รบกวน!!! เพื่อนๆ!!! ThaiVI อ่านก่อนโพสนะครับ.... \(^-^)/

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

รบกวน!!! เพื่อนๆ!!! ThaiVI อ่านก่อนโพสนะครับ.... \(^-^)/

โพสต์ที่ 1

อยากให้ชาวTVIรณรงค์การ QUOTE กันนะครับ รบกวนช่วยลบคำพูดที่ไม่ได้อ้างอิงออกได้ เพราะการยกมาทั้งพารากราฟ มันทำให้เปลืองพื้นที่มากๆ
และผมว่าปัญหาการ  QUOTE น่าจะเป็นปัญหาหลักของการเปลืองพื้นที่ในเวปมากๆ
(ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

1.ปัญหาQUOTEกับบทความ หลายๆคนชอบยกมาทั้งบทแล้วตอบว่าขอบคุณครับซึ่งบางครั้งบทนั้นยาวเกือบทั้งหน้า แล้วเราก็ยกทั้งบทความขอบคุณต่ๆกันมาก็จะเสียพื้นที่ตรงนี้ไปเยอะมาก  
    และยิ่งเกิดการขอบคุณต่อๆกัน10คน ก็ซัดไป10หน้าแล้วครับ ดังนั้นหาเรารณรงค์ให้ลบข้อความที่QUOTEมาเอาส่วนที่ไม่จำเป็นออกผมว่าประหยัดเนื้อที่เยอะมากๆๆครับ

2.ปัญหาQUOTEกับเชสๆ โดยส่วนตัวแรกๆผมรู้สึกไม่ซีเรียสกับแสดงการดีใจเศร้าใจเมื่อหุ้นขึ้นๆลงๆ แต่บางครั้งมันมีมากเกินไปก็เกินพอดีจนหลายคนบ่นว่ารกซึ่งอันนี้ผมก็เห็นด้วยกับปัญหาที่เกิดขึ้น
    แต่สิ่งที่สร้างปัญหามากกว่าการเชสๆคือการQUOTEเพราะมันจะช่วยเสริมเชสๆให้เยอะขึ้นมากๆ
    สมมุติมี20คนเชสๆ ถ้ามี20บรรทัศก็จบครับผมว่ามันไม่น่าจะดูรกมากเกินไป แต่พอเชสๆต่อกันมาเรื่อยก็เกิดการทบต้น ทำให้คนที่11-20อาจจะใช้คนละหน้าเลยก็ได้ครับ ทำให้รวม20คนแทนที่จะเสีย20บรรทัศ กลายเป็น20หน้าแทน
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
comrade
ผู้ติดตาม: 6

รบกวน!!! เพื่อนๆ!!! ThaiVI อ่านก่อนโพสนะครับ.... (^-^)/

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยอย่างยิ่งและรับไปปฏิบัติครับ  :)
นพพร
Verified User

Re: รบกวน!!! เพื่อนๆ!!! ThaiVI อ่านก่อนโพสนะครับ.... \(^-

โพสต์ที่ 3

[quote="picklife"]
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
j21
ผู้ติดตาม: 1

รบกวน!!! เพื่อนๆ!!! ThaiVI อ่านก่อนโพสนะครับ.... (^-^)/

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยครับ   :D
Dangdao

โพสต์ที่ 5

เห็นด้วย และ ปฏิบัติอยู่คะ :)
ถุงเงินเก่า

โพสต์ที่ 6

ที่บอร์ดบางแห่งเรียกปรากฏการณ์ต่อปิรามิดแหละครับ  :lol:
porzilla

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยครับ
tae30866

Re: รบกวน!!! เพื่อนๆ!!! ThaiVI อ่านก่อนโพสนะครับ.... \(^-

โพสต์ที่ 8

agree
วิริเยน ทุกฺขมจฺเจติ บุคคลล่วงทุกข์ได้เพราะความเพียร
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 9

ผมไม่เคยQUOTEแม้แต่ครั้งเดียว
f.escape

โพสต์ที่ 10

หลายครั้งที่อ่านกระทู้แล้วไม่ได้โพสต์ขอบคุณ ก็เพราะไม่อยากให้เปลืองเนื้อที่น่ะค่ะ
picklife

โพสต์ที่ 11

f.escape เขียน:หลายครั้งที่อ่านกระทู้แล้วไม่ได้โพสต์ขอบคุณ ก็เพราะไม่อยากให้เปลืองเนื้อที่น่ะค่ะ
:shock: อ่านมาต้องแต่ปี2003 :bow:เซียนแน่ๆ
chowbe76

โพสต์ที่ 12

ขับรถฟอร์ดเอสเคปด้วย
เซียนแน่ๆ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 13

เชสๆ นี่มันแปลว่าอะไรเหรอครับ
อย่ายอมแพ้
picklife

โพสต์ที่ 14

:cheers: ไงครับ

cheer แปลว่า เชียร์ การส่งเสียงเชียร์ ให้กำลังใจ ยินดีปรีดา

cheers แปลว่า ขอบคุณ ลาก่อน โชคดีนะ
หมักเตา

โพสต์ที่ 15

เสนอความเห็นอีกเรื่องนึง ว่าเอาปุ่ม new topic ออกจากหน้ากระทู้ย่อยดีไหมครับ ให้เหลือไว้แต่ปุ่ม post reply เพื่อป้องกันความสับสน

ไม่แน่ใจว่ายากง่ายแค่ไหนในทางปฏิบัติ ฝากให้ทีมออกแบบเว็บไว้พิจารณาครับ ขอบคุณครับ
picklife

โพสต์ที่ 16

หมักเตา เขียน:เสนอความเห็นอีกเรื่องนึง ว่าเอาปุ่ม new topic ออกจากหน้ากระทู้ย่อยดีไหมครับ ให้เหลือไว้แต่ปุ่ม post reply เพื่อป้องกันความสับสน

ไม่แน่ใจว่ายากง่ายแค่ไหนในทางปฏิบัติ ฝากให้ทีมออกแบบเว็บไว้พิจารณาครับ ขอบคุณครับ
:cool:  :cool:  :cool:  :cool:
เห็นด้วยครับพี่ คนกดผิดกันประจำ รู้สึกจะทำไม่ยากนะครับ :D
:bow:ทีมช่วยรับไว้พิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 17

ผมเชื่อว่าพวกเราส่วนใหญ่เห็นด้วยกับที่คุณ picklike เสนอมา แต่ยังเห็นว่ามีผู้ที่ quote ทั้ง paragraph เกือบเต็มหน้า และอย่างซ้ำ ๆ ด้วย และอาจpost เพียงเล็กน้อย หรือตามด้วยตัวยิ้มเท่านั้น เพื่อให้ web มีความเป็นระเบียบ ประหยัดเนื้อที่อย่างมีเหตุผล ผมจึงอยากขอเสนอให้ modurator สามารถทำการลบ quote หรือ ทั้ง post นะครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 18

picklife เขียน:อยากให้ชาวTVIรณรงค์การ QUOTE กันนะครับ รบกวนช่วยลบคำพูดที่ไม่ได้อ้างอิงออกได้ เพราะการยกมาทั้งพารากราฟ มันทำให้เปลืองพื้นที่มากๆ
และผมว่า[อุ๊บบบ... ลบก่อนเดี๋ยวมาทั้งพารากราฟ :rofl: :rofl: :rofl:]
เห็นด้วยอย่างแรงครับ :cheers: :cheers: :cheers:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
[v]

โพสต์ที่ 19

เห็นด้วยอย่างมาก
OnlyRead

โพสต์ที่ 20

รับทราบและสนับสนุนครับ :D
โพสต์โพสต์