ขอถามเรื่องโบรกเกอร์หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
melbourne
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมเพิ่งเป็นมือใหม่ อยากทราบว่ามีโบรกเกอร์ไหน ที่สามารถให้ ข้อมูลได้ดีที่สุด ค่าคอมเหมาะกับพอร์ตขนาดเล็ก

ผมอยากเน้นโบรกเกอร์ที่บริการข้อมูลดีที่สุด เช่นกราฟราคา ผลประกอบการย้อนหลังเป็น10ปี
ปัจจัยในอุตสาหกรรมต่างๆ รายงานการไปสำรวจบริษัทต่างๆ และมีหนังสือให้ยืมด้วยจะดีมาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 113

โพสต์ที่ 2

หนังสือให้ยืม อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

ถ้าพอร์ตเล็ก ก็ต้องพวกโบรก ที่ไม่คิดค่าคอม หรือค่าคอมน้อยๆอ่ะ

กิมเอ็งก็โอเคนะ ลองโทรไปถามเขาก็ได้ครับ ตอนนี้แต่ละเจ้า เขาเอาใจใส่ลูกค้านะครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
โพสต์โพสต์