สำรวจ(ความสูง?)อายุของชาวTHAIVI ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

คุณอายุเท่าไรครับ ?

ต่ำกว่า20 ปี ช่วงแตกเนื้อหนุ่ม แสวงหาสิ่งแปลกใหม่
4
1%
20-25 ปี ช่วงไฟแรงสูง เริ่มเผชิญชีวิต
81
16%
25-30 ปี ช่วงหนุ่มแน่น หาคนรู้ใจ
127
25%
30-35 ปี ช่วงฐานะมั่นคง (คาดว่าส่วนใหญ่นะครับ)
113
22%
35-40 ปี ช่วงก้าวสู่วัยทอง อิ อิ
84
17%
40-45 ปี ช่วงมนุษย์ทองคำ
52
10%
45-50 ปี ช่วงแสวงหาความจริงของชีวิต
24
5%
50-55 ปี เป็นที่ร่มโพธิร่มไทรของลูกหลาน
12
2%
อายุตั้งแต่ 56 ปีขึ้นไปครับ เป็นผู้อาวุโสที่ควรเคารพ
11
2%

โหวตทั้งหมด: 508

ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

สำรวจ(ความสูง?)อายุของชาวTHAIVI ครับ

โพสต์ที่ 31

มะลิ เขียน:มันคาบเกี่ยวอะจ้ะ ไม่รู้จาลงตรงไหนดี ทำไม๊ ทำไม คุณเถลิงศักดิ์ ไม่แบบว่า
20-25
26-30
31-35
36-40
ไม่งั้นคนอยู่ช่วงคาบเกี่ยวมันลำบากอะจ้ะว่าจะลงช่วงไหน เช่น ท่านที่อายุ 50 พอดีก็จะไม่รู้จะลง ช่วง 45-50 หรือ 50-55 ดี
ขอยอมรับในความผิดพลาดของผม
และก็ขอบคุณครับที่ชี้ให้เห็นจุดที่ผมมองข้ามไป
ขอตกลงความหมายตามนี้น่ะครับ
25-30 30 คือ ก้าวสู่อายุ 30  ( เกือบถึง 30 )
30-35 30 คือ อายตั้งแต่ 30ปี 1 วันขึ้นไปครับ
ขอโทษในความสะเพร่าของผมครับ :(
ลงทุนเพื่อชีวิต
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 325

โพสต์ที่ 32

por_jai เขียน:รูปภาพ
ติ๊กช่องเดียวกันเลยพี่ป้อม...

ตอนนี้ผม 29 สงสัยพี่จะพึ่ง 30

:lol:  :lol:  :lol:
alo5guy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

พี่ thaloengsak เป็นเจ้าสำนัก poll ไหนครับเนี่ย... :lovl:
เข้าแก๊งไหน...หัวหน้าตายหมด
jarupit

โพสต์ที่ 34

18 เต็มมพรุ่งนี้ครับบบ
Don't have destiny ,have only intention !
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 35

31 kab :oops:
One up on SET
thaloengsak

โพสต์ที่ 36

alo5guy เขียน:พี่ thaloengsak เป็นเจ้าสำนัก poll ไหนครับเนี่ย... :lovl:
ผมมิกล้ารับตำแหน่งนั้น
การทำโพลแต่ละครั้งของผมยังมีข้อผิดพลาด ซึ่งจะทำให้ข้อมูลที่สรุปได้ไม่ถูกต้องนัก ไม่น่าเชื่อถือเท่าที่ผมต้องการ
หากมีเรื่องใดน่าสนใจจริงๆผมคงจะทำโพลสำรวจ
และขอรับรองว่าจะทำให้ดียิ่งๆขึ้นไป
หากท่านใดต้องการเสนอแนะ โพสท์ที่กระทู้นี้ไว้เลย เพื่อที่ผมจะได้นำไปปรับปรุงในครั้งต่อๆไปครับ
:)
ลงทุนเพื่อชีวิต
VI Wannabe
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 37

เพื่อนผมเค้าบอกว่าเค้าเป็น
สาวแน่น หาคนรู้ใจ  
เลยไม่รู้ติ๊กช่องไหนดี  
เห็นมีแต่หนุ่มๆ :lol:
"Attempt to be fearful when others are greedy and to be greedy only when others are fearful"

"It's far better to buy a wonderful company at a fair price than a fair company at a wonderful price"
Dekfaifah

โพสต์ที่ 38

ว้าว อยู่ในกลุ่มคนส่วนมาก หาคนรู้ใจ  :D
conseto
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 39

เพิ่งเริ่มเข้าสู่วัยทอง
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
TPH

โพสต์ที่ 40

ร่วม vote แล้วครับอยู่ในช่วงฐานะมั่นคง แต่เรื่องราวจริง ๆ ยังอีกไกลครับ
Croyoty
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 41

โหวตแล้วครับ 28 ปี :wink:
tritara

โพสต์ที่ 42

[quote="pongo"]20-25 ปี ช่วงไฟแรงสูง เริ่มเผชิญชีวิต
~เกรียนหุ้นตัวจริง~
unnop.t

โพสต์ที่ 43

อิอิ แผ่นทองคำใกล้เริ่มแปะที่ตัวแล้ว  :lol:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 44

จากประสบการณ์ตัวเองและคนรอบตัวผมว่าช่วงอายุ 20-25 นี่เป็นช่วงที่ไฟแรงสุดๆเลยครับ ใครสนใจหุ้นตอนช่วงอายุนี้มีแววพัฒนาได้ไกลมากๆ เพราะหลังจากนั้นมันจะลดลงเรื่อยๆครับ :P
It's earnings that count
centrady

โพสต์ที่ 45

21 ครับ
this too, shall past.

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
www.facebook.com/MrCentrady
kakathi

โพสต์ที่ 46

โหวต ให้แล้วครับ    25-30   :D
" "
VenetIan

โพสต์ที่ 47

อยู่ในช่วงไฟแรงสูง เริ่มเผชิญชีวิต อาทิตย์หน้าจะบินแล้วค่ะ .. เจอกันปลายเดือนนะค่ะ
"อย่าตีบอลทุกลูกที่ถูกขว้างมา...จงอดทน
ให้เลือกตีเฉพาะลูกที่เข้าเขตสวีทสปอต...
และจงตีมันสุดแรงอย่างมั่นใจ เพื่อโฮมรัน"
Kanate

โพสต์ที่ 48

25 ปลายๆ ก็เลือกช่วงหนุ่มแน่นละกัน หาคนรู้ใจ  :oops:  :oops:  :oops:
nuaythebest
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 49

26  krub. Seem like a lot of VI are around the age of 30.
jek ae

โพสต์ที่ 50

โหวตช่วงวัยทองครับ
train10

โพสต์ที่ 51

22 ปีครับ กำลังเริ่มลงทุนได้ประมาณ 6 เดือน ตอนนี้ได้ผลตอบแทนมาประมาณ 10 % อยากให้เว็ปนี้อยู่กลับทุกๆๆรุ่นไปนานๆๆๆ เพื่อที่เด็กๆๆรุ่นหลังๆๆจะได้สามารถเอาประสบการณ์และวิชาการของพี่ๆๆน้องๆๆต้องเอาไปใช้ในชีวิจประจำวันและอนาคตได้อย่างยั่งยืนครับ