วันนี้ เข้า hotmail.com, yahoo Finance ไม่ได้เลย มันล่มหรือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

วันนี้ เข้า hotmail.com, yahoo Finance ไม่ได้เลย มันล่มหรือ

โพสต์ที่ 1

วันนี้ เข้า hotmail.com ไม่ได้มันล่มหรือ

www.live.com ก็ไปไม่ได้เลย

yahoo Finance ก็ไปไม่ได้

หรือสายต่อไปนอกประเทศมันล่ม

แต่ไม่น่าจะใช่

ลองไป Youtube.com ก็ไปได้นี้นา

ไม่รู้มันเป็นอะไร นี้  :roll:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 2

ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่าครับพี่

http://www.prachachat.net/news_detail.p ... 1285766956

แต่ระบบ internet tot ที่ใช้รวนตั้งแต่เมื่อวาน เข้าได้บางเวป บางช่วงก็ไม่ได้เลย ต้องใช้ระบบสำรองแอร์การ์ดที่ช้ามากๆ บ่นไปก็เซ็งไป เวลาเก็บเงินดันเก็บครบ :evil:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว

โพสต์ที่ 3

ถ้าอย่างนั้น ต้องโทรไปถาม TOT  สักหน่อยแล้วว่ามันเป็นอะไร
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
อนัตตา
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ณ เวลา 09:15 ผมเข้า yahoo mail ได้ตามปกตินะครับ

น่าจะเป็นปัญหาจากผู้ให้บริการ (TOT) อ่ะครับ
จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมนำสุขมาให้

โพสต์ที่ 5

จริงๆ ด้วย ADSL ของ TOT เข้า HOTMAIL ไม่ได้

ผมเพิ่งซื้อ แอร์การ์ด ของ AIS มาลองใช้ดู เมื่อวานนี้เอง

เลยเอามาลองดู อย่างน้อง ลูกอีสานบอก
ปรากฎว่ามันเข้าได้ จริงๆ

ต้องโทรไปถาม TOT แล้วว่าระบบมันเป็นอะไร
kurapica

โพสต์ที่ 6

ผมใช้ cat cdma เข้าได้ปกติครับ
ยอดดอยอยู่ไหนจ๊ะ ขึ้นมามากแล้วนะ
platalay

โพสต์ที่ 7

tot บ้านผมเน่ามาร่วมอาทิตย์แล้วครับ ต่อออกนอกแล้วเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง

วิธีแก้ที่รวดเร็วที่สุดคือ connect เน็ทใหม่ครับ ให้มันแจก ip ใหม่

ถ้าเข้าไป connect ใหม่ที่เร้าเตอร์ไม่เป็น ก็ใช้วิธีถอดปลั๊คเร้าเตอร์เลยครับ (ปลั๊คไฟนะ) พอเสียบใหม่มันจะ connect ใหม่ให้เอง
saichon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 8

ลูกอิสาน เขียน:ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่าครับพี่

http://www.prachachat.net/news_detail.p ... 1285766956

แต่ระบบ internet tot ที่ใช้รวนตั้งแต่เมื่อวาน เข้าได้บางเวป บางช่วงก็ไม่ได้เลย ต้องใช้ระบบสำรองแอร์การ์ดที่ช้ามากๆ บ่นไปก็เซ็งไป เวลาเก็บเงินดันเก็บครบ :evil:
ผมโชคดีหน่อยที่ใช้เน็ตของบริษัท
หากเน็ตมีปัญหาจะมีโปรแกรมเมอร์คอยแก้ให้
แต่ถึงยังไงหากวันไหนที่เน็ตมีปัญหา ก็ทำให้รู้สึกหงุดหงิดมากเหมือนกันครับ
เหมือนชีวิตมันขาดอะไรบางอย่างไป
ไม่รู้เพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า ผมว่าตอนนี้เน็ตมันเหมือนปัจจัยสำคัญ
อย่างหนึ่งในชีวิตไปแล้วครับ
การเลือกหุ้นเข้าพอร์ตผมเลยพยามหา(ลอก)หุ้นที่เข้ากับแทรนด์นี้
ไปเลยครับ

(แอบมาโพสเชียร์หุ้นครับ ฮ่า... :mrgreen:)
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
โพสต์โพสต์