เล่าสู่กันฟังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
heng1234
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เล่น เน็ทมาก็ดีอะครับเสียวดีมีขึ้นมีลงแต่ตอนนี้สบายใจอะครับมากด้วยก็ดีจะได้เอาเงินที่เล่นเน็ท มาซื้อหุ้น VI เก็บไว้ในพอร์ตอีก ตอนนี้มี 5 ตัวแล้วอยากให้พี่ๆช่วยกันแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้หุ้นลงแรงๆๆๆมากๆๆเห็นแล้วตกใจแทนแต่ก็ดีได้เวลาเก็บของซะที ผมเป็นขาเล็กๆๆมากๆๆเงินน้อยยังไงก็เอาหุ้นราคาพอประมาณนะครับ
แล้ววันนี้ใครดูตลาดตอนที่ -9.99 บ้างครับเห็นแล้วหนาวเหลือเกินผมก็เกือบไปเหมือนกันดีที่หลายวันก่อนได้มาเยอะเห็นบางตัวขึ้นไปตอนเช้าสูงมากแล้วก็มีคนซื้อด้วย เลยคิดว่าเขาจะคัตหรือเปล่าหรือจะถือไว้รอรอบใหม่ แต่ราคามันสูงกว่าราคาที่ปิดวันนี้มากเลยถ้าถือที่ราคาสูงสุดคงขาดมากกว่า40-50เปอร์เซ็นต์เป็นแน่ ตอนออกจากตลาดก็เห็นอาแปะอาซิ้มที่มานั่งเล่นสีหน้าไม่สดใสเหมือนเมื่อวานเลยนะครับ ไม้รู้ว่าก่อนหน้านี้เขาเก็บกำไรไปเยอะยัง แล้วก็ไม่รู้ว่าวันนี้ขาดกันเยอะหรือเปล่า เฮ้อเห็นแล้วก็คิดถึงคนที่มาเล่นใหม่ๆถ้าหวังเก็งกำไรนะ ผมว่าต้องแย่แน่เลยเพราะความเห็นผมนะราคาหุ้นมันขึ้นเกินไปแล้วกว่าที่ควรจะเป็นแต่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้กำไรจากตรงนั้น แต่ผมเป็นคนที่ชอบความเสี่ยงเร้าใจนิดนึง ก็เลยแบ่งพอร์ตไว้เล่นเน็ทยังไงก็ยังรักวิถี VIนะครับ อย่าลืมแนะนำหุ้นด้วยนะครับ :lol: :lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Re: เล่าสู่กันฟังครับ

โพสต์ที่ 2

จะให้แนะนำอย่างไร ในเมื่อคนตอบก็ขึ้นดอยเรียบร้อยโรงเรียนลาวแล้ว
สงสัยจะหมดรอบครับ ถ้ากันเงินเล่นหุ้นVIก็อย่างไปขาย ส่วนที่รับความเสี่ยงได้ก็เล่นไป สร้างวินัยกันเอาเองครับ ให้กำลังใจครับ
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 3

เรียน คุณ heng1234,

ไม่ทราบว่าได้อ่านบทความของ ดร. นิเวศน์จากหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจวันนี้หรือเปล่า ยอมรับว่าผมชอบเอามาก ๆ หลายคนอาจจะไม่เห็นด้วย แต่ผมชอบการเปรียบเทียบของท่านมากเลย มาถูกจังหวะ และ เวลา อ่านจบด้วยก็สรุปว่า ผมคงเป็นเต่าต่อไป และก็ขอแสดงความยินดีกับหลาย ๆ ท่านที่ได้กำไรเป็นกอบเป็นกำจากราคาหุ้นที่ขึ้นมาในช่วงนี้ครับ

เราคงต้องเลือกลงทุนให้เหมาะกับตัวเราครับ ถ้างั้นคงจะอึดอัดอยู่เหมือนกัน
สำหรับเรื่องแนะนำหุ้น ผมก็คิดเหตุผลมาประกอบก่อนครับ เดี๋ยวคุณ genie จะดุเอา
:wink: :wink: :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

ผมคงไม่แนะนำอะไรนะครับ แต่ขอบอกว่าผมกำลังจะทำตัวเป็นเต่า และจะพยายามอย่างยิ่งที่จะมีกระดองที่แข็งแรงทนทาน รับได้ทุกสภาพการครับ
ล็อคหัวข้อ