แนะนำหนังสือ : วิเคราะห์ เจาะลึก อัตราส่วนทางการเงิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
o-bo-ja-ma
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำหนังสือ : วิเคราะห์ เจาะลึก อัตราส่วนทางการเงิน

โพสต์ที่ 1

พอดีไปเจอหนังสือ วิเคราะห์ เจาะลึก อัตราส่วนทางการเงิน ผมลองเปิดอ่านดูพบว่าหนังสือไม่แพง และพยายามเขียนการเชื่อมโยงในการวิเคราะห์ให้เห็นเป็นภาพ ผมคิดว่าเหมาะสำหรับมือใหม่ ๆ อย่างผม ที่อ่านงบแล้วเชื่อมโยงไม่ค่อยได้ครับ เพื่อน ๆ ที่เป็นมือใหม่สนใจลองแวะไปดูได้ครับ

http://www.se-ed.com/eShop/products/Det ... 9742124496
คนบ้านนอก
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เล่มนี้เป็นหนึ่งในหนังสือที่ผมยังอ่านไม่จบครับ

ต้องค่อย ๆ อ่านแล้วก็จดเอาไว้ครับ

ถือว่าดีเล่มหนึ่งทีเดียว

ส่วนที่จะมีผิดจุดไหนบ้างหรือไม่ ยังไม่สามารถบอกได้ครับเพราะประสบการณ์ยังไม่ถึง
พี่ ๆท่านไหนอ่านแล้วพบจุดผิดพลาดเพิ่มเติมช่วยแนะนำน้อง ๆด้วยนะครับ
ขอบคุณ คุณ o-bo-ja-ma ที่เอามาให้ดูกันนะครับ
โพสต์โพสต์