คลังกระทู้คุณค่า เปิด ให้ถาม - ตอบได้แล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

คลังกระทู้คุณค่า เปิด ให้ถาม - ตอบได้แล้ว

โพสต์ที่ 1

ทุกท่านที่เป็น สมาชิก สามารถ โพสต์ ถาม - ตอบ ได้ ในคลังกระทู้คุณค่า แล้วนะครับ

หวังว่า การเปิด ให้ ถาม - ตอบ ในที่นี้ คงเป็น ประโยชน์ ในแนวการลงทุน แบบ VI อย่างแท้จริง นะครับ

ยกเว้นกระทู้ปรับพอร์ตของคุณลูกอิสาน ยังโพสต์ไม่ได้เพราะยังไม่พร้อมครับ
IWILLBEVI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

อยากทราบเหตุผลที่ปิดไม่ให้โพสตั้งคำถามที่ผ่านมาครับ และมีคำแนะนำอย่างไรครับในการใช้กระทู้นี :D
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับพี่หมอมุข
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
unnop.t
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณที่ปลดล็อค  :D
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
wann
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กองทุนอสังหา

โพสต์ที่ 5

เพิ่งเข้ามาเว็บนี้ มีคำถามอยากถามเกี่ยวกับกองทุนอสังหาฯ
ถ้าเราซื้อกองที่เป็นLease Hold แล้วถ้าหมดอายุจะกลายเป็นศูนย์
ถ้าอย่างนั้นก็ไม่น่าลงทุนซิคะ
ไม่เข้าใจว่าทำไมมีการแนะนำให้ลงทุนคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

วัน
VI Jr.
ผู้ติดตาม: 0

Re: กองทุนอสังหา

โพสต์ที่ 6

wann เขียน:เพิ่งเข้ามาเว็บนี้ มีคำถามอยากถามเกี่ยวกับกองทุนอสังหาฯ
ถ้าเราซื้อกองที่เป็นLease Hold แล้วถ้าหมดอายุจะกลายเป็นศูนย์
ถ้าอย่างนั้นก็ไม่น่าลงทุนซิคะ
ไม่เข้าใจว่าทำไมมีการแนะนำให้ลงทุนคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

วัน
เข้าไปอ่านในห้อง CPNRF และ SPF ในส่วนร้อยคนร้อยหุ้นได้เลยครับ
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
โพสต์โพสต์