เปิดตัว เฮียคลายเครียด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณมากๆครับ :bow:  :bow:  :bow:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
อกาลิโก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

ลูกอิสาน เขียน:ขอบคุณเฮียคลายเครียดมากครับ
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านและพี่ปรัชญาที่นำมาฝาก

เท่าที่ผมฟัง พอจะเห็นแก่นความคิด ที่ทำให้เฮียรอดจากตลาดหุ้นมาตลอด และประสบความสำเร็จด้วย เป็นตัวอย่างที่ดีที่คนรุ่นหลัง จะได้ดูและจำเป็นตัวอย่างครับ

แก่นความคิดนึงที่ผมพอจะสัมผัสได้คือ

การควบคุมความโลภให้ได้

การอยู่ในขอบข่ายความรู้ของตนเอง

:)

เห็นด้วยกะคุณโจค่ะ(โดนน้ำท่วมเป็นไงบ้างค่ะ )

ตามอ่านพี่ในสินธร ทำให้รู้จักตัวเองมากมายค่ะ
อกาลิโก
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณครับเฮียปรัชญา   :D
เฮียคลายเครียดซู๊ดยอดดดดด  :bow:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
minkyman

โพสต์ที่ 34

คนนี้นี่เอง เจ้าสำนัก
อุ อา กะ สะ
mek_p

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

โพสต์ที่ 35

ผมน้องใหม่เพิ่งหัดลงทุนครับ ขอคำชี้จากทุกท่านด้วยครับ
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณทุกท่าน
extraordinary

โพสต์ที่ 37

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้มากๆแล้วสนุกด้วย
เล่นหุ้นอย่ามักง่ายเดี๋ยวจะกลายเป็นปลาติดเบ็ด
500

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณครับ สำหรับสิ่งดีๆ
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 39

สุดยอดครับเฮีย
ผ่านร้อนผ่านหนาวมาตั้งแต่ยุคแรกๆ
ประสบการณ์เพียบ
ผมเห็นด้วยกับเฮียว่าอะไรไม่รู้อย่าไปเล่น
อย่างโกลฟิวเจอร์ dw  tfex   บ่อนชัดๆ
เจ๊ร้านทองข้างบ้านผมขนาดเขี้ยวสุดๆ
ยังไม่ยอมเล่นโกลฟิวเจอร์เลย
แต่สงสัยว่าเฮียตอนนี้อายุซักเท่าไหร่ครับ
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
RONNAPUM

โพสต์ที่ 40

[quote="ประจวบ"]สุดยอดครับเฮีย
ผ่านร้อนผ่านหนาวมาตั้งแต่ยุคแรกๆ
ประสบการณ์เพียบ
ผมเห็นด้วยกับเฮียว่าอะไรไม่รู้อย่าไปเล่น
อย่างโกลฟิวเจอร์ dw
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 41

ประจวบ เขียน:แต่สงสัยว่าเฮียตอนนี้อายุซักเท่าไหร่ครับ

ตอบคุณหมอประจวบ

ผมพูดในรายการว่า เริ่มลงทุนตอนวัยเบญจเพส เลยเกิดอาเพท
ซึ่งเวลา มันผ่านมาแล้ว ๓๓ ปีครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ขอขอบคุณทุกๆท่าน
ที่ชมรายการอีกครั้งครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 42

ขอคารวะท่านจ้าวสำนักครับ ^^
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
peedcheee

โพสต์ที่ 43

สุดยอดจิงๆ ครับ เฮีย
สงสัยต้องเอาวิชาจากท่านเฮียไปใช้มั่งแล้ว
จะได้หายเครียดซะบ้างละ  :lol:
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 44

dw  ก็อยากจะเล่าเรื่องต่อๆมา
มันเริ่มขึ้นก่อนที่ไหนยังไม่ได้ค้นคว้า
แต่ที่ทราบมา  เคจีไอ  เอาต้นแบบมาจากไต้หวัน

ผ่านกฏเกณฑ์มาได้อย่างไร

การที่จะออกตราสารนี้ทางโบรกต้องมีหุ้นตัวที่จะออกจำนวนหนึ่งก่อน
แล้วคอยดูแลเทรดซื้อ-ขาย
(ข้อควรรู้  ปกติ  บ/ช  บล.เทรดไม่เสียค่าธรรมเนียม)

อนาคตจะเป็นอย่างไร
อนาคต  หุ้นในกลุ่มเซ็ท50  ปีหน้า  คงจะมีครบทุกตัว(เป็นร้อยตัวหรือเปล่าต้องติดตาม)

ผมก็เล่าได้ไม่เยอะเพียงแค่ข้อสังเกตุ
แต่ขอเตือนด้วยความหวังดีประสงค์ดี  VI  แท้ไม่ควรซื้อ
เพราะหมดอายุ  หรือขณะที่ถือ  ปันผลไม่ได้นะครับ
ซื้อหุ้นสามัญดีกว่าเยอะ

(โบรกคงไม่ชอบที่โพท์สนี่  ทีมงานTVI  หากเห็นไม่สมควรก็ลบได้เลยครับ)
คลายเครียด

โพสต์ที่ 45

noooon010 เขียน:ขอคารวะท่านจ้าวสำนักครับ ^^

ขอถือโอกาส ทักทายคุณ noooon010  ในกระทู้นี้ครับ

ไม่ค่อยได้ทักทายในห้องสินธร
ส่วนใหญ่จะโพสต์กันคนละเวลา
พอกระทู้ตกจอไป  ก็ไม่ได้กลับไปทักทาย
บางทีจะแจกให้แต่กิฟท์ครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
follownet

โพสต์ที่ 46

อยากได้หนังสือเหมือนกันครับ

ไม่ทราบจะหาได้ที่ไหนบ้างครับเนี้ย ^^;;
kanxit

โพสต์ที่ 47

follownet เขียน:อยากได้หนังสือเหมือนกันครับ

ไม่ทราบจะหาได้ที่ไหนบ้างครับเนี้ย ^^;;
อยากได้หนังสืออ่านเหมือนกัน
และขอขอบคุณผู้อาวุโสทั้งสองครับ
noooon010

โพสต์ที่ 48

กราบขอบคุณท่านจ้าวสำนักมากๆนะครับผม
บุญรักษาครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
แสนยานุภาพ
ผู้ติดตาม: 47

โพสต์ที่ 49

ขอบคุณมากครับ
Remember, investing in the stock market is a marathon and not a slot machine.
เทียน

โพสต์ที่ 50

ได้เจอตัวจริงๆ เสียงจริง สักที

ขอบคุณแบ่งปันประสบการณ์ครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: เปิดตัว เฮียคลายเครียด

โพสต์ที่ 51

ต้นฉบับมาแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
http://www.blip.tv/file/4427805
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
คลายเครียด

Re: เปิดตัว เฮียคลายเครียด

โพสต์ที่ 52

ขอบคุณคุณ SORAWUT ที่ช่วยเซฟรายการไว้ครับ

:-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D