มีใครเคยใช้ K-Research มั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

มีใครเคยใช้ K-Research มั่งครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีสนใจจะสมัคร แต่ไม่รู้ว่า research หน้าตาแบบแค่ สรุป Information ให้ฟัง หรือ ว่ามี Info ด้วย มีการวิเคราะห์สถานการณ์ให้ด้วยอ่ะครับ เดือนละ 250 บาท เอง แต่ถ้ามีแค่ info ไม่เอาดีก่า
ขอบคุณครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
DemonInvesting
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เีคยเห็นแต่ที่เขาตัดมาลงในนสพ. ก็มีเห็นมีการวิเคราะห์มาให้แล้วน่ะ แต่ไม่เคยติดตามผลซะทีว่าเขาวิเคราะห์ได้ถูกต้องไหม แต่รู้สึกว่าเขาจะไม่ได้มีการติดตามคอเวอร์ตลอดเหมือนทีมบริษัทหลักทรัพย์ บางอุตสาหกรรมก็ออกมาทีหนึ่งแล้วก็หายไปเลย หลายปีกว่าจะมาออกฉบับใหม่ บางอันก็อาจจะมีบ่อยหน่อยปีละครั้ง
โพสต์โพสต์