มือใหม่อยากรู้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
jom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มือใหม่อยากรู้

Post no. 1

อยากขอความรู้ครับถ้าเกิดซื้อหุ้นแล้วบริษัทหลักทรัพย์ที่เราเป็นลูกค้าอยู่ยุบไปหรือเจ๊งหุ้นเราที่ซื้อฝากไว้จะหายใหมครับและถ้าไม่มีงานทำยังขอยื่นเพื่อขอเครดิตภาษีจากเงินปันผลได้หรือป่าวครับ.....ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: มือใหม่อยากรู้

Post no. 2

jom เขียน:อยากขอความรู้ครับถ้าเกิดซื้อหุ้นแล้วบริษัทหลักทรัพย์ที่เราเป็นลูกค้าอยู่ยุบไปหรือเจ๊งหุ้นเราที่ซื้อฝากไว้จะหายใหมครับและถ้าไม่มีงานทำยังขอยื่นเพื่อขอเครดิตภาษีจากเงินปันผลได้หรือป่าวครับ.....ขอบคุณครับ
1.ไม่หายครับ เพราะใบหุ้นของเราฝากไว้ที่ศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ไม่ใช่ที่โบรกเกอร์
2. ได้ครับ ไม่มีปัญหา
ลงทุนเพื่อชีวิต
PostPost