1 ล้านบาทแรกในชีวิต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
nuttagan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: 1 ล้านบาทแรกในชีวิต

โพสต์ที่ 481

ล้านแรกมาแล้วครับ เริ่มต้นด้วยทุน 20000 เติมไปเรื่อยๆ ซื้อๆขายๆไปด้วย ใข้เวลาเกือบ 4 ปี ก็ได้มา เป้าที่ 2 คือล้านที่สองน่าจะเร็วขึ้น
แนบไฟล์

ภาพประจำตัวสมาชิก
บูรพาไม่แพ้

โพสต์ที่ 482

nuttagan เขียน:ล้านแรกมาแล้วครับ เริ่มต้นด้วยทุน 20000 เติมไปเรื่อยๆ ซื้อๆขายๆไปด้วย ใข้เวลาเกือบ 4 ปี ก็ได้มา เป้าที่ 2 คือล้านที่สองน่าจะเร็วขึ้น
ยินดีด้วยนะครับ ก้าวไปสู่ล้านที่ 2 ด้วยกันครับ สู้ๆ :D :D :D
neuhiran
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 483

ดีใจด้วยนะครับ :D :D :D
nuttagan

โพสต์ที่ 484

บูรพาไม่แพ้ เขียน:
nuttagan เขียน:ล้านแรกมาแล้วครับ เริ่มต้นด้วยทุน 20000 เติมไปเรื่อยๆ ซื้อๆขายๆไปด้วย ใข้เวลาเกือบ 4 ปี ก็ได้มา เป้าที่ 2 คือล้านที่สองน่าจะเร็วขึ้น
ยินดีด้วยนะครับ ก้าวไปสู่ล้านที่ 2 ด้วยกันครับ สู้ๆ :D :D :D
ขอบคุณครับ
นพพร
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 485

ลืมอัพเดทเพิ่มเติมหลังเพื่อนๆมา่ช่วยกันลุ้นให้กำลังใจ ขอบคุณเวป Thaivi ที่ทำให้ขยันเก็บเงิน เพื่อนำมาลงทุนครับ
แนบไฟล์

ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 486

นพพร เขียน:ลืมอัพเดทเพิ่มเติมหลังเพื่อนๆมา่ช่วยกันลุ้นให้กำลังใจ ขอบคุณเวป Thaivi ที่ทำให้ขยันเก็บเงิน เพื่อนำมาลงทุนครับ
ยินดีด้วยครับ แจ่มไปเลย
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
นพพร

โพสต์ที่ 487

simpleBE เขียน:
นพพร เขียน:ลืมอัพเดทเพิ่มเติมหลังเพื่อนๆมา่ช่วยกันลุ้นให้กำลังใจ ขอบคุณเวป Thaivi ที่ทำให้ขยันเก็บเงิน เพื่อนำมาลงทุนครับ
ยินดีด้วยครับ แจ่มไปเลย
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณครับผม มองดูพอร์ตตัวเอง มันเขียวพอๆกับแดงเชียว ยังไม่ VI เต็มตัวครับ แม้จะอ่านเยอะ แต่เอาที่อ่านมาทำไม่ค่อยเป็น ไม่ค่อยเต็มที่ แต่ที่ได้จากเวปนี้จริงๆ ก็คือประสบการณ์ของหลายๆท่าน ที่นำมาแชร์และแสดงให้เห็นว่ามันเป็นไปได้ ถ้าเราไม่ท้อ อาศัยไปเรื่อยๆครับ ไม่เร่ง ไม่รีบ เงินมีหน้าีที่ของเงิน เรามีหน้าี่ที่ของเรา.. :)
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
ลูกหิน

โพสต์ที่ 488

ยินดีด้วยนะครับ
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 489

สุดยอดเลยครับพี่นพพร ยินดีด้วยคร้าบ :B
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
theenuch
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 490

มาช่วยยืนยันว่าล้านต่อๆ มาง่ายกว่าล้านแรกจริงๆ ค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คน
ทั้งที่ครบล้านแรกแล้ว และกำลังสะสมล้านต่อไป
และที่กำลังมุ่งมั่นให้ได้ล้านแรกด้วย สู้ ๆ นะคะ :wink:

ความหนักแน่นทางอารมณ์เป็นสิ่งสำคัญอย่างหนึ่ง
สำหรับการประสพความสำเร็จในการลงทุน

อยากฝากว่าอย่าลืมเรื่องความสมดุลของชีวิต และสังคมด้วยค่ะ
ขอให้รวยหุ้นอย่างมีคุณค่านะคะ :wink:
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 491

theenuch เขียน:มาช่วยยืนยันว่าล้านต่อๆ มาง่ายกว่าล้านแรกจริงๆ ค่ะ

ทั้งที่ครบล้านแรกแล้ว และกำลังสะสมล้านต่อไป
และที่กำลังมุ่งมั่นให้ได้ล้านแรกด้วย สู้ ๆ นะคะ :wink:

ความหนักแน่นทางอารมณ์เป็นสิ่งสำคัญอย่างหนึ่ง
สำหรับการประสพความสำเร็จในการลงทุน

อยากฝากว่าอย่าลืมเรื่องความสมดุลของชีวิต และสังคมด้วยค่ะ
ขอให้รวยหุ้นอย่างมีคุณค่านะคะ :wink:
อันนี้ต้องพิสูจน์ครับ
:)
SunShine@Night

โพสต์ที่ 492

ยินดีด้วยครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
theenuch
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 493

miracle เขียน:
theenuch เขียน:มาช่วยยืนยันว่าล้านต่อๆ มาง่ายกว่าล้านแรกจริงๆ ค่ะ

รู้นะคิดอะไรอยู่...จะมาหลอกให้เราโชว์ port ล่ะสิท่า...ไม่สำเร็จ.... 555 :B

เห็นคุณ miracle วางแผนเที่ยวเหนือ
เลยอยากไปบ้าง กำลังกำหนดเส้นทางอยู่ค่ะ :wink:
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 494

theenuch เขียน:
miracle เขียน:

รู้นะคิดอะไรอยู่...จะมาหลอกให้เราโชว์ port ล่ะสิท่า...ไม่สำเร็จ.... 555 :B

เห็นคุณ miracle วางแผนเที่ยวเหนือ
เลยอยากไปบ้าง กำลังกำหนดเส้นทางอยู่ค่ะ :wink:

ปีนี้เหนือน่าเที่ยวมากครับ
เพราะ แม่คะนิ่ง มาแล้ว ครับ
รอไปโพสที่ 8 หลัก เร็วหรือไม่ต้องติดตามครับ

RnD-VI
ผู้ติดตาม: 615

โพสต์ที่ 495

วันนี้มีครบ 1 ล้านบาทแรกแล้วเช่นกันครับ หลังจากการดาวน์รถยนต์คันแรกครับ กับเงินลงทุนที่เหลือใน LTF 57,000 บาท ซึ่งปัจจุบันก็กำลังจะครบ 4 ปีพอดีครับ
และระยะเวลาในการลงทุนในหุ้นประมาณ 3 ปีครับ ปัจจุบันยังไม่เก่งครับ

เป้าหมายต่อไปคือเงินปันผลปีละ 400,000 บาท เพื่ออิสรภาพทางด้านการเงิน ครับ

:idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea:
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
zephyr
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 496

โคกกระท้อน เขียน:วันนี้มีครบ 1 ล้านบาทแรกแล้วเช่นกันครับ หลังจากการดาวน์รถยนต์คันแรกครับ กับเงินลงทุนที่เหลือใน LTF 57,000 บาท ซึ่งปัจจุบันก็กำลังจะครบ 4 ปีพอดีครับ
และระยะเวลาในการลงทุนในหุ้นประมาณ 3 ปีครับ ปัจจุบันยังไม่เก่งครับ

เป้าหมายต่อไปคือเงินปันผลปีละ 400,000 บาท เพื่ออิสรภาพทางด้านการเงิน ครับ

:idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea:
ยินดีด้วยครับ แต่เป้าที่สองนี่ อีกไกลพอควรเลยนะครับ :P
ลูกหิน

โพสต์ที่ 497

ยินดีด้วยนะครับ
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 498

โคกกระท้อน เขียน:วันนี้มีครบ 1 ล้านบาทแรกแล้วเช่นกันครับ หลังจากการดาวน์รถยนต์คันแรกครับ กับเงินลงทุนที่เหลือใน LTF 57,000 บาท ซึ่งปัจจุบันก็กำลังจะครบ 4 ปีพอดีครับ

ยินดีด้วยครับ :B
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
Skyforever
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 499

ยินดีกับทุกคนที่มาถึงล้านด้วยนะครับ
ชนะเพราะไม่คิดเอาชนะ กำไรเพราะไม่โลภ ลงทุนอย่างมีความสุขเพราะจิตใจอยู่เหนืออารมณ์ตลาด
"ทรัพย์ศฤงคารที่ได้มาอย่างเร่งร้อนจะยอบแยบลง แต่บุคคลที่ส่ำสมทีละเล็กละน้อยจะได้เพิ่มพูนขึ้น" สุภาษิต 13:11
Zippoice
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 500

ยินดีด้วยครับ ^^
ไม่ยึดติดสิ่งใดใด
nuk

โพสต์ที่ 501

ยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ :D
tnattawat

โพสต์ที่ 502

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ เป็นกำลังใจที่ดีมากครับ
WHYDOWEFALL

โพสต์ที่ 503

ยินดีด้วยนะคับ
suphi

โพสต์ที่ 504

ยินดีด้วยครับ
Coleorhiza

โพสต์ที่ 505

สุดยอดมากเลยครับ ผมจะทำให้ได้บ้าง
chowbe76

โพสต์ที่ 506

รอสักครู่ครับ
กำลังเร่งเครื่องตามไป
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
bing1992

โพสต์ที่ 507

อ่านๆแล้วสนุกดีครับนึกถึงวันแรกที่เปิดพอร์ท5000บาท
เป็นวีไอฝึกหัดมาได้เกือบ3ปีแล้วครับพอร์ทยังไม่ถึงไหน(ถ้ารวมเวลาศึกษาก่อนลงทุนก็จะ4ปีละ)
อาศัยเพิ่มทุนไปเรื่อยๆจากการประหยัดเงิน ทุกวันนี้ยังเรียนหนังสืออยู่ด้วย
แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องเสียการเรียนนะครับ เพราะปัจจุบันผมเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยน
ห่างไกลจากตลาดหุ้นมาก แต่ถึงอยู่ไทยก็ไม่ค่อยดูอยู่ดี
จะดูก็ตอนมีเงินสด ชอบชอปปิ้งบริษัทมากกว่าสิ่งของ
ล้านแรกอาจต้องรอเรียนจบสัก3-4ปี จะออมเงินตามวีไอรุ่นพี่ต่อไป
ซื้อสินค้าซื้อกิจการ

ต่างคนต่างพื้นฐานความเห็นไม่ถูกต้องโปรดชี้แนะ มือใหม่หัดลงทุน
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 508

สู้ๆทุกท่าน
ผมเป็นเเฟนคลับคุณนพพร ดีใจด้วยมากๆคับ ตามลุ้นมาเรื่อยๆ ขอใหประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่องยิ่งๆขึ้นไป เเต่ก็อย่าประมาทนะคับ

ขอบคุณคุณSkyforeverที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่รู้นะ ผมว่ามันฟิน มีความสุข ให้พลังมหาศาลยิ่งกว่ากระทู้10ล้านหรือ100ล้านอีก ^^
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
CARPENTER

โพสต์ที่ 509

ยินดีด้วยกับทุกๆท่าน ที่ประสพความสำเร็จตามที่หวัง
เห็นพอร์ต คุณ nuttagan ดูดีมาก อยากถาม คุณnuttagan
ถึง วันเวลา สถานะการณ์ อะไรที่เหมาะในการซื้อหุ้น หรือ ขายหุ้น หลังจากเลือกหุ้นได้แล้ว
อยากได้คำตอบแบบที่ปฎิบัติจริงๆครับ
ยินดีรับรับความรู้จากท่านอื่นๆด้วยครับ แต่ที่เน้น คุณnuttagan เพราะ เห็นอัตรากำไรแล้วน่าสนใจ
PJARUWAT

โพสต์ที่ 510

test