Jay-Z, Buffett and Forbes on Success and Giving Back

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
paul_n
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Jay-Z, Buffett and Forbes on Success and Giving Back

โพสต์ที่ 1

ลองอ่านดูครับ กับความสำเร็จของคนสองคน ที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง Jay-Z นักร้อง โคตรดัง กับ Warren Buffet นักลงทุน โคตรดัง  สัมภาษณ์โดย Steve Forbes ครับ

http://www.forbes.com/forbes/2010/1011/ ... rview.html
paul_n
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เรื่องนี้เกี่ยวกับเบื้องหลังความสำเร็จของ Jay-z, WB, แรงใจ, รวมถึงการให้กลับกับสังคมที่ทั้งสองคนมี Philantrophy คล้ายๆ กัน

อ่านแล้วผมชอบประโยคนี้ครับ

WB(Warren Buffet): The best moat you can have is your own talent. They can't take it away from you; inflation and taxes can't take it from you.

อ่านแล้วมีกำลังใจ รวมถึงการคืนให้สังคมครับ :)
choosak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ :D
โพสต์โพสต์