หาหนังสือไม่ได้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Todo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมหาซื้อหนังสือ "หุ้นสามัญกับกำไรที่ไม่สามัญ" ที่ ดร.นิเวศน์ แปลไม่ได้ครับ โทรไป Se-Ed เค้าบอกหมดเลย
คือผมอยุ่ภูเก็ตอ่าครับ

พี่ๆ เพือนๆ ท่านใด มีคำแนะนำวานบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
merman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: หาหนังสือไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 2

Todo เขียน:ผมหาซื้อหนังสือ "หุ้นสามัญกับกำไรที่ไม่สามัญ" ที่ ดร.นิเวศน์ แปลไม่ได้ครับ โทรไป Se-Ed เค้าบอกหมดเลย

พี่ๆ เพือนๆ ท่านใด มีคำแนะนำวานบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
รู้สึกว่าจะหมดจากท้องตลาดแล้วนะครับ สำนักพิมพ์ FP ยังไม่พิมพ์ออกมาขายใหม่ครับ
Todo

โพสต์ที่ 3

แป่ววว ทำงายดีอ่า
เง้อๆๆๆๆ

:wall:  :wall:  :wall:
ขอยืม Winkung มาโขกหน่อยละกัน
jitakung

โพสต์ที่ 4

หาไม่เจอเช่นกันครับ เมือสักเดือนที่แล้วในเว็บสำนักพิมพ์ยังมีขายอยู่ แต่ผมยังไม่คิดจะอ่าน เลยยังไม่ซื้อ
พอมาตอนนี้ สนใจอยากอ่าน หาซื้อไม่ได้ซะแล้ว

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าเห็นของดี มีคุณค่า และพอซื้อไหว ให้ซื้อทันที อย่ามัวรีรอ
Todo

โพสต์ที่ 5

jitakung เขียน:หาไม่เจอเช่นกันครับ เมือสักเดือนที่แล้วในเว็บสำนักพิมพ์ยังมีขายอยู่ แต่ผมยังไม่คิดจะอ่าน เลยยังไม่ซื้อ
พอมาตอนนี้ สนใจอยากอ่าน หาซื้อไม่ได้ซะแล้ว

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าเห็นของดี มีคุณค่า และพอซื้อไหว ให้ซื้อทันที อย่ามัวรีรอ
ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับผม
ถ้าพี่พอหาได้ รบกวนบอกผมด้วยนะครับ
ถ้าเราสั่งซื้อจากทางสำนักพิมพ์ยังจะพอได้ป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MYBIZ

โพสต์ที่ 6

เดี๋ยวผมไปดู B2S รังสิตว่ามีขายหรือเปล่านะ จะมาบอกข่าว
ไม่รู้เก็บออกจากหิ้งหรือยัง ผมชอบไปอ่านบ่อยๆ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
Todo

โพสต์ที่ 7

MYBIZ เขียน:เดี๋ยวผมไปดู B2S รังสิตว่ามีขายหรือเปล่านะ จะมาบอกข่าว
ไม่รู้เก็บออกจากหิ้งหรือยัง ผมชอบไปอ่านบ่อยๆ
ขอบคุณมากนะครับ

งั้นผมไปดูที่ B2S ภูเก็ตด้วยดีกว่า
Todo

โพสต์ที่ 8

โทรไปถามแระครับ B2S ภูเก็ต ก็ไม่มีอ่า
เง้อๆๆๆๆๆๆ
boong24

โพสต์ที่ 9

ผมคุ้น ๆ ว่าจะเคยมีอยู่ ถ้าหากจะยืมไปอ่านศึกษา เดี๋ยวจะลองกลับไปที่บ้านค้นดูให้ครับ
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ถ้าจำไม่ผิด เมื่อตอนงานสัปดาห์หนังสือต้นเดือนเมษาจำได้ว่ามีวางขายนะครับ
แต่จำไม่ได้ว่าบูธไหน
ถ้ารอได้ ก็รองานครั้งหน้าก็ได้ครับ ปลายปีนี้ครับ
รูปภาพ
Samkok
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

อยากได้ด้วยคนครับ เห็นวางขาย แต่ไม่ได้ซื้อ พอจะซื้อ ไม่มีซะแล้ว
ในโลกหล้านี้... มีเพียงหนึ่งเดียวที่ฟ้ามิอาจลิขิตได้นั่นก็คือ "ยอดคน"
neangs

โพสต์ที่ 12

เที่ยงนี้จะไปดูที่ตึก double A book tower ให้นะคะ เคยไปดูตอนต้นเดือนนี้เห็นเหลืออยู่เล่มนึง ถ้ายังมีจะซื้อมาไว้ให้ค่ะ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 13

สังคม thai vi นี่ดีจังครับ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ กันตลอด

ดีใจที่ อยู่ที่นี่ครับ  :D
Unsai

โพสต์ที่ 14

เคยเห็นอยู่ในดอกหญ้าอนุเสาวรีย์ชัย

แต่ป่านนี้คงไหม้หมดแล้ว -*-
saichon
ผู้ติดตาม: 5

Re: หาหนังสือไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 15

Todo เขียน:ผมหาซื้อหนังสือ "หุ้นสามัญกับกำไรที่ไม่สามัญ" ที่ ดร.นิเวศน์ แปลไม่ได้ครับ โทรไป Se-Ed เค้าบอกหมดเลย

ขอบคุณครับ
ถ้ามีโอกาสมาสุราษฎร์ ลองแวะไปดูที่ร้านสาธรบุ๊คน๊ะครับ
เมื่อวานผมเห็นอยู่4-5เล่ม
iscssn

โพสต์ที่ 16

จะช่วยหาทาง โคราช ให้อีกแรงครับ ถ้าเจอจะ post บอกครับ
Onokung

โพสต์ที่ 17

iscssn เขียน:จะช่วยหาทาง โคราช ให้อีกแรงครับ ถ้าเจอจะ post บอกครับ
ดีใจจังมีคนอยู่โคราชด้วยครับ

แต่ที่โคราช ผมไม่เห็นมาพักใหญ่แล้ว

ชอบเดินร้านหนังสือครับ
ทั้งเดอะมอล์ล ไอที บีทูเอส นายอินทร์ เดินหมด ครับไม่เห็นเล่มนี้มานานแล้ว
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
neangs

โพสต์ที่ 18

ที่ Double A Book tower ไม่มีแล้วค่ะ
s3410312

โพสต์ที่ 19

ลองโทรถามที่ B2S ดูซิครับ ผมเพิ่งจะได้มาเมื่อไม่นานมานี่ (ไม่นานมากนัก) จาก B2S central ladproa.
Nothing like it seem.
wanidaja

โพสต์ที่ 20

ลองเข้า web www.fp.co.th แจ้งว่าหนังสือหมด แต่มีตัวอย่างให้อ่านทุกหน้า ถ้าอยากอ่านมากระหว่างรอพิมพ์ใหม่ ก็ได้นะ ( แต่สายตาล้าได้ )  เป็นเว็บที่ใจดีมาก นักลงทุนเลยชอบอุดหนุนหนะ  :lol:
ไปให้สุดใจฝัน
Jimmy

โพสต์ที่ 21

คุณ todo ผมเคยเจอที่ se-ed สาขาที่โคลีเซียมในเมืองนะครับ

ยังไงพรุ่งจะไปดูให้อีกที่ครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
Arkad

โพสต์ที่ 22

ผมอยู่ต่างจังหวัดก็อยากได้เช่นกันครับเล่มนี้ อีกเล่มที่อยากได้คือ NewBufettology ไม่ทราบว่ายังมีเหลือในตลาดบ้างรึเปล่าครับหาแถวบ้านไม่มีเลยครับ
ArtTheOracle

โพสต์ที่ 23

T_T

ผมก็กำลังหาเล่มนี้อ่านอยู่ครับ

ไปดูที่ B2S บิ๊กซีวงศ์สว่าง กับเซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา เค้าเช็คให้ บอกหมดทุกสาขา T+T

ไปต่อ ไปที่ SE-ED พาต้าปิ่นเกล้า เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เค้าบอกว่า หนังสือกำลังเรียกเก็บ จองไว้ก่อน ถ้ามีจะโทรไปบอก

อาทิตย์ต่อมา โทรมาบอกว่า หนังสือหมดทุกสาขาแล้วค่ะ ขอโทษด้วย

แง่ม ๆ
Todo

โพสต์ที่ 24

หายไปหลายวัน ไม่ได้ใช้เนทเลยครับ
เพิ่งเข้ามาอ่าน

ขอบคุณมากครับผม สำหรับน้ำใจของทุกคนที่มีให้
....อบอุ่นมากครับ

ผมอยู่ภูเก็ต ถ้ามาเที่ยว หรือเบื่อ ๆกรุงเทพฯ ก็บอกได้ครับ เด๋วจัดไปสวยๆ
ตั๋วเครื่องบินถูกมากเด๋วนี้ บินก็ใช้เวลาชั่วโมงเดียว ทะเลไทยสวยๆ มาเที่ยวกันเยอะ ๆนะครับ แต่ก่อนอยู่กรุงเทพฯ มา 10 ปี ความสุขที่ได้รับ ทั้งทางกายและใจ ไม่เท่าอยู่ที่นี่ 10 เดือนเลย คนต่างจังหวัดเข้าใจดี :D

ขอบคุณครับ
Todo

โพสต์ที่ 25

ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์