ความหมายของโอนออก และรับโอนใน 59-2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
cashcycle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

ความหมายของโอนออก และรับโอนใน 59-2

โพสต์ที่ 1

เราสามารถค้นได้มั้ยครับว่าการโอนออก และรับโอนนั้นๆ โอนไปให้ใคร หรือรับมาจากใคร? แล้วไม่ทราบว่าการโอนหุ้นออกแบบนี้มีความหมายใดๆมั้ยครับ? เห็นหนังสือทั่วๆไปเขียนบอกแต่การซื้อ และขายของผู้บริหาร แต่ผมยังไม่เห็นเล่มไหนพูดถึงการโอนออก หรือรับโอนเลยครับ ไม่ทราบมีพี่ๆท่านใดพอให้คำแนะนำได้บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
"One good day out of 365 does not make a champion - It takes a lifetime of dedication." - Adam Copeland
โพสต์โพสต์