ในเวป set จะดูตรงไหนครับว่าหุ้นตัวนั้นๆมีไดลูชั่นยังไง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Warantact
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ในเวป set จะดูตรงไหนครับว่าหุ้นตัวนั้นๆมีไดลูชั่นยังไง

โพสต์ที่ 1

ในเวป set จะดูตรงไหนครับว่าหุ้นตัวนั้นๆ มีวอแรนต์ไหม

มีหุ้นออปชั่นสำหรับผู้บริหารรึเปล่า

มีไดลูชั่นยังไง

ดูตรงไหนครับ

ถ้ายกตัวอย่างหุ้นด้วยก็สุดยอดเลยครับ
Warantact

โพสต์ที่ 2

วอแรนท์ในตลาดทั้งหมดมีแค่ 27 ตัวนี้ใช่ไหมครับ
http://www.set.or.th/set/warrantslookup.do
ภาพประจำตัวสมาชิก
GrandSlam

โพสต์ที่ 3

ที่ผมดูก็จะไปที่ web www.settrade.com แล้วพิมพ์ชื่อในช่อง "ใส่ชื่อย่อหลักทรัพย์" ที่มุมขวาบน จากนั้นก็ Enter

แล้วไปคลิกที่กรอบสี่เหลี่ยม "สิทธิประโยชน์ผู้ถือหุ้น" ในนี้จะมีย่อยต่อ เช่น "ใช้สิทธิ์" "แปลงสภาพ" และ "ให้สิทธิ์ซื้อลูกหุ้น"

หวังว่าจะมีประโยชน์นะครับ
:D
โพสต์โพสต์