มีตติ้ง TVI ภาคใต้ ไตรมาส3/2553

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Todo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีตติ้ง TVI ภาคใต้ ไตรมาส3/2553

โพสต์ที่ 31

1 ที่ครับ

ทันรึป่าว ครับ
Fon^^
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 32

BABY TERMITE เขียน:
Topgun เขียน: คุณโจครับ ลำดับ 32 ขอแก้เป็น Topgun ครับ ขอบคุณมากครับ
กำลังงงเลยว่าใครช่างตั้งชื่อ "ทับกัน"  

เจอมุกนี้ ^^"  :drink:
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
ภาพประจำตัวสมาชิก
topgun

โพสต์ที่ 33

มีท่านไหน จะเดินทางจากกรุงเทพ โดย Nok Air ไหมครับ

Fri 27 Nov, BKK Hat Yai DD7112 1715-1840
Sat 28 Nov, Hat Yai BKK DD7113 1910-2035

จะได้ไปและกลับด้วยกัน  :D   :D  :D
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
Todo

โพสต์ที่ 34

ขับรถไปจากภูเก็ต คนเดียวครับ ใครอยู่ระหว่างทาง ให้แวะไปรับ ยินดีครับ จะได้มีเพื่อนคุยด้วย ^^

ว่าแต่ครั้งแรกของผมเลยครับ ตื่นเต้นจัง

ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง

พอจะแนะนำเป็นแนวทางให้หน่อย

ขอบคุณครับ

:)  :)  :)  :)  :)
Fon^^

โพสต์ที่ 35

Todo เขียน:ขับรถไปจากภูเก็ต คนเดียวครับ ใครอยู่ระหว่างทาง ให้แวะไปรับ ยินดีครับ จะได้มีเพื่อนคุยด้วย ^^

ว่าแต่ครั้งแรกของผมเลยครับ ตื่นเต้นจัง

ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง

พอจะแนะนำเป็นแนวทางให้หน่อย

ขอบคุณครับ

ทำใจให้สบายค่ะ คนเราต้องมีครั้งแรก กร๊ากกก แซวเล่นนะคะ  :nm:

ปกติท่านจอมยุทธจั่นโจ เทพตี้ และพี่วรพงษ์ 3 จอมยุทธแดนใต้
เก่งมากๆ ไปนั่งฟังวิทยายุทธอันลึกล้ำค่ะ

ส่วนมากฝนไปทานอาหารและ ลอกหุ้น เอ้ย ฟังแนวคิด 3 จอมยุทธค่ะ ^^
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
Todo

โพสต์ที่ 36

Fon^^ เขียน:
ส่วนมากฝนไปทานอาหารและ ลอกหุ้น เอ้ย ฟังแนวคิด 3 จอมยุทธค่ะ ^^

ขอบคุณครับ ชอบ ๆ ๆ

หนุ่มน้อยพึ่งมาเผชิญ บู๊ลิ้ม จะได้เจอ ยอดจอมยุทธ กะเค้าซักที ^^ หวังว่าจะได้วิชา มาประดับตัวให้เอาตัวรอดจากยุทธจักร อันโหดร้ายนี้ได้
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 868

โพสต์ที่ 37

รายชื่อจอง

1.พี่จรัญ
2.พี่ ty
3.worapong
4.ลูกอิสาน
5.พี่แมว
6.พี่บัวดิน
7.กุหลาบงามหลัง1
8.กุหลาบหนัง2
9.ฝน1
10.ฝน2
11.อุดม
12.พี่หมี
13.พี่แจ็ค
14.saichon
15.ono111
16.ริชาด ลี
17.น้อง KAO
18.พี่หมอ
19.mm nib1
20.mm nib2
21.น้องตัง
22.เล็ก
23.ดร.เอี๊ยว
24.whitecastle
25.therasak1
26.therasak2
27.therasak3
28.tananan
29.น้องก้อง1
30.น้องก้อง2
31.S&K
32.topgun
33.พี่ rapin
34.ssmith1
35.ssmith2
36.bank5
37.พี่อรุณ
38.kasinbua
39.todo
40.

เหลือท่านสุดท้ายนะครับ

คนที่พลาดครั้งนี้ ขอเป็นครั้งหน้า ไม่ต้องเสียดายครับ จัดทุกไตรมาส ประมาณ 2 สัปดาห์หลังงบออก และจะตั้งกระทู้ประมาณ 10 วันก่อนเริ่มงาน แล้วเจอกันครับ :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
amanatwar

โพสต์ที่ 38

จอง 1 ที่ครับ เป็นคนปิดเลย ขอบคุณครับ
"ชีวิตไม่ยาก ถ้าตั้งโจทย์ง่าย"
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 868

โพสต์ที่ 39

รายชื่อจอง

1.พี่จรัญ
2.พี่ ty
3.worapong
4.ลูกอิสาน
5.พี่แมว
6.พี่บัวดิน
7.กุหลาบงามหลัง1
8.กุหลาบหนัง2
9.ฝน1
10.ฝน2
11.อุดม
12.พี่หมี
13.พี่แจ็ค
14.saichon
15.ono111
16.ริชาด ลี
17.น้อง KAO
18.พี่หมอ
19.mm nib1
20.mm nib2
21.น้องตัง
22.เล็ก
23.ดร.เอี๊ยว
24.whitecastle
25.therasak1
26.therasak2
27.therasak3
28.tananan
29.น้องก้อง1
30.น้องก้อง2
31.S&K
32.topgun
33.พี่ rapin
34.ssmith1
35.ssmith2
36.bank5
37.พี่อรุณ
38.kasinbua
39.todo
40.amanatwar
ครบพอดีครับ แล้วเจอกันวันงานครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Fon^^

โพสต์ที่ 40

ASA เขียน:อยากไปด้วยจัง    วันนั้นติดไป งานจิบเบียร์ที่กรุงเทพ
โอกาสหน้าหวังว่าจะไม่พลาดครับ

สถานการณ์น้ำท่วมที่ภาคใต้เรียบร้อยหรือยังครับ
หวังว่าพี่ๆเพื่อนทุกคนจะปลอดภัยนะครับ

เสียดายเนอะ ปกติคุณ ASA มาทุกครั้งเลย
แต่ไม่ได้คุยกันจริงจังซักที ฝนก็เลยไม่ได้ลอกหุ้นเลย ฮ่าๆๆๆๆ
โอกาสหน้าฟ้าใหม่ เจอกันค่ะ   :D
tanoppan

โพสต์ที่ 41

ขอเป็นตัวสำรองคนที่ 1 ค่ะ ในกรณีมีคนสละสิทธิ์
Little Boy

โพสต์ที่ 42

จัดวันและเวลาตรงกันแบบนี้ ลิงค์ภาพสดพูดคุยกันดีมั้ยครับพี่โจ
แบบว่าอยากได้หุ้นจากทางใต้บ้างอ่ะครับ  :B
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
ไปดีมาดี

โพสต์ที่ 43

เศร้า ตั๋วหมดซะแล้ว :oops:

ขอสำรอง 1 ที่ครับ
ถ้า Walk-in หน้างาน คิดเพิ่มมั้ยครับ (เผื่อระบบ register ของภาคใต้ จะล้ำหน้ากว่า กทม :D )
kasinbua

โพสต์ที่ 44

คุณโจ พี่ขอสละสิทธิ์ครับลำดับที่ 38 ครับ
อกาลิโก

โพสต์ที่ 45

รอรอบหน้าค่ะ ติดทำบุญขึ้นบ้านใหม่ค่ะ

เต็มเร็วมากเลยค่ะ :roll:
อกาลิโก
syj
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 46

ไม่เห็นกระทู้นี้ ไปดูกระทู้เก่า
เลยมาไม่ทัน อดเลยครับงานนี้
dr1
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 47

ขอ 1 ที่ด้วยครับ (มือใหม่หัดขับ)
samatah
topbuy

โพสต์ที่ 48

ขอร่วม 1 ที่ครับ
Fon^^

โพสต์ที่ 49

ขอแอบเข้ามาเสนอรูปแบบงานค่ะ ^^

ฝนเสนอรูปแบบปลีกย่อยนิดหน่อยนะคะ
ฝนว่าตลาดหุ้นขาขึ้นทำกำไรได้ทุกคนไม่มากก็น้อย แต่ก็ยังมีบางส่วนเจ็บตัว ฉึก ฉึกๆๆ

แลกเปลี่ยนมุมมอง "สิ่งที่ได้เรียนรู้จาก Bull market และ correction in Bull market"  

ดูเครียดเกินไปรึเปล่าคะ  :oops:

หรือกลับมาเอาแบบเหมือนเดิม ท่าน 3 จอมยุทธเล่าหุ้น ส่วนที่เหลือเอากระดาษไปจด ล้อเล่นนะคะ ฮิ้วววววว  :mrgreen:
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 50

[quote="Fon^^"]ขอแอบเข้ามาเสนอรูปแบบงานค่ะ ^^

ฝนเสนอรูปแบบปลีกย่อยนิดหน่อยนะคะ
ฝนว่าตลาดหุ้นขาขึ้นทำกำไรได้ทุกคนไม่มากก็น้อย แต่ก็ยังมีบางส่วนเจ็บตัว ฉึก ฉึกๆๆ

แลกเปลี่ยนมุมมอง "สิ่งที่ได้เรียนรู้จาก Bull market และ correction in Bull market"
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
sarit

โพสต์ที่ 51

ขอเป็นตัวสำรองไว้ 1 ที่ครับ ถ้ายังเหลือพอ
stock77

โพสต์ที่ 52

เห็นด้วยกับหมอฝน ว่านอกจากไปลอกหุ้นแล้ว
ประสบการณ์ในการหาจังหวะเข้าซื้อหุ้น และการบริหารเงินในพอร์ต
เป็นสิ่งที่คนมีประสบการณ์ควรจะแนะนำมือใหม่ครับ
no
Fon^^

โพสต์ที่ 53

stock77 เขียน:เห็นด้วยกับหมอฝน ว่านอกจากไปลอกหุ้นแล้ว
ประสบการณ์ในการหาจังหวะเข้าซื้อหุ้น และการบริหารเงินในพอร์ต
เป็นสิ่งที่คนมีประสบการณ์ควรจะแนะนำมือใหม่ครับ

เขาไม่ได้เรียกว่าลอกหุ้น เขาเรียกว่าไปฟังมุมมองหุ้น (นะตะเอง)

พี่ stock77 ละก้อ คิดเหมือนฝนเป๊ะๆเลย ฮ่าๆๆๆ  :lol:
saichon เขียน: ส่วนรูปแบบงานก็แล้วแต่ทางพี่ๆจะเห็นสมควรแล้วกันครับ
สำหรับผมแค่ได้เจอหน้าพี่ๆ ได้ฟัง-ได้พูดคุยกับคนที่ชอบสิ่งเดียวกัน
แค่นี้ผมก็มีความสุขและดีใจมากแล้วครับ
เห็นด้วยกับท่าพี่ saichon อย่างที่สุด

ใหนๆพี่ saichon ก็เข้ามาให้แซวแล้ว ^^"
ปีนี้ถึงเป้าหมายรึยังคะ
ฝนยังจำได้ว่าพี่ saichon ตั้งเป้าหมายเพิ่มประชากรบนโลกอีก 1 คน  :cheers:
topgun

โพสต์ที่ 54

รอบนี้ ไม่ทราบว่า จะมีเดินทางลงมาจาก กรุงเทพ กี่คนน่ะครับ  :?
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
saichon

โพสต์ที่ 55

555+
คุณหมอฝนนี่จำเก่งจังเลยครับ

ภาระกิจที่ว่าผมใช้กลยุทธ์คล้ายๆกับเรื่องการลงทุนครับ
คือค่อยๆทำไปเรื่อยๆทำอย่างมีความสุขและสนุกไปกับมัน
แม้ปีนี้ผมจะทำไม่ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ เพราะประชากรคนที่ว่าออกมาไม่ทัน
แต่เดือน เม.ย.ปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเค้าต้องออกมาแน่นอนครับ ฮ่า...
(สรุปคือแฟนผมป๊องป่องได้4เดือนกว่าๆแล้วครับคุณหมอ...)

ถ้าเป็นผู้หญิงกำลังคิดอยู่ว่าจะตั้งชื่อว่าน้องมะลิหรือน้องแจ๊สดีครับ... :lol:
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
theerasak24
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 56

saichon เขียน:555+

ภาระกิจที่ว่าผมใช้กลยุทธ์คล้ายๆกับเรื่องการลงทุนครับ
คือค่อยๆทำไปเรื่อยๆทำอย่างมีความสุขและสนุกไปกับมัน
แม้ปีนี้ผมจะทำไม่ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ เพราะประชากรคนที่ว่าออกมาไม่ทัน
แต่เดือน เม.ย.ปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเค้าต้องออกมาแน่นอนครับ ฮ่า...
(สรุปคือแฟนผมป๊องป่องได้4เดือนกว่าๆแล้วครับคุณหมอ...)

ถ้าเป็นผู้หญิงกำลังคิดอยู่ว่าจะตั้งชื่อว่าน้องมะลิหรือน้องแจ๊สดีครับ... :lol:

ภาระกิจนี้ยิ่งใหญ่จริงๆด้วย ฮ่าๆ
"เป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะยังคงทำสิ่งต่างๆ ต่อไปตราบใดที่มันยังให้ความรื่นรมย์และคุณก็ทำมันได้ดี"
saichon

โพสต์ที่ 57

theerasak24 เขียน:
saichon เขียน:555+

ภาระกิจนี้ยิ่งใหญ่จริงๆด้วย ฮ่าๆ
ต่อจากนี้ไปผมคงต้องให้พี่ธีระศักดิ์ผู้มีประสบการณ์เรื่องนี้มาก่อน
แนะนำมือใหม่อย่างผมหน่อยน๊ะครับ :lol:
syj
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 58

ขอสำรองไว้ก่อนแล้วกันนะครับ... เผื่อมีคนมาไม่ได้ ...
Fon^^

โพสต์ที่ 59

saichon เขียน:
theerasak24 เขียน:ภาระกิจนี้ยิ่งใหญ่จริงๆด้วย ฮ่าๆ
ต่อจากนี้ไปผมคงต้องให้พี่ธีระศักดิ์ผู้มีประสบการณ์เรื่องนี้มาก่อน
แนะนำมือใหม่อย่างผมหน่อยน๊ะครับ  

แบบนี้พี่ saichon ต้องหาเพลงอะไรแล้วนะ
ทำนองประมาณ ฮู้วววว อี๊ดดดด ฮิ้ววววว อี๊ดดดด มาให้คุณแม่คนเก่งฟังนะคะ

" Symphony Mozard "

ในงานวิจัยเค้าเชื่อว่าช่วยสร้าง EQ และ IQ ให้สมองลูกน้อยค่ะ ^^
saichon

โพสต์ที่ 60

Fon^^ เขียน:
saichon เขียน:
theerasak24 เขียน:ภาระกิจนี้ยิ่งใหญ่จริงๆด้วย ฮ่าๆ
แนะนำมือใหม่อย่างผมหน่อยน๊ะครับ