สนใจใช้dca กะset50 tftseผมมือใหม่ขอคำแนะนำ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chokunza
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สนใจใช้dca กะset50 tftseผมมือใหม่ขอคำแนะนำ

โพสต์ที่ 1

ผมจะลองทดสอบหุ้น2อันนี้นะระยะ3-5ปีฝากแบ่งจาก8พันๆใส่ไปในพอท2ตัวนี้เท่าไรกันเพื่อนว่าไงครับ
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

3-5ปีน่าจะสั้นไปครับ
แต่ก็ดี
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

เอาที่ผมลองเองเลยละกันนะ

ตั้งแต่ต้นปี ผมซือ้ tdex แบบ dca ทีละนิดๆเรื่อยเกือบทุกวัน วันไหนลงเยอะเพราะผันผวน ผมซื้อเพิ่มกว่าปกติเล็กน้อย โดยไม่สนต้นทุนเก่า
โดยใช้สมมติฐานว่าตลาดขึ้นแบบกระทิงหุ้นใหญ่ก็ต้องขึ้นถ้าไม่อยากตกรถ ให้เล่น index

จากต้นปีจนถึงตอนนี้ ผลตอบแทนทางบัญชี 12%
ซึ่ง ตอนนี้ผมหยุดซื้อแล้ว และทยอยขาย
คาดว่า สุดท้ายสิ้นปี น่าจะได้ 15%

ปล ไม่ได้คิดค่าคอมนะ เพราะมันเป็นเศษเงินของการซื้อขายหุ้นตัวอื่น เลยค่าคอมไม่กินมากนัก
show me money.
โพสต์โพสต์