นอกจาก Beatingฯ กับ One uponฯ, Peter lynch มีเล่มอื่นไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
j21
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

นอกจาก Beatingฯ กับ One uponฯ, Peter lynch มีเล่มอื่นไหมครับ

โพสต์ที่ 1

คือส่วนตัว ชอบแนว Peter lynch มาก

ไม่ทราบว่า นอกจาก สองเล่มข้างต้น เค้ามีเล่มอื่นไหมครับ ที่แปลเป็นไทยแล้วอ่ะครับ อ่าน eng ไม่ออกครับ   :oops:

ปล  หากไม่มี รบกวนพี่ WEB จัดทีครับ   :D
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 2

มี learn to earn ครับ แต่สำหรับ Beginner
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 3

อ้อ มีอีกเล่มนึงที่ Peter Lynch เขียนคำแนะนำไว้ด้วยครับ

ชื่อ The Big Money: Seven Steps to Picking Great Stocks and Finding Financial Security

"One of the best stock pickers I have ever met. . . .This book breaks new ground and will help investors improve their skills."-- Peter Lynch

ผมเคยอ่านนานมากแล้ว จำได้ว่าเป็นหนังสือที่ดีอีกเล่มนึง

Link จาก Amazon ครับ http://www.amazon.com/Big-Money-Picking ... 376&sr=8-2
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
j21
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับ  :D
โพสต์โพสต์