ทำข้อมูลรายหุ้นของทั้งตลาดอย่างไร?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pol256
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำข้อมูลรายหุ้นของทั้งตลาดอย่างไร?

โพสต์ที่ 1

รบกวนถามพี่ๆนะครับ ถ้าจะทำ Excel ข้อมูลรายหุ้นเช่น P/E P/BV EPS Dividend Mkt.cap และอื่นๆ ของทั้งตลาดหุ้น

สามารถดึงข้อมูลได้จากที่ใด เพราะหากต้องไล่ทีละตัวก็ใช้เวลามากๆเลยทีเดียว

แล้วข้อมูลย้อนหลังมากกว่า 5 ปีจะดึงได้จากที่ได้ด้วยครับ
มือใหม่หัดเดิน โตไปวิ่งให้ได้!
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 2

อย่ายอมแพ้
ภาพประจำตัวสมาชิก
kin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ทำข้อมูลรายหุ้นของทั้งตลาดอย่างไร?

โพสต์ที่ 3

pol256 เขียน:รบกวนถามพี่ๆนะครับ ถ้าจะทำ Excel ข้อมูลรายหุ้นเช่น P/E P/BV EPS Dividend Mkt.cap และอื่นๆ ของทั้งตลาดหุ้น

สามารถดึงข้อมูลได้จากที่ใด เพราะหากต้องไล่ทีละตัวก็ใช้เวลามากๆเลยทีเดียว

แล้วข้อมูลย้อนหลังมากกว่า 5 ปีจะดึงได้จากที่ได้ด้วยครับ
จริงๆ ขอ excel ของพี่ครรชิตก็ได้นี่ครับ พี่แกทำไว้อย่างหรูอยู่แล้ว แถมมีย้อนหลังเป็นสิบปีอีกตะหาก ขอได้ที่ห้อง Value Investing กระทู้บนๆ ปักหมุดไว้น่ะครับ
pol256

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากคับเดี๋ยวลองไปโพสท์ขอ

คือเคยโพสท์แต่จำกระทู้ไม่ได้แล้ว แต่ไม่ได้รับไฟล์ ก็เเลยพยายามจะทำขึ้นเองหนะครับ
มือใหม่หัดเดิน โตไปวิ่งให้ได้!
โพสต์โพสต์