ผมอายุ 18 เพิ่งเริ่มลงทุนขอคำแนะนำหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
melbourne
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมอายุ 18 เพิ่งเริ่มลงทุนขอคำแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

มีโบรกไหนบ้างครับที่อายุ18สามารถเปิดบัญชีได้ครับ

และโบรกไหนที่ทำหน้าที่ที่ปรึกษา แบบว่าเป็นโบรกเกอร์เต็มตัว ไม่ใช่

ดิสเค้าท์โบรกเกอร์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Renne

โพสต์ที่ 2

คำตอบของข้อแรก คิดว่าไม่มีครับ ถ้าอยากเปิดก็ต้องใช้ชื่อเจ้าของพอร์ตเป็นบุคคลอื่นที่อายุถึงแทน (อาจจะพ่อหรือแม่ แล้วขอรหัสมาเทรดซื้อขายเอง)

ส่วนเรื่องของเจ้าหน้าที่ อันนี้คงแล้วแต่ดวง+การเลือกครับ ปรกติเจ้าหน้าที่ทุกคน เราสามารถโทรไปสอบถามขอความคิดเห็นหรือข้อมูลได้ครับ ส่วนความเอาใจใส่ ความชำนาญ ฝีมือ อันนี้แล้วแต่ตัวของแต่ละคนครับ
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

อืม ก่อนอื่นลงทุนโดยศึกษาความรู้ก่อนจะดีนะ
ksong

โพสต์ที่ 4

เงินของเรา   พยายามหาข้อมูลด้วยตัวเอง  (หาอ่านจากในเว็บเอาก็ได้ มีข้อมูลเรียนรู้และพิจารณาเยอะแยะ)
อย่าเชื่อโบรกฯ หรือมาร์ฯ ทุกคำแนะนำ.. ถ้าเขาเชียร์ให้ซื้อ อย่ารีบเชื่อ  ถึงแม้เขาจะว่าเราเงื้อง่า ราคาแพงจนตกรถ ก็ช่างเขา!!! (เรามือใหม่)
เงินของเรา ถ้าขาดทุน  ไม่มีใครช่วยน้องจ่าย !!!!!
เป้าหมายของมาร์ฯ คือ............ ต้องการให้ลูกค้าเทรด  ซื้อ ๆ ขาย ๆ เป็นหลัก เราได้เสียไม่รู้ แต่เขาได้คอมฯ จากเราแน่นอน!!!!!
ตลาดหลอกทรัพย์มีให้เรียนรู้ และซื้อขายทุกวันที่ธนาคารเปิด  และหุ้นมีขึ้นมีลงให้ได้ลงทุน ได้ลุ้นเต็มกระดานไปหมด
หุ้นดีๆ มีเยอะ  หุ้นเน่าๆ ก็มีไม่น้อย  หุ้นเป็นร้อยมีเจ้าดูแลอยู่ (ปั่นนะ รู้จักแมะ)
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ตลาดหลอกทรัพย์ครับ  (พยายามหลอกเขาให้ได้นะ  ทำใจไว้ในช่วงแรกๆ หากว่าโดนเขาหลอก!!!) :welcome:
Boyadvance

โพสต์ที่ 5

ผมว่า อายุ 18 น่าจะเปิดชื่อตัวเอง ได้แล้วมั้งครับ
แต่ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นรับรู้และ ยินยอมอนุญาติ ด้วยมั้ง

ผมว่่าหลีกเลี่ยง การปรึกษา มาร์เก็ตติ้งจะดีกว่าครับ
kurapica

โพสต์ที่ 6

เพื่อนผมเป็นมาร์ เอาเข้าจริงๆแล้วมันรู้น้อยกว่าผมอีก แถมอีโก้สูงด้วย
หมั่นหาความรู้แล้วเชื่อตัวเองดีที่สุดครับ
ยอดดอยอยู่ไหนจ๊ะ ขึ้นมามากแล้วนะ
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ลองทำPaper Investment ดูสักสองปีก่อนครับน้อง
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

โทรไปสอบถามเลยครับ เดียวเขาจะรีบส่งเจ้าหน้าที่มาให้เราเซ็นเอกสาร
สมัยนี้ใครๆ ก็อยากได้ลูกค้าเพิ่มทั้งนั้น
cashcycle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูล ก่อนการลงทุนทุกครั้ง

โชคดีครับ  :D
"One good day out of 365 does not make a champion - It takes a lifetime of dedication." - Adam Copeland
โพสต์โพสต์