เดี๋ยวนี้ลงทุนในหุ้นยากขึ้นไหมคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
m_mummie
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เดี๋ยวนี้ลงทุนในหุ้นยากขึ้นไหมคะ

โพสต์ที่ 1

อยากถามพี่ๆที่มีประสบการณ์คะว่า ตั้งแต่ลงทุนหุ้นมาไม่ว่าจะปีนึง ห้าปี สิบปี หรือมากกว่านั้น มองว่า เดี๋ยวนี้ลงทุนยากกว่าแต่ก่อนไหมคะ ถ้ายากกว่าแล้วสาเหตุคืออะไรคะ
--->I Will Survive Yeah....Yeah....<---
นพพร

โพสต์ที่ 2

ไม่รู้เหมือนกัน เพราะยังไม่ถึงปีเล้ย
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
koolton
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ลงทุนยากขึ้นครับ....เพราะมันแพงขึ้น....หาซื้อตัวถูกๆไม่ได้...รึผมหาไม่เจอก็ไม่รู้สิเนาะ
babypex

โพสต์ที่ 4

ผมมองว่า  ง่ายขึ้นครับ  ในยุคข้อมูลข่าวสารแบบนี้  ทุกคนจะเริิ่มค่อยๆรับรู้แล้วว่า การลงทุนที่ดีที่สุดคือการลงทุนในหุ้น  เท่ากับว่า จะมีเม็ดเงินใหม่ๆทยอยเข้ามาในหุ้นตลอดเวลา ไม่ว่าจะเทรดเองหรือผ่านกองทุนก็ตาม  นั่นหมายความว่า เมื่อ demand มากขึ้นแต่ supply เท่าเดิม โอกาสที่หุ้นจะปรับตัวสูงขึ้นในระยะยาวย่อมมีมากกว่าแน่นอนครับ  นี่ยังไม่รวมปัจจัยอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นด้านการเติบโตของเศรษฐกิจ บลา บลา บลา  เท่ากับว่ายิ่งคุณเริ่มลงทุนเร็วเท่าไร คุณยิ่งได้เปรียบครับ   แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พูดถึงแค่ภาพรวมนะครับ  ส่วนหุ้นรายตัว คุณต้องลองศึกษาดูเป็นตัวๆไปครับ   :D  :D  :D
Sushitrader
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

ลงทุนไม่ยากขึ้นครับแต่อาศัยความีวินัยและไม่เปลี่ยนตามนายตลาดให้มากอดทนรอจังหวะให้ดีเข้าใจกิจการที่ซื้อให้มากคับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
โพสต์โพสต์