กำไรและขาดทุนในการลงทุนในหุ้น เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
นพพร
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กำไรและขาดทุนในการลงทุนในหุ้น เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

สามารถขาดทุนได้เต็มที่แค่เงินต้นทุนของเรา
สามารถกำไรเต็มที่ได้โดยไม่จำกัดลิมิตบน
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

ก็ถูกครับ ถ้าไม่เติมเงินเข้าไปแล้วเจ๊งเรื่อยๆหละก็นะ ฮ่า...
เริ่มนับหนึ่ง...
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

:D ฟังแล้วนิยามของOptionเข้าหัวทันทีครับ 555+

โอกาส-100% แต่โอกาสกำไรไม่จำกัด
แต่ลืมบอกว่า
1.เกมส์นี้เป็นซัมเกมซี่โร่ ซึ่งหมายถึงมันคือการพนัน
2.สภาพคล่องต่ำส่วนต่างbid offerเยอะมากๆ
3.เลือกความเสี่ยงได้ แต่ตัวที่ยิ่งกำไรเยอะหมายถึงซื้อปุ๊บขาดทุน100%ทันที

แต่ถ้ามองตามจุดประสงค์เพื่อป้องกันความเสี่ยง ก็น่าสนครับ

ส่วนที่พี่นพพร กว่ามาผมว่าจริงนะครับ แต่แค่นั้นยังไม่พอ โอกาสกำไร-ขาดทุน ไม่ใช่ 50-50 ด้วยครับ :lol:
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
นพพร

โพสต์ที่ 4

กำลังมองว่าถ้าเงินเย็นจริงๆ ก็น่าเสี่ยงครับ
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
simplelife

โพสต์ที่ 5

นพพร เขียน:กำลังมองว่าถ้าเงินเย็นจริงๆ ก็น่าเสี่ยงครับ
การลงทุนในหุ้น ไม่ใช่เรื่อง "น่าเสี่ยง" หรือ "ไม่น่าเสี่ยง" ครับ

ถ้าจะ"เล่นหุ้น" คงไม่รู้จะแนะนำอะไรครับ
นพพร

โพสต์ที่ 6

simplelife เขียน: การลงทุนในหุ้น ไม่ใช่เรื่อง "น่าเสี่ยง" หรือ "ไม่น่าเสี่ยง" ครับ

ถ้าจะ"เล่นหุ้น" คงไม่รู้จะแนะนำอะไรครับ
หมายถึงเสี่ยงจากเงินต้นสูญน่ะครับ เพราะเงินต้นผมไม่เยอะ และเป็นเงินเย็นที่แยกมาจากเงินฝากประจำ เคยเล่นซื้อมาขายไปเหมือนกันครับอย่างที่บอกว่า "เล่นหุ้น" หมดตูดมาแล้วครับ
โพสต์โพสต์