อดีตหุ้นฮิตๆ ของเวบTVI มีอะไรกันบ้างหว่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 109

อดีตหุ้นฮิตๆ ของเวบTVI มีอะไรกันบ้างหว่า

โพสต์ที่ 1

เท่าที่จำได้ในช่วงที่ผมพึ่งเข้ามา ก็

SNC, UMS, UEC, TR, DRACO, PTL, TNH, BIGC, BROCK, DEMCO, ILINK, TICON

เอาเท่านี้ก่อนละกันครับ ใครพอจำตัวใหนๆได้อีกมั้ยครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
jinxyboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ส่ง TRC เข้าประกวดอีกตัวครับ พี่โรม
นพพร

โพสต์ที่ 3

แล้วตอนนี้หุ้นเหล่านี้ยังอยู่ดีหรือเปล่าครับ
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 4

เอาในงานสัมมนาครั้งล่าสุดที่เพิ่งจัดไปละกันครับ upside เท่าไหร่ ลองไปดูราคาย้อนหลังกันเอาเอง

อสังหา SPALI
พลังงาน SGP
ค้าปลีก ROBINS
ยานยนต์ STANLY
เกษตร TVO

อะไรอีกตัวน้าาา จำบ่ได้

:lol:  :lol:  :lol:
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
doodeemak

โพสต์ที่ 5

ลองกลับไปอ่านร้อยคนร้อยหุ้นทุกๆหน้าดูสิครับ

บางตัวอย่าง drama เลย

ผมว่าเป็นที่ที่เราไปสามารถสังเกตพฤติกรรมการซื้อขายหุ้นได้ดีเหมือนกันนะครับ

แนวๆจิตวิทยาการลงทุน

ที่ผมไล่อ่านเจอก็มี TR, NTV, BROCK ได้เห็นรอยยิ้ม, เสียงหัวเราะ, ความเศร้าแลน้ำตา คละเคล้ากันดี
Inactive investor
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 6

ไม่ถามหุ้น ยอดฮิตในปัจจุบันหรือครับ :lol:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 7

dome@perth เขียน:ไม่ถามหุ้น ยอดฮิตในปัจจุบันหรือครับ :lol:
มีอะไรบ้างครับพี่ โดม ปกรณ์ลัม
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 8

picatos เขียน:
dome@perth เขียน:ไม่ถามหุ้น ยอดฮิตในปัจจุบันหรือครับ :lol:
มีอะไรบ้างครับพี่ โดม ปกรณ์ลัม
อุ๊ย......ขืน ถามตรงๆเลยหรือพี่โตส :lol:

ผมแค่เข้ามาแซว จขกท เท่านั้นแหละครับ
พ่ม ม่าย รู........ :D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 9

จำได้ว่า stpi ก็เคยฮอตน๊ะครับพี่โรมมี่
แต่ไม่รู้ฮิตหรือเปล่า :lol:

พี่โรมมี่จะเช๊คดูว่าหุ้นที่เคยฮิต
หลังลงทุนไปซักพักผลจะเป็นยังไงใช่ไม๊ครับ :D
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
pol256

โพสต์ที่ 10

ส่ง TTA เข้าประกวด ตอนช่วง BDI ทำ high ครับ  :)
มือใหม่หัดเดิน โตไปวิ่งให้ได้!
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

หุ้นยอดฮิตตอนดีก็หัวเราะร่า เพื่อนเยอะ มีแต่ข่าวดี
ยามร้าย ก็เงียบเชียบ เพือนฝูงหายไปไหนหมดเลย
หุ้นที่กำไรมากๆ เท่าที่จำได้ก็หุ้นเรือ สามทหารเสือ ผาแดง
หุ้นที่ขาดทุนมากๆ เจ้าพัดลม หุ้นเรือ สามทหารเสือ
มันก็หุ้นตัวเดียวกันแต่ต่างเวลาต่างอารมณ์
ลองดูอารมณ์ของคนถือ stip ปี 2007-2008 กับปีปัจจุบันนี่คนละเรื่องเลย
Joga Bonito

โพสต์ที่ 12

ผมชอบนะ หุ้นที่ ครั้งนึงเคย เป็นหุ้นยอดฮิต พอช่วงที่มันร่วงไป เพราะอาจจะมี
ปัญหา คนก็ทิ้งไป กระทู้ ที่เคยฮิต กลายเป็นกระทู้ร้าง

พอบริษัทเริ่มทำได้ ดี

ช่วงนี้แหละ ผมก็ไปไล่อ่าน ได้ข้อมูลแน่นเอี้ยด ซึ่ง ก็มีหลายๆ
ตัวก็กลับมาได้จริงๆ

คุ้นๆ ว่าเคยอ่าน ว่าพี่โจ ก็ใช้วิธีนี้บ้างเหมือนกัน
Renne

โพสต์ที่ 13

ถ้าเอาตัวเคยฮิตก็มี TEAM อีกตีวครับ มีไป Site Visit กันด้วย :)
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
romee
ผู้ติดตาม: 109

โพสต์ที่ 14

Joga Bonito เขียน:ผมชอบนะ หุ้นที่ ครั้งนึงเคย เป็นหุ้นยอดฮิต พอช่วงที่มันร่วงไป เพราะอาจจะมี
ปัญหา คนก็ทิ้งไป กระทู้ ที่เคยฮิต กลายเป็นกระทู้ร้าง

พอบริษัทเริ่มทำได้ ดี ช่วงนี้แหละ ผมก็ไปไล่อ่าน ได้ข้อมูลแน่นเอี้ยด ซึ่ง ก็มีหลายๆ
ตัวก็กลับมาได้จริงๆ

คุ้นๆ ว่าเคยอ่าน ว่าพี่โจ ก็ใช้วิธีนี้บ้างเหมือนกัน
แหม่ รู้ใจเป๊ะ  :B
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
Dekfaifah

โพสต์ที่ 15

งั้นผมเดาว่า FANCY
คนอุดร
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

Renne เขียน:ถ้าเอาตัวเคยฮิตก็มี TEAM อีกตีวครับ มีไป Site Visit กันด้วย :)
เห็นด้วยครับ ไปไม่กลับจริงๆอิเล็กฯตัวอื่นเขาฟื้นกันหมดแล้ว :cry:  :cry:  :cry:
"มันไม่ใช่หุ้นหรอกที่จะทำให้เรารวย แต่สิ่งที่เรารู้เกี่ยวกับหุ้นต่างหากที่จะทำให้เราร่ำรวยได้"
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 17

แล้วอนาคตล่ะ ตัวไหนจะฮิตบ้าง   :lovl:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 18

[quote="<< New >>"]แล้วอนาคตล่ะ ตัวไหนจะฮิตบ้าง
โพสต์โพสต์