งบการเงิน????

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
begin again
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หนูไปโหลดงบการเงินมาแล้วค่ะมันยากกว่าที่คิดมากแล้วงบการเงินเนี่ยเราต้องอ่านงบปีหรือว่างบไตรมาสอ่ะคะพี่ๆมีอะไรจะพอแนะนำหนูได้มั้ยอ่ะคะ
thank u  :bow:
Someday
Anti-Aircraft
Verified User

โพสต์ที่ 2

ควรเริ่มจากงบปีก่อนครับ

หนังสือก็เล่มนี้ครับ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=37780

แรกๆ ยากหน่อย พออ่านเป็นแล้วจะสนุกครับ
อย่ายอมแพ้
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ผมได้อ่าน "อ่านงบการเงินให้เป็น" ของ ดร.ภาพร เล่มเดียวเอง
ผมว่าทำให้เข้าใจได้ดีขึ้นมากเลย ราคาถูกด้วย ลองดูนะครับ

เดี่ยวว่าจะไปถอย ฉลาดรู้ทางการเงิน (Finanacial Intelligence ) มาอ่านต่อเห็นพี่ๆว่าดีกัน ^^
เริ่มนับหนึ่ง...
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 4

เด็กเลี้ยงไม้ เขียน:ผมได้อ่าน "อ่านงบการเงินให้เป็น" ของ ดร.ภาพร เล่มเดียวเอง
ผมว่าทำให้เข้าใจได้ดีขึ้นมากเลย ราคาถูกด้วย ลองดูนะครับ

เดี่ยวว่าจะไปถอย ฉลาดรู้ทางการเงิน (Finanacial Intelligence ) มาอ่านต่อเห็นพี่ๆว่าดีกัน ^^
เล่มแรกด้านบัญชีผมก็ใช้เล่มนั้นอะ อ่านเข้าใจง่ายครับ แต่ข้อเสียคืออธิบายเรื่องงบกระแสเงินสดจิ๊ดเดียวเอง ถ้าต้องการให้ครอบคลุมในเล่มเดียว เล่มนี้จะดีกว่าอะครับ
อย่ายอมแพ้
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

Anti-Aircraft เขียน:
เด็กเลี้ยงไม้ เขียน:ผมได้อ่าน "อ่านงบการเงินให้เป็น" ของ ดร.ภาพร เล่มเดียวเอง

เล่มแรกด้านบัญชีผมก็ใช้เล่มนั้นอะ อ่านเข้าใจง่ายครับ แต่ข้อเสียคืออธิบายเรื่องงบกระแสเงินสดจิ๊ดเดียวเอง ถ้าต้องการให้ครอบคลุมในเล่มเดียว เล่มนี้จะดีกว่าอะครับ
ผมกำลังงงกับกระแสเงินสดเลยครับ  
อธิบายไว้ไม่กี่หน้าเองแต่ก็ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ
ต้องขยันๆหน่อยแล้วเรา :D
เริ่มนับหนึ่ง...
มุดดูด

โพสต์ที่ 6

ขยันกันจังเลยย เราต้องกลับไปฝึกอ่านให้เป็นบ้างแระ
ภาพประจำตัวสมาชิก
begin again
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ขอบคุนพี่ทุกคนค่ะ
Someday
โพสต์โพสต์