1 ล้านบาทแรกในชีวิต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
unnop.t
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 331

แวะมา update กระทู้ ช่วงนี้มีคนเริ่มประสบความสำเร็จกันเยอะ  :roll:

มีสติ อย่าโลภ ระมัดระวังนะครับ
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
champ_st
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 332

อยากประสบความสำเร็จบ้างอ่า T_T
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
SOIVEGA
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 333

เราไม่ได้เก่งอะไร ที่บอกว่าจะมี 4 ล้านใน 3 ปีข้างหน้า เราหมายถึงการเก็บเงินจากการทำงานมาลงทุนด้วยคะ และตอนนี้ port ของเราก็มีมากกว่า 1 ล้าน เพราะเรานำเงินเก็บมาลงทุนด้วยคะ หุ้นที่เราลงทุนส่วนใหญ่ก็จะซื้อตาม ดร. นิเวศน์คะ เช่น cpall กับ hmpro แต่เราชอบซื้อๆ ขายๆ ทำให้กำไรไม่มากนัก แต่ซื้อแล้วรู้สึกสบายใจคะ เพราะส่วนใหญ่จะกลับมา all time high ยกเว้นช่วงนี้ set ขึ้นเยอะ แต่ค้าปลีกกลับลง

เราตั้งเป้าลาออก 4 ล้าน เพราะเราคิดว่าถ้าลงทุนหุ้นปันผล 6 % ตกเดือนละ 20000 บาทต่อเดือน ยังไม่รวมเครดิตภาษี เราก็อยู่ได้แล้วคะ  เราไม่ได้เป็นคนฟุ่มเฟือย จะกลัวก็แต่จะเบื่อไม่มีเพื่อนเท่านั้นเอง แต่ตอนนี้เราเครียดกับงานประจำและเบื่อคนมากมายคะ จนอยากจะลาออก
RONNAPUM

โพสต์ที่ 334

champ_st เขียน:อยากประสบความสำเร็จบ้างอ่า T_T
ฮ่วยยย  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 335

SOIVEGA เขียน:...แต่ตอนนี้เราเครียดกับงานประจำและเบื่อคนมากมายคะ จนอยากจะลาออก
ไม่รู้ว่าพี่ SOIVEGA เบื่อคนอื่น
แล้วคนอื่นๆ ล่ะครับ
เบื่อพี่ SOIVEGA ด้วยหรือเปล่า :lol:

ถ้าทุกคนต่างพากันเบื่อกันหมด
ประเทศชาติก็ไม่รู้จะเดินต่อไปอย่างไร

คนก็เหมือนกันแหละครับ
มีทั้งข้อดี แล้วก็มีทั้งข้อเสีย

ในขณะที่เราเบื่อข้อเสียเขา
ในมุมกลับกัน
เขาก็มีข้อดี(บ้าง) ให้เราอยากคบเขา(บ้าง)
พอๆ กับที่เขา ก็อาจจะ...
เบื่อข้อเสียของเรา
ในขณะที่เราก็มีข้อดี(บ้าง) ให้เขาอยากคบกับเรา(บ้าง) ต่อไป

แฮ :) ...
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 336

[quote="SOIVEGA"]เราไม่ได้เก่งอะไร ที่บอกว่าจะมี 4 ล้านใน 3 ปีข้างหน้า เราหมายถึงการเก็บเงินจากการทำงานมาลงทุนด้วยคะ และตอนนี้ port ของเราก็มีมากกว่า 1 ล้าน เพราะเรานำเงินเก็บมาลงทุนด้วยคะ หุ้นที่เราลงทุนส่วนใหญ่ก็จะซื้อตาม ดร. นิเวศน์คะ เช่น cpall กับ hmpro แต่เราชอบซื้อๆ ขายๆ ทำให้กำไรไม่มากนัก แต่ซื้อแล้วรู้สึกสบายใจคะ เพราะส่วนใหญ่จะกลับมา all time high ยกเว้นช่วงนี้ set ขึ้นเยอะ แต่ค้าปลีกกลับลง

เราตั้งเป้าลาออก 4 ล้าน เพราะเราคิดว่าถ้าลงทุนหุ้นปันผล 6 % ตกเดือนละ 20000 บาทต่อเดือน ยังไม่รวมเครดิตภาษี เราก็อยู่ได้แล้วคะ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 337

[quote="Pn3um0n1a"][quote="SOIVEGA"]เราไม่ได้เก่งอะไร ที่บอกว่าจะมี 4 ล้านใน 3 ปีข้างหน้า เราหมายถึงการเก็บเงินจากการทำงานมาลงทุนด้วยคะ และตอนนี้ port ของเราก็มีมากกว่า 1 ล้าน เพราะเรานำเงินเก็บมาลงทุนด้วยคะ หุ้นที่เราลงทุนส่วนใหญ่ก็จะซื้อตาม ดร. นิเวศน์คะ เช่น cpall กับ hmpro แต่เราชอบซื้อๆ ขายๆ ทำให้กำไรไม่มากนัก แต่ซื้อแล้วรู้สึกสบายใจคะ เพราะส่วนใหญ่จะกลับมา all time high ยกเว้นช่วงนี้ set ขึ้นเยอะ แต่ค้าปลีกกลับลง

เราตั้งเป้าลาออก 4 ล้าน เพราะเราคิดว่าถ้าลงทุนหุ้นปันผล 6 % ตกเดือนละ 20000 บาทต่อเดือน ยังไม่รวมเครดิตภาษี เราก็อยู่ได้แล้วคะ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
dome@perth

โพสต์ที่ 338

Todo เขียน:
dome@perth เขียน:เราลงทุนครั้งแรก เหมือนกับเราถอนต้นกล้าไม้มาปลูกครับ

ผมเปรียบต้นกล้าไม้นี้คือเงินเก็บครับ
บางคนมีต้นกล้าใหญ่ บางคนมีต้นกล้าเล็ก
ต่างฐานะกันไปไม่ใช่เรื่องสำคัญ
เล็กก็กลายเป็นต้นไม้ใหญ่ได้

ช่วงแรกๆก่อนที่มันจะเริ่มมีราก
มีใบใหม่มาเพิ่มมันต้องใช้เวลา
ใช้ความขยัน ใช้ความรู้
และใช้ประสบการณ์
มาบำรุงต้นกล้านั้นอย่างสม่ำเสมอครับ

เมื่อต้นกล้าตั้งต้นได้แล้ว กิ่งก้าน ดอกผล
และใบมันจะขยายได้เร็วมากครับ

ผมก็เริ่มต้นจากเงินน้อยๆ เมื่อ 3 ปีก่อน
และหวังจะเลิกทำงานประจำภายใน 3 ปีครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ต้นกล้า ทุกต้นครับ

:D
อยากฟังประสบการณ์บ้างจังครับ

:D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
itnas

โพสต์ที่ 339

ขอถามคนที่คิดอยากจะ รีไทร์ จากงานประจำนะครับ อย่าง พี่ dome@perth
หรือคนอื่น ที่คิดอยากจะ รีไทร์  ว่าวางแผนชีวิตกันไว้ยังไงบ้าง หลังจากรีไทร์ ออกจากงานประจำแล้ว พอดีว่า ผมมานึกถึงตัวผมเองนะครับ ถ้าพอร์ตการรลงทุนผมถึงเป้าในใจผมแล้ว ผมยังนึกไม่ออกเลยครับ ว่าผมจะลาออกจากงานประจำมาแล้วทำอะไร
dome@perth

โพสต์ที่ 340

[quote="itnas"]ขอถามคนที่คิดอยากจะ รีไทร์ จากงานประจำนะครับ อย่าง พี่ dome@perth
หรือคนอื่น ที่คิดอยากจะ รีไทร์
"
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 341

dome@perth เขียน: วางแผนไว้อย่างไรหลังจากเกษียร จากงานประจำ?

คนส่วนใหญ่ รีไทร์ ใน ขณะที่ยังไม่ financial freedom
เขาจึงกังวลว่าเขาจะทำไรต่อ จะหาอะไรเลี้ยงลูกหลาน

ผมแพลนที่จะรีไทร์ เมื่อผมมี financial freedom สิ่งที่ผมจะทำหลังผมรีไทร์
คือ freely do, freely time spending, freely plan คืออยากทำอะไรก็ทำ
ไม่อยากทำก็ไม่ทำ ไม่กฏเกณฑ์มากำการใช้เวลา ไม่มี fixed plan.

Freedom living ครับ :D
อยากได้แบบนี้จังเลย ... ขอให้พี่โดมสำเร็จไว ๆ ครับ .... ผมจะพยายามทำแบบนี้บ้าง อิจฉา ๆ
dome@perth

โพสต์ที่ 342

o-bo-ja-ma เขียน:
อยากได้แบบนี้จังเลย ... ขอให้พี่โดมสำเร็จไว ๆ ครับ .... ผมจะพยายามทำแบบนี้บ้าง อิจฉา ๆ
Thank you ครับ

นั่นก็คือความฝันที่อยากเห็นมันเป็นจริง
ผมเชื่อว่าปีหน้าและปีต่อๆไป มันเริ่มยากขึ้นไปเรื่อยๆ
หาหุ้นที่ราคาถูก หรือต่ำกว่ามูลค่า อยากขึ้นทุกวัน

สิ่งที่เราทำได้ตอนนี้คือขยันขึ้น ขยันอ่านขยันค้น
และตั้งอยู่บนความไม่ประมาท
รักษามูลค่าพอร์ตให้เติบโตต่อเนื่อง

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคน ได้รีไทร์ยัง รีไทร๋ริช คร๊าบบบ

ปล. เจอหุ้นดี และ ถูก pm มาบอกด้วยนาาาาา
"
catty

โพสต์ที่ 343

อ่านแล้วมีกำลังใจมากเลยค่ะพี่  สักวันคงประสบความสำเร็จอย่างพี่ๆๆบ้าง
Let it be, It shall pass..

catty
KnightSix
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 344

ที่มีคนบอกว่า ล้านที่ 2 จะง่ายกว่าล้านแรก ก็เพราะว่า จาก 1 ล้าน มาเป็นสองล้านนี้มัน เท่าเดียวหรือ 100%

แต่จาก 1 แสนมาเป็น 1 ล้านนี้มัน 1000% เลยอยากมาก

เพราะฉะนั้นเราควรเทียบ 1 ล้านไปเป็น 10 ล้านดีกว่า % จะได้เท่ากัน แต่มูลค่ามันช่างมหาศาลจริงๆ ขอบคุณไอสไตร์ กับ อัตราดอกเบี้ยทบต้น
Let Profit Run วิเคราะห์ พื้นฐาน ให้ดี ก่อนคิดจะลงทุน
สร้างพอร์ตกระจายการลงทุนให้เหมาะสม
Likhit

โพสต์ที่ 345

มาอ่านเฉยๆ ดีกว่าครับ  เดี๋ยวนี้โพสท์อะไรยากขึ้น ต้องระวังตัวแจ

เดี๋ยวติดคุกหัวโต   :lol:  :lol:  :lol:
miracle

Re: 1 ล้านบาทแรกในชีวิต

โพสต์ที่ 346

หลักหมายแรก ปีหน้าเดือน มกราคม 2554
น่าจะได้แล้ว ใช้เวลา 6 ปีนิดหน่อย ตั้งแต่วันที่เริ่มต้นวันแรก
แต่ไม่เป็นไร เพราะ เงินทุนเราน้อยนิด

ขอบคุณสำหรับความรู้ของ TVI อย่างมาก
มีทั้งลอกการบ้านและทำการบ้านเอง

:)
ส.สลึง

โพสต์ที่ 347

ยินดีด้วยครับ :) ...
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 348

อยากมีเพื่อน vi
มีเครือข่ายแบบ พี่หมอสามัญชน
แต่เวลาไม่ค่อยจะเอื้อ
สิ่งที่เราทำและคิด คนรอบข้างมักจะไม่ค่อยสนใจ
และรำคาญเวลาเราพูด (ไม่ว่าจะมากหรือไม่มาก)

อยากมีคนพูดภาษาเดียวกัน
ตอนนี้ยิ่งจะเลิกกับแฟน
เบื่อมากกกกก
show me money.
qiwio

โพสต์ที่ 349

อยากจะเป็น vi กับเค้าบ้าง

ผมเพิ่งเรียนจบ ทำงานปีแรก เริ่มทำงาน เมษา 53 ตอนนี้ ธค 53
ตั้งเป้าแรก ในปีแรกที่ทำงาน จะเก็บให้ได้ หนึ่งล้าน
วันนี้สิ้นปีพอดี เป้าแรกพลาดไป เหลืออีกนิดหน่อย
แต่เป้าที่สอง หนึ่งล้านแรก เมื่อทำงานครบ หนึ่งปี คงไม่พลาด
เงินเดือน 100% เก็บไว้ลงทุน80% อีก 20% ไว้กินกับใช้จ่าย
พอดีกลับมาทำงานที่บ้าน ค่าใช้จ่ายเลยไม่เยอะมาก

กำลังอยากลงทุนในหุ้น เปิดพอร์ต ไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้เริ่มซื้อ ขาย
มีแต่ลงทุนในกองทุนรวม ได้กำไรเกือบ10%
เป็นเสตปแรก ถือว่า ได้มาสังเกตุ ตลาด ดูดัชนีบ้าง

ขั้นต่อไปก็คงเข้าห้องนี้บ่อยขึ้น
แล้วเริ่มเทรดกับเค้าบ้าง
earthcu
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 350

miracle เขียน:หลักหมายแรก ปีหน้าเดือน มกราคม 2554
น่าจะได้แล้ว ใช้เวลา 6 ปีนิดหน่อย ตั้งแต่วันที่เริ่มต้นวันแรก
แต่ไม่เป็นไร เพราะ เงินทุนเราน้อยนิด

ขอบคุณสำหรับความรู้ของ TVI อย่างมาก
มีทั้งลอกการบ้านและทำการบ้านเอง

พี่ Miracle ยินดีด้วยครับ
อย่าลืมมาเลี้ยงน้องๆด้วยนะครับ :wink:
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
VSนักลงทุนอริยะ

โพสต์ที่ 351

สิ่งที่ผมตลอดเวลาคือ

"การรู้จักอดออมและขยันหาความรู้ พร้อมนำเงินออมและความรู้ มาลงทุน" คับ

การ "กล้าตัดสินใจ" ต่างหาก ที่จะเปลี่ยนชีวิตของคน ให้หยุด "จุดจบของความล้มเหลว มุ่งสู่ ก้าวแรกแห่งความสำเร็จ"

ผมดีใจคับที่เพื่อน ๆ ก้าวผ่านจุดสำคัญของชีวิตแล้ว ขอให้เดินทางไกลต่อไปอย่างมีความสุขนะครับ

หนึ่งล้านยังทำได้ พันล้านก็ต้องทำได้เหมือนกันนะครับ

ผมตระหนักดีว่า ตัวเลขมีความสำคัญ แต่ตัวเลขที่มากขึ้น อย่าลืม "ความเป็นมนุษย์" ก็ต้องมากขึ้นตามไปด้วยนะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ความสุขสงบและมีประโยชน์ต่อผู้อื่น คือคุณค่าในชีวิตของผมครับ
ซากคน

โพสต์ที่ 352

kensorat เขียน:
ความสุขสงบและมีประโยชน์ต่อผู้อื่น คือคุณค่าในชีวิตของผมครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
สวัสดีปีใหม่ครับ พี่เคน ตั้งแต่ที่ผมได้มีโอกาสเข้าฟังบรรยายของพี่ ที่ PAN ASIA
ในฐานะศิษย์ของ อ. ณัฐกานต์ และได้ติดตามฟัง PANTALK ของพี่มาหลายตอน
ด้วยความที่ผมไม่มีประสบการณ์พอ จึงไม่สามารถนำแนวคิดดีๆไปต่อยอดได้ขณะนี้ แต่อย่างน้อยที่สุด สิ่งที่ผมหาเจอใน PANTALK ทุกตอนคือ ผมได้แบบอย่างการพูด ที่ฟังแล้วเย็นใจ สบายใจ ไปปรับใช้กับการพูดของผมได้ดีขึ้นกว่าแต่ก่อน

ผมเชื่ออย่างบริสุทธิ์ใจว่า พี่เคนมีความปรารถนาเช่นเดียวกับ signature ที่ลงไว้ ซึ่งเปลี่ยนไปตามเป้าหมาย กาลเวลาที่ผ่านพ้น ผมมั่นใจว่า พี่เคนกำลังมุ่งสู่เป้าหมายที่ทั้งท้าทายมากขึ้น ละเอียดอ่อนยิ่งขึ้น และจะทำมันสำเร็จเพื่อมาเล่าสู่กันฟังแบบสบายๆอย่างที่เป็นมา ทว่าสิ่งที่ผมสนใจใคร่ติดตาม จะเป็นไปได้ไหมที่พี่เคนจะเล่า เป้าหมายที่เคยพิชิตมาตามช่วงอายุ ตั้งแต่จำความได้ จนกระทั่งหมดห่วงในอนาคตส่วนตน และมุ่งสู่เป้าหมายที่จะปลดแอกให้คนอื่นๆที่ยังไม่หมดห่วงตัวเอง :D :D :D :D :D

ผมฝันว่าวันนึง ผมจะหมดห่วงตัวเองได้ตั้งแต่อายุยังไม่เกิน 30 (ยังไม่ถึงหลักชัยทางการเงิน แต่ก็ไม่ห่วงแบบต้องลุ้นจนเหงื่อตก) แล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: แบบที่พี่เคนได้โพสต์ และทุกครั้งที่พูดให้สังคมได้ฟัง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
VSนักลงทุนอริยะ

โพสต์ที่ 353

สวีสดีคับ คุณvoltrest

ไม่น่าเชื่อว่าโลกจะกลมมาเจอกันได้ ถ้าเป็นคู่รักเนี่ยเรียกว่า พรหมลิขิตเลยนะ แต่ด้วยพี่เคนเป็นคนนับถือศาสนาพุทธจึงไม่เชื่อในพระพรหมว่าท่านจะมาลิขิตอะไรได้มากมายขนาดนี้ ขอเรียกว่า กรรมลิขิตแล้วกัน

แปลว่าเราต้องรู้จักกันมาตั้งหลายปีแล้วสิคับเนี่ย ถึงรู้รายละเอียดได้ดีอย่างนี้

แน่นอนคับ ยังมีเป้าหมายที่น่าท้าทายกว่า port ที่เติบโตคับ เป็นเป้าหมายที่impact ต่อสังคมมากมากเลยคับในด้านดีและมีคุณธรรมนะคับ ไม่ต้องห่วง

เป็น innovative social business investment model คับ จะเป็น big impact สำหรับภาคธุรกิจและการลงทุนในประเทศไทยคับ

ขอเวลาอีก 5ปีคับ ทุกอย่างน่าจะพร้อมในเวลานั้น

รอติดตามนะคับ
:lol: :lol:
ความสุขสงบและมีประโยชน์ต่อผู้อื่น คือคุณค่าในชีวิตของผมครับ
greenday

โพสต์ที่ 354

ขอบคุณ คุณ skyforever และพึ่ๆเพื่อนๆที่ให้ข้อคิดครับ
Peyton

โพสต์ที่ 355

โอ้ ตั้งเป้าไว้เหมือนผมเลยครับ อยากมีพอรต์ 1 ล้านแรกก่อน .. จากนั้นก็หวังในระดับ 10 ล้าน ก็คงพอใจแระ

แต่ล้านแรกน่าจะได้ครับ อยู่ที่ระยะเวลาเท่านั้นเอง ว่าจะเร็วหรือช้า :D
dome@perth

โพสต์ที่ 356

อย่าลืมเก็บเกี่ยว ความสูข ระหว่างทางด้วยนะครับ
อย่าลืม....เราเอาเวลากลับคืนมาไม่ได้

เดินไปสู่จุดหมาย ด้วยความสูข :D
"
picklife

Re:

โพสต์ที่ 357

KnightSix เขียน:ที่มีคนบอกว่า ล้านที่ 2 จะง่ายกว่าล้านแรก ก็เพราะว่า จาก 1 ล้าน มาเป็นสองล้านนี้มัน เท่าเดียวหรือ 100%

แต่จาก 1 แสนมาเป็น 1 ล้านนี้มัน 1000% เลยอยากมาก

เพราะฉะนั้นเราควรเทียบ 1 ล้านไปเป็น 10 ล้านดีกว่า % จะได้เท่ากัน แต่มูลค่ามันช่างมหาศาลจริงๆ ขอบคุณไอสไตร์ กับ อัตราดอกเบี้ยทบต้น
ส่วนล้านที่2จะยากกว่าล้านต่อๆไปครับ^^ ผมแตะมารอบนี้รอบที่5แล้ว (ถ้าเป็นกราฟคงร่วงไปนานแล้ว555+) หวังว่ารอบนี้จะทะลุกับเขาจริงๆซักที 555+
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
picklife

โพสต์ที่ 358

dome@perth เขียน:อย่าลืมเก็บเกี่ยว ความสูข ระหว่างทางด้วยนะครับ
อย่าลืม....เราเอาเวลากลับคืนมาไม่ได้

เดินไปสู่จุดหมาย ด้วยความสูข :D
:cool: ผมใช้หลักการณ์ในการทำอะไรว่าตอนอายุ60มองกลับมาจะไม่เสียใจ ในการดำเนินชีวิตครับ ซึ่งทำให้ชีวิตชิวๆดีครับ เผื่อใครสนใจลองดู^^
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 359

ขอให้ทุกคนโชคดีครับ
โดยเฉพาะคุณ Miracleและทุกคนที่ทะลุหลักแรกไปแล้ว
ขอให้ทะลุหลักที่ 2( Port 8 หลัก) ภายใน2-3 ปีนี้นะครับ
และขอให้ทุกคนมี Port โตๆ เหมือนคุณ Kensorat ( 9 หลัก )
ฮิ ฮิ รวมทั้งผมด้วย
ส่วนคุณ Kensorat ขอให้พบกับ Port 10-11 หลักในเร็ววัน
เพี้ยง !
LeeMinHuu

Re:

โพสต์ที่ 360

ดีใจด้วย และเป็นกำลังใจให้ครับ แต่ก็ยังง ทำได้ไง จากเงินแค่สามหมื่น +เงินเดือนแค่หลักหมื่น รวมก็ไม่มาก บอกเคล็ยลับได้ไหมครับ น้องผมก็มีเงินน้อย อยากให้ประสบความสำเร็จเหมือนคุณ skyforever บ้างครับ ผมยังทำไม่ได้เลย