อยากรู้เรื่อง AMATA ครับ ใครพอมีข้อมูลช่วยตอบหน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Kyo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากรู้เรื่อง AMATA ครับ ใครพอมีข้อมูลช่วยตอบหน่อย

โพสต์ที่ 1

ผมเพิ่งหัดเล่นหุ้นมาประมาณ 1 ปี มีหุ้น AMATA 3 ใน 4 ของ Port เลยอยากทราบความเห็นเกี่ยวกับหุ้นตัวนี้ครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

เจ๋งมากครับ ถือมาหนึ่งปีถ้าซื้อเฉลี่ยเรื่อยๆทุนไม่น่าจะเกิน 4 บาทนะครับ

ผมแนะให้ถือยาวไปเลยครับ จนกว่าจะจากกันไปข้างหนึ่ง มีความเป็นไปได้ (ขอย้ำว่าแค่เป็นไปได้) ที่จะมีการเก็งกำไรทั้งระยะสั้นและระยะยาว อย่าหวั่นไหวครับ ถือยาวมันไปเลย กินปันผลไปเรื่อยๆก่อน

ถึงแม้ราคาไปถึง 7 บาทก็อย่าพึ่งขายนะครับ รอดูท่าทีก่อน

ส่วนคนที่คิดจะซื้อตอนนี้อาจจะแพงไปนิดครับ ปีที่แล้วเขาปันผล 40 สตางค์ ปีนี้อาจจะได้ 42 สตางค์ หมายความว่าที่ราคาต่ำกว่า 4.2 บาทก็ยังพอเก็บได้ครับ

หมายเหตุ: เป็นความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณตนเองในการตัดสินใจ
อมตะเหมือนกัน

โพสต์ที่ 3

เพิ่งซื้อamata เหมือนกัน ถ้าคุณ ck บอกว่าจะไปถึง 7 บาทได้ซื้อตอนนี้ก็ยังไหวนะคะ เคยดูเจ้าของโครงการณ์ออกทางทีวี ก็นึกชอบใจในความคิดและนโยบาย เลยตั้งใจว่าจะซื้อเก็บไว้เหมือนกัน
CK

โพสต์ที่ 4

อย่าตีความผิดสิครับ คุณอมตะเหมือนกัน เดี๋ยวผมโดน blacklisted

ผมบอกว่า แม้ว่าราคาจะไปถึง 7 บาท ก็ยังไม่ควรขาย ผมไม่ได้พูดว่ามันจะไป 7 บาทนะครับ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money

โพสต์ที่ 5

เอาแล้วไหมละป๋า เกียบไปแล้ว
นิดหน่อย(เจ้าเก่า)
Verified User

โพสต์ที่ 6

เมื่อตอนเย็นได้ดูรายการเกี่ยวกับอมตะนครทาง ubc 7 ดูแล้วอยากไปเที่ยวจังเลย ชาว iv ไม่คิดไปเที่ยวชมบ้างหรือ ถ้าไปแล้วกลับมาเล่าให้สมาชิกได้อ่านได้ชมบ้างคงดีไม่น้อย
สะสมได้นิดหน่อยแล้วค่ะ ยังไม่มาก :)
อมตะเหมือนกัน

โพสต์ที่ 7

CK เขียน:อย่าตีความผิดสิครับ คุณอมตะเหมือนกัน เดี๋ยวผมโดน blacklisted

ผมบอกว่า แม้ว่าราคาจะไปถึง 7 บาท ก็ยังไม่ควรขาย ผมไม่ได้พูดว่ามันจะไป 7 บาทนะครับ :)

ขอโทษค่ะ ที่ด่วนสรุปไปอย่างนั้น ไม่ได้ตั้งใจ ใช้ภาษาไม่ถูกต้อง หวังว่าคงให้อภัยนะคะ :(
ล็อคหัวข้อ