ขออำลาครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 45

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเป็นประธานตามคำชวนคุณมนมาเกือบๆจะสี่ปี
ทั้งที่ตั้งใจตอนแรกว่าจะเป็นเพียงสองปี
ซึ่งคิดว่าเป็นเวลาที่พอดีๆ
เพื่อให้มีการสับเปลี่ยนไอเดียในการบริหาร
เพื่อจะได้มีการพัฒนาต่อยอดกันได้เรื่อยๆ
แต่พอครบวาระแล้วกลับไม่สามารถวางมือได้
เพราะไม่มีคนอาสามาเป็น
ก็เลยลากยาวมาถึงปัจจุบัน

ผมเป็นประธานไม่ค่อยได้ทำงานอะไรนัก
แต่กลับได้หน้าได้ตา แถมพอร์ทก็โตขึ้นเยอะ
ทีมงานต่างหากที่เป็นคนทำงานอยู่เบื้องหลัง
เหมือนคนปิดทองหลังพระเพราะตั้งใจทำงานด้วยดี
แต่ไม่มีค่าตอบแทนใดๆให้
หน้าก็ไม่ได้เหมือนผม
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สามัญชน

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 2

ผมอยากจะขอบคุณพี่ป้อมเป็นคนแรก
เพราะถ้าไม่ได้พี่ป้อมก็คงไม่มีทีมงานชุดนี้เพราะผมคงไม่รับเป็นประธานตั้งแต่ต้น
พี่ป้อมเป็นคนมีบารมีมีพวกพ้องเยอะ
มีทั้งพระเดชพระคุณ
ช่วยปกป้องเว็บจากพยันตรายทั้งปวง
เว็บเราเป็นแหล่งผลประโยชน์ที่มากเหมือนกัน
จึงมีมรสุมและลมพายุกระหน่ำได้บ่อยๆ
ทั้งจากบุคคลที่ต้องการแสวงหาผลประโยชน์ที่มีอิทธิพลในรูปแบบต่างๆ
ถ้าไม่ได้ทีมงานที่เข้มแข็งซึ่งมีพี่ป้อมเป็นเสาหลัก
เรือลำนี้ก็อาจจะล่มได้ง่ายๆ

ถัดมาผมอยากขอบคุณพี่ปรัชญาครับ
ฉายา "นักเลงโบราณ"
ผู้ซึ่งมีความตรงไปตรงมาไม่กลัวหน้าอินทร์หน้าพรหมที่ไหนทั้งสิ้น

พี่ chatchai ซึ่งเปรียบเสมือน"ครู" คนหนึ่งของผม
ตอนเล่นหุ้นใหม่ๆก็ได้พี่ฉัตรนี่แหละคอยตักเตือน
ตอนเล่นใหม่ๆนั้น  ผมเปรี้ยวมาก  แสบด้วย
แถมห่ามๆอีกต่างหาก  อีโก้สูงปรี๊ด ใครเตือนก็ไม่ฟัง
ครั้นพอขาดทุนมากๆเข้าใจมันก็เริ่มหันมา ฟัง พี่ฉัตร
จากนั้นมาผลตอบแทนก็ดีขึ้นเรื่อยๆ
พี่ฉัตรเป็นคนที่เข้มงวดมากๆ
ใครที่คิดจะไม่ฟังพี่ฉัตรลองพิจารณาดูอีกทีนะครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สามัญชน

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 3

ถัดมาก็น้อง naris ครับ
ตั้งใจทำงานคอยเป็นกำลังใจให้ทีมงานเสมอๆ
เรื่องแนวคิดการลงทุนนั้นทุกท่านก็ทราบดีอยู่แล้วว่าสุดยอดแค่ไหน
ผมคงไม่ต้องกล่าวอะไรเพิ่มเติมนะครับ

น้องลูกอิสานครับ
คนนี้ผมยกให้ทั้งบุ๋นทั้งบู๊
เรื่องการบริหารงานต่างๆ  ทั้งวิสัยทัศน์ทั้งการตัดสินใจ
ผมว่าสุดยอดมากๆ
ในอนาคตถ้าน้องโจย้ายมาอยู่กรุงเทพและตัดสินใจรับตำแหน่งประธานเมื่อไหร่
ผมว่าเว็บเราจะก้าวกระโดดมากๆเลยทีเดียว
เรื่องการลงทุนที่เรายกให้ว่าเป็น เซียนโจซึ่งสุดยอดแล้ว
ผมว่ายังเป็นรองเรื่องแนวคิดและวิสัยทัศน์ในการบริหารนะครับ
ดังนั้นจึงไม่แปลกที่เวลามีปัญหาอะไรในการทำงาน  ผมจึงมันจะโทรปรึกษาน้องโจอยู่เสมอๆ

น้อง ba_2l  ฉายาเชอร์ล็อคโฮล์มครับ
ใครปลอมตัวมาป่วน  มาปั่น
น้องบอลล์มีวิธีสืบเสาะมาได้หมด
โดนแบนเพราะน้องบอลล์ไม่ใช่น้อยๆเลย

น้องหวี HVI อีกคน
แนวคิดและการทำงานถูกใจผมมาก
เสียดายที่ติดภารกิจส่วนตัว  ช่วงหลังๆจึงไม่ค่อยได้เข้ามา
สามัญชน

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 4

น้อง PERFECT LUCKY
ถึงตัวจะอยู่ไกลถึงเชียงราย  แต่ทำงานให้เว็บเหมือนอยู่กรุงเทพ
ไม่ว่าเว็บมีงานอะไร  น้องต้อมมาได้หมด

น้อง oatty ใจเกินร้อย
ทุ่มเทให้เว็บ  ดูแลเรื่องเงินเรื่องทอง
ซึ่งเป็นเรื่องเสี่ยงมากนะครับที่จะเกิดข้อครหา
ผ่านมาเกือบสี่ปีผมสรุปว่า  เรื่องเงินเรื่องทอง
น้องโอ๊ตไว้ใจได้ครับ

คุณ CK น้องก้อนหิน  น้อง Ent'
เป็น web master ดูแลทุกเรื่องที่เกี่ยวกับทางเทคนิค
เวปช้าก็ทีมนี้แหละแก้
มีสแปมก็ทีมนี้  เข้าเว็บไม่ได้ก็ทีมนี้  ใครอยากเปลี่ยนชื่อก็ทีมนี้
และอีกจิปาถะ  ตั้งแต่ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ

น้องหลิน  kongkang  รับหน้าที่เรื่องเก็บเงินจากงานจิบเบียร์
ติดต่อ com. Visit และอื่นๆ ถ้าไม่ได้น้องหลิน
เว็บเราคงแย่เหมือนกัน

น้อง  kiri น้อง Jinny Wan
น้อง Little Boy น้องNewbie
ช่วยกิจกรรมเว็บต่างๆ  ทั้งจัดสัมมนา วิสิทคอม  ไม่ใช่งานเล็กๆเลย
สามัญชน

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 5

น้องสุมาอี้   น้องKao  น้อง MO101 น้อง Frankie
พี่ pinklady  น้องโอ@    น้อง Noonino
ช่วยดูแลกระทู้อยู่เงียบๆ  อันไหนดีเก็บไว้  ไม่ดีลบออก
ถ้าไม่บอกสมาชิกอาจจะไม่รู้ เพราะไม่ค่อยเปิดเผยตัว

พี่หมอPaul VI น้องyoyo น้อง Blueblood  น้อง crazyrisk
น้อง picatos น้อง sai  น้อง VI Jr. เป็นทีมงานที่มีใจมาช่วยเพิ่มเติม
อยากให้เรามีสังคมที่ดี  มีเว็บไซต์ที่เป็นที่พึ่งได้
มีแหล่งข้อมูลสำหรับการลงทุน   ต้องขอขอบคุณทีมงานเหล่านี้อย่างสูง

สุดท้ายนี้ที่ผมจะลืมไม่ได้คือที่ปรึกษาเว็บซึ่งได้แก่
พี่ครรชิต ผู้มีแต่ให้
คำแนะนำของพี่เป็นสิ่งที่ตกผลึกมาแล้ว  กลั่นกรองมาแล้ว
มีอิทธิพลสูงมากต่อผม

ดร.ไพบูลย์ ผู้ใหญ่ใจดี
มีเมตตา  มีประสบการณ์สูง
มีวิสัยทัศน์ยาวไกล  ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ

ดร.นิเวศน์ ผู้ให้กำเนิด  การลงทุนเน้นคุณค่า ในเมืองไทย
ถ้าไม่มีดร.นิเวศน์  ก็คงไม่มีสิ่งทั้งปวงนี้ทั้งหมด

ขอกราบขอบพระคุณทุกๆท่านครับ
yy
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณคุณหมอมากๆครับ สำหรับการสร้างสรรค์สิ่งดีๆที่ผ่านมา  :bow:  :bow:  :bow:
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
สามัญชน

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 7

เมื่อผมอำลาแล้ว
ก็จะมีทีมงานชุดใหม่มารับช่วงครับ
พี่ Mr boo รับอาสาจะเป็นประธานคนต่อไป
เว็บเราจะเป็นอย่างไรต่อไปยังไม่ขอเปิดเผยครับ
รอให้พี่บูมาเปิดเอง

แต่เท่าที่ผมพอจะแย้มๆได้ก็เช่น
เราจะจัดตั้งเป็นสมาคม  เป็นนิติบุคคลที่ถูกต้องตามกฎหมาย
สามารถมีเงิน  มีคนในชื่อของสมาคม  และดำเนินการใดๆได้อย่างเต็มภาคภูมิในฐานะสมาคม
มีนวัตกรรมใหม่ๆสำหรับตัวเว็บไซต์  ซึ่งผมมั่นใจว่าทีมงานชุดใหม่ทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอน

สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ
ที่ช่วยกันสร้างคุณค่าให้กับเว็บเรา  จนเว็บเราติดอันดับเว็บยอดนิยม
เป็นเว็บที่ไม่เพียงแต่มีคนเข้ามาอ่านมาติดตามเยอะเท่านั้น
แต่เป็นเว็บที่เป็นแหล่งข้อมูลและแนวคิดดีๆให้เรียนรู้เพื่อพัฒนาตนเองจนพึ่งตนเองได้ในที่สุด

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านครับ   :bow:  :bow:  :bow:
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 8

ถ้าไม่มี thaivi และทีมงานที่เข้มแข็ง

ก็ไม่มีผมในวันนี้ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับความทุ่มเทตลอดมาครับ  :cheers:
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
Todo
ผู้ติดตาม: 0

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณ "ท่านประธาน " เช่นกันครับสำหรับ คุณประโยชน์มหาศาลที่ให้กับเวป และ ผู้มาหาข้อมุลจากเวป

:bow:  :bow:  :bow:
reiter
ผู้ติดตาม: 7

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 10

ขอขอบคุณพี่หมอมากครับ สำหรับความเสียสละและความทุ่มเทที่พี่หมอมีให้กับเวบตลอดมา ทำให้เวบเป็นแหล่งที่พึ่งพาของนลท.หน้าใหม่ ถ้าไม่มีเวบนี้ป่านนี้ผมก็คงยังล้มลุกคลุกคลานอยู่ในตลาดเป็นแน่แท้

ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานทุกคนครับ
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
Pn3um0n1a
ผู้ติดตาม: 1

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 11

:bow:  :bow:  :bow:  กราบพี่หมอสามัญชนงามๆ 3 จอก เอ้ย ที ครับ
leotis
ผู้ติดตาม: 8

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณเว็บ Thaivi มากๆครับ จากใจครับ
Eyore
ผู้ติดตาม: 1

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 13

ขอบพระคุณทุกท่านที่ทำเพื่อเวบเรามาตลอดครับ  :bow: :bow:  :bow:
Pat T Buffett

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณ thaivi.com ท่านประธาน และเพื่อนๆพี่ๆในเวปทุกคนด้วยครับ
numyak

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 15

ขอบพระคุณพี่หมอและทีมงานทุกท่าน ครับ :bow:
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณ หมอสามัญชน มากครับ :bow:

ผมบอกได้เลย ที่หมอบอกไม่เหนื่อยเป็นการที่ถล่มตัวเอามากๆ

การเป็น ประธานเวป ไม่มีไม่เหนื่อยหรอกครับ ต้องรับหน้าเสื่อ ต้องเป็นกันชน

ต้องคอยประนี ประนอม อีกทั้งยังต้องตัดสินใจในเรื่องที่สำคัญๆ :cool:

เวป ThaiVI ที่ผ่านมา ได้ หมอสามัญชน มาเป็นประธานเวปที่ผ่านมาถือว่า โชคดีมากๆ

ยังไงหมอ ต้องเป็นสมาชิก กิตติมศักดิ์ ให้คำแนะนำ กับ ทีมงานรุ่นถัดไปนะครับ  :D
thanakorn221

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 17

เพิ่งรู้จักเว็ปนี้ได้ครึ่งปีและก็เพราะเว็ปนี้จึงสนใจในหุ้น
ขอบคุณพี่สามัญชน พี่ๆทุกคน และ thaivi ครับ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณพี่หมอ กะพี่ๆ ทีมงานทุกคนด้วยใจ จริงๆ ครับ :bow:
นกขนโดก

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 19

ขอบคุณทีมงานและท่านอาจาร์ยทุกท่านเช่นกันที่ช่วยชี้แนะและเผยแพร่เคล็ดวิชาลับสุดยอดของการลงทุนหากไม่มีเว็ปนี้และทีมงาน TVIทุกท่านป่านนี้ข้าน้อยคงยังมุดอยู่ใต้โคลนตมแน่ๆ
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 20

ขอบคุณพี่หมอสามัญชนมากมายค่ะ  ขอบคุณเวป tvi   :bow:

ฝนได้อะไรจากเวป tvi มากมายค่ะ  ต่อไปนี้ต้องช่วยรักษาให้สังคม tvi น่าอยู่เช่นนี้ต่อๆไปค่ะ  :cheers:
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 21

ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานทุกๆท่านนะครับ ขอบคุณครับ :bow:  :bow:
เวปนี้เป็นเวปที่ให้ความรู้มากมายมหาศาลจริงๆครับ
เริ่มนับหนึ่ง...
jek ae

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 22

ขอบคุณ หมอสามัญชนครับ สำหรับสิ่งที่ได้ทุ่มเทมา คุณหมอเป็นอีกหนึ่ง role model ทางการลงทุนที่ผมเองก็อยากจะไปถึงจุดนั้นเช่นเดียวกันในอนาคตข้างหน้า

ปล.ว่างจากงานในตำแหน่งหน้าที่แล้วก็อยากให้คุณหมอได้โพสให้ความรู้ด้านการลงทุนมากๆขึ้นนะครับ :D
dabudara

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 23

ขอบพระคุณพี่หมอกับทีมงานที่ช่วยกันสร้างสิ่้งดีๆให้กับสังคม THAIVI ตลอดมาครับ
ความดีงามเป็นสิ่งที่ยั่งยืนและถาวร
apisit_da

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 24

ขอบคุณพี่หมอ และ ทีมงานทุกท่านมากครับ ในรอบ 1 ปีที่ได้รู้จักเว็บนี้ เว็บนี้จะเป็นที่แรก ที่เข้ามาเสมอเมื่อเปิดคอม และเป็นแหล่งความรู้ และ เป็นศูนย์รวมของผู้เสียสละจริง ๆ ครับ  :cool:  :cool:
picklife

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 25

ขอบคุณพี่หมอและทีมงานมากๆครับ:bow:

แต่แม้นพี่หมอไม่ได้เป็นประธานแล้วโพสบ่อยๆนะครับพี่ น้องๆคิดถึง :D
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 26

ขอบคุณพี่หมอสามัญชน และ พี่ๆทีมงานทุกคน
รวมถึง พี่ๆในTHAIVI ที่คอยดูแลเว็บเพื่อส่วนรวม
คอยให้ความรู้ ให้สิ่งที่ดีๆแก่สังคมครับ

ขอสัญญาว่าสักวันหนึ่งจะเป็นผู้ให้ที่ดีแก่สังคมเป็นการตอบแทนครับ

ขอให้ THAIVI เป็นเว็บคุณภาพ
ที่คอยให้ประโยชน์แก่สังคมต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 27

ขอบคุณพี่หมอครับผม :D
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 28

ขอบคุณครับ
arun_one

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 29

ขอบคุณพี่หมอมากครับ
kanoon

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 30

ขอบคุณมากครับ ที่นี้มีข้อมูลและหลักคิดดีๆ หลายๆอย่างให้เอาไปใช้
ครับ