อยากให้พี่ๆๆลองเลือกดูครับ ว่าตัวไหนแข็งแกร่งครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PRO_BABY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากให้พี่ๆๆลองเลือกดูครับ ว่าตัวไหนแข็งแกร่งครับ?

โพสต์ที่ 1

ระหว่าง psl 31.75
toc 50.5
atc 44.75
smg 51
pl 47.75
tip 17.30
npc 86.0

อยากมีตังเยอะๆๆจังจะได้ซื้อทุกตัวเลย :P :P
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
vataru

โพสต์ที่ 2

ไม่สน ปูนใหญ่บ้างหรือครับ..... :roll:
vataru

โพสต์ที่ 3

ไม่สน ปูนใหญ่บ้างหรือครับ..... :roll:
PRO_BABY

โพสต์ที่ 4

ก็น่าสนครับแต่มีตัวอื่นน่าสนกว่าครับ แบบว่าผลตอบแทนน่าจะดีกว่าน่ะครับ 8) 8)
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
ayethebing
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

สนอยู่สองตัวคือ SMG กับ TIP สองตัวในกลุ่มประกันภัยครับ

ATC NPC กับ TOC ก็ดีนะแต่มันน่าจะผันผวนมากในปีนี้และปีหน้าครับ คนเริ่มระแวงว่าจะถึงขาลงของปิโตรเคมีแล้ว จริงปล่าวไม่รู้แต่เค้าเล่นข่าวนี้ทั้งปีแน่

PL กับ PSL ไม่ทราบครับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ผมชอบ TIP ที่เป็นที่หนึ่งในด้านเบี้ยประกันและเครือข่าย ไปที่ไหนก็เจอทิพยประกันภัย แต่พอดูงบเล่นเอางง..เพราะทำไมค่าใช้จ่ายในการบริหารทำไมถึงเยอะขนาดนั้น ทอนกำไรไปเยอะเชียว ถ้าลดค่าใช้จ่ายได้มากกว่านี้จะน่าสนมากๆ ราคานี้ผมขอต่อมาอีกหน่อยละกันนะ

PL มีข่าวกสิกรจะปรับโครงสร้างการถือหุ้นมั้งครับ ก็เลยไม่แข็งเท่าที่ควร แต่ถึงยังไงธุรกิจก็ยังเดินไปเรื่อยๆ ไม่ว่าใครจะถือหุ้น สัญญาเช่ารถก็สามสี่ปี ผมว่ารายได้แข็งแกร่งทีเดียว มีแต่จะลดค่าใช้จ่ายได้ขนาดไหน ผมเดาว่าจากผลกระกอบการปีนี้ ปันผล 3 บาทไม่น่าผิดหวัง Q1 รับกำไรไปแล้ว 2 บาทครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
PRO_BABY

โพสต์ที่ 7

แล้ว psl ล่ะครับ ที่แกะงบดูนะครับ ตลาดเอเชียมีอยู่ 20 % หมายความว่าไงครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงรายได้จากการขนส่งไปตลาดจีนเพียง 20% ก็ถือว่าไม่มากนะครับ ถ้าดูหุ้นลดลงตั้ง เกือบๆๆ 30% เลย ลดลงเยอะไปป่าวครับ
เพราะการเติบโตของจีน ไม่ใช่รถยนต์ใช่ไหมครับที่จะวิ่งมาเร็วๆๆแล้วเบรก
อย่างมากก็ชะลอตัว หรืออาจเอาไม่อยู่เลย อาจจะ 8-9% เหมือนเดิมก็ได้นะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นล่ะ ..........รอดูไตรมาศแรกครับว่า psl จะเพิ่มหรือลด
ไม่ทราบว่าผลประกอบการออกยังครับพี่ 8) 8)
ล็อคหัวข้อ