TPCORP

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eak71
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

TPCORP

โพสต์ที่ 1

ผมขอความคิดเห็นจากพี่ๆที่มีความรู้เกี่ยวกับหุ้น TPCORP
ในความคิดของผมคิดว่าเป็นหุ้นที่ดีมีการเติบโตขึ้นทุกๆปีใน 5 ปีที่ผ่านมา แล้วผมก็ลองคำนวณค่าต่างๆที่มีอยู่ในหนังสือของเกรแฮม อยากทราบความคิดเห็นครับ

Eak71
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

TPCORP

โพสต์ที่ 2

คุณ Eak71 ลองเข้าไปอ่านในร้อยคนร้อยหุ้นก็ได้ครับ
มีคุณ cavallo ีอัพเดทเอาไว้ครับ

อันที่จริงหุ้นที่มียอดขายและกำไรเพิ่มขึ้นตลอด 5 ปีล่าสุดก็มีหลายตัวนะครับ เช่น PL OGC S&P STANLY SAUCE TPCORP AHC LNH ASTL APRINT ๊UP และอีกหลายตัวที่ผมไม่ทราบ คงต้องศึกษาว่าตัวไหนที่มีโอกาสที่จะเติบโตได้อีกครับ เพราะบางตัวคงไม่เติบโตแบบเดิมได้อีกแล้ว
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

TPCORP

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ แต่ที่บอกว่าไม่มีโอกาศโตอีก เช่นตัวไหนบาง ครับ แน่นําด้วย

Eak71
ล็อคหัวข้อ