รบกวนถามครับ ตัวเลขในโปรแกรม streaming อยู่ดีๆก็วิ่งช้ามากเล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ice12345
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวนถามครับ ตัวเลขในโปรแกรม streaming อยู่ดีๆก็วิ่งช้ามากเล

โพสต์ที่ 1

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าคือผมใช้โปรแกรมมาได้ 3 ปีแล้วครับ

แต่แล้วมาวันนี้เกิดสิ่งแปลกประหลาดเกิดขึ้น อยู่ดีๆตัวเลขที่ push เข้าโปรแกรมมันช้ามากกกกกก มันค่อยๆวิ่งแบบไม่ไหลลื่นอ่ะครับ คืออาการเหมือนผมโหลดไฟล์อื่นอยู่แล้วใช้สปีดอินเตอร์เน็ทแบบเต็มกำลัง ทำให้เน็ทอืดมาก แต่ผมไม่ได้โหลดอะไรเลย

พอลองเปลี่ยนมาใช้แล็ปท็อปปรากฏว่าตัวเลขวิ่งปรู๊ดปร๊าดเลย

ลองลง flash ใหม่ก็แล้ว บูทเครื่องก็แล้ว มันไม่หายเลยครับ รบกวนพี่ท่านใดพอจะแนะนำหรือเคยเจอปัญหาแบบเดียวกันทีครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
GrandSlam

Re: รบกวนถามครับ ตัวเลขในโปรแกรม streaming อยู่ดีๆก็วิ่งช้าม

โพสต์ที่ 2

ice12345 เขียน:ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าคือผมใช้โปรแกรมมาได้ 3 ปีแล้วครับ

แต่แล้วมาวันนี้เกิดสิ่งแปลกประหลาดเกิดขึ้น อยู่ดีๆตัวเลขที่ push เข้าโปรแกรมมันช้ามากกกกกก มันค่อยๆวิ่งแบบไม่ไหลลื่นอ่ะครับ คืออาการเหมือนผมโหลดไฟล์อื่นอยู่แล้วใช้สปีดอินเตอร์เน็ทแบบเต็มกำลัง ทำให้เน็ทอืดมาก แต่ผมไม่ได้โหลดอะไรเลย

พอลองเปลี่ยนมาใช้แล็ปท็อปปรากฏว่าตัวเลขวิ่งปรู๊ดปร๊าดเลย

ลองลง flash ใหม่ก็แล้ว บูทเครื่องก็แล้ว มันไม่หายเลยครับ รบกวนพี่ท่านใดพอจะแนะนำหรือเคยเจอปัญหาแบบเดียวกันทีครับ

ขอบคุณครับ
ลองเปลี่ยน Browser ดูยังครับ
ice12345

โพสต์ที่ 3

ลองเปลี่ยนเป็น firefox แล้วครับ อาการยังเป็นเหมือนเดิมเลย

เศร้าใจ :(
GrandSlam

โพสต์ที่ 4

ถ้าเป็นผมก็จะ Format เครื่องครับ
KGYF

โพสต์ที่ 5

ลองใช้  streaming Plus   ดูครับ เร็วกว่า ดีกว่าครับ
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
MindTrick

โพสต์ที่ 6

ice12345 เขียน:ลองเปลี่ยนเป็น firefox แล้วครับ อาการยังเป็นเหมือนเดิมเลย

เศร้าใจ :(
ลงใหม่ windpws 7 เลยครับ ใช้อยู่ ลื่นๆ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์