี่ Todo
ถ้าผมจำไม่ผิดพี่เคยโพสเพื่อหาหนังสือ Common stock uncommon profitใช่ไม๊ครับ

ไม่ทราบหาซื้อได้หรือยังครับ ถ้ายังอยากได้อยู่ผมจะได้ซื้อจากร้านแถวบ้านผมไปให้ที่งานมีทติ้งครับ
ขอบคุณพี่ saichon มากครับผม

ผมอายุ 29 ครับ เรียกผมน้อง จะสะดวกกว่าครับ
somprath

จอง 2 ที่

โพสต์ที่ 74

ขอสำรอง 2 ที่ ได้หรือเปล่าครับ บ้านอยู่หาดใหญ่
siro53

Re: มีตติ้ง TVI ภาคใต้ ไตรมาส3/2553

โพสต์ที่ 75

สำรอง ๅ ที่ ครับ เผื่อบางคนมาไม่ได้
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 868

Re:

โพสต์ที่ 76

dr1 เขียน:ขอ 1 ที่ด้วยครับ (มือใหม่หัดขับ)
ถ้าไม่ติดอะไร มาร่วมงานได้นะครับ ผมสำรองที่นั่งเผื่อไว้แล้ว
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลูกอิสาน

Re:

โพสต์ที่ 77

syj เขียน:ไม่เห็นกระทู้นี้ ไปดูกระทู้เก่า
เลยมาไม่ทัน อดเลยครับงานนี้
ถ้าไม่ติดอะไร มาร่วมงานได้นะครับ ผมสำรองที่นั่งเผื่อไว้แล้ว
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลูกอิสาน

Re:

โพสต์ที่ 78

เหาหา เขียน:เศร้า ตั๋วหมดซะแล้ว :oops:

ขอสำรอง 1 ที่ครับ
ถ้า Walk-in หน้างาน คิดเพิ่มมั้ยครับ (เผื่อระบบ register ของภาคใต้ จะล้ำหน้ากว่า กทม :D )
ลูกอิสาน

Re:

โพสต์ที่ 79

tanoppan เขียน:ขอเป็นตัวสำรองคนที่ 1 ค่ะ ในกรณีมีคนสละสิทธิ์
ไปดีมาดี

Re: Re:

โพสต์ที่ 80

ลูกอิสาน เขียน:
เหาหา เขียน:เศร้า ตั๋วหมดซะแล้ว :oops:

ขอสำรอง 1 ที่ครับ
ถ้า Walk-in หน้างาน คิดเพิ่มมั้ยครับ (เผื่อระบบ register ของภาคใต้ จะล้ำหน้ากว่า กทม :D )
พี่โจครับ ขอบคุณมาก
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

Re: มีตติ้ง TVI ภาคใต้ ไตรมาส3/2553

โพสต์ที่ 81

ลูกอีสาน เขียน:ถ้าไม่ติดอะไร มาร่วมงานได้นะครับ ผมสำรองที่นั่งเผื่อไว้แล้ว
ขอบคุณค่ะพี่โจ :D
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
tanoppan

โพสต์ที่ 82

ขอบคุณมากค่ะ

:arrow: :idea:
Lawioza

โพสต์ที่ 83

ยังสำรองได้มั้ยครับ

คุณ ลูกอิสาน
Nah
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 84

ยังสำรองได้อีกหรือไม่ครับ คุณลูกอีสาน
Kao
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 85

ผมขอยกเลิกที่จองไว้ครับ พอดีติดงานด่วน
ขอบคุณครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
ลูกอิสาน

Re:

โพสต์ที่ 86

sarit เขียน:ขอเป็นตัวสำรองไว้ 1 ที่ครับ ถ้ายังเหลือพอ

น้อง KAO แจ้งติดธุระมาไม่ได้
คุณ sarit ถ้ายังสนใจก็มาแทนได้ครับ
prpcm

Re: Re:

โพสต์ที่ 87

ขอไปด้วย 1 ที่ได้ไหมครับ พึ่งมาเห็นกระทู้นี้
จะมีที่นั่งเหลือไหมครับ

ไม่เคยไปงานแบบนี้ก่อนเลย แต่สิงสถิตในthaiviมาเปนปีแล้ว

พรุ่งนี้แล้ว ขอขับรถไปนะครับ ทำงานอยู่ ปัตตานีอะครับ
ถ้าไปไม่ได้ที่นั่งเต็มกวนpost บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ยิ่งรู้เยอะ ยิ่งไม่รู้เยอะ
syj
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 88

คุณโจครับ ผมคงไปข่วงเที่ยงๆ ไม่ได้พอดีต้องพาลูกไปสอบ
สสวท ช่วงบ่ายโมง ถ้าลูกทำเสร็จเร็วจะเข้าไปช่วงบ่ายแก่ๆ ครับ
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
Hughes

โพสต์ที่ 89

อยากไปจังแต่ไม่ทันอีกและ

ฝากหมอฝนลอกหุ้นท่านจั่นโจด้วยนะคับ 55555 :lol:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
ไปดีมาดี

โพสต์ที่ 90

พี่โจและทีมงานครับ

กราบขอโทษด้วยที่แจ้งเอานาทีสุดท้าย
ผมคงกลับไปหาดใหญ่ไม่ทันงานแล้วครับ ตอนนี้ยังติดงานอยู่ต่างจังหวัดอยู่เลย
ถ้าใครต้องการจะร่วทงานก็ใช้ตั๋วของผมได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ