มีใครเคยไม่ได้ปันผลไหมคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
อ่องอ๋า
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เคยอ่านบางท่านบอกเขาจะมีแจ้งเวลาโอนเงินปันผลให้เรา
ใครเป็นคนแจ้งคะ ทำไมของหนูไม่เห็นมีใครแจ้งมาเลย

สรุปคำถาม
๑. ปกติใครจะแจ้งเวลาโอนเงินปันผลมาให้คะ
๒. จะเกิดเหตุการณ์ผิดพลาดไม่ได้โอนมาให้ได้หรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อีหนูตีแตก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 2

ปกติหลังจากงบออกแล้ว
ทางบอร์ดบริษัทจะมีประชุม
เพื่ออนุมัติจ่ายปันผลให้ผู้ถือหุ้น
(อันนี้แล้วแต่บริษัทอีก
บางบริษัทก็ปีละครั้ง
แต่บางบริษัทก็จ่ายทุกไตรมาสเลยก็มี)
ซึ่งแต่ละบริษัทจะทำหนังสือแจ้งตลาดหลักทรัพย์
ทั้งวันที่ขึ้น XD และวันที่จ่ายเงิน
ซึ่งพี่อ่องจ๋าก็สามารถติดตามประกาศของบริษัทนั้นๆ
ที่ได้แจ้งไว้กับ ตลท. ครับ
ไม่ได้เป็นความลับอะไร :) ...

และถ้าพี่สมัครบริการ e-dividend ของ TSD ...
http://www.tsd.co.th/th/service/edividend.html
ในวันที่จ่ายเงินปันผล
เงินจะถูกโอนเข้าบัญชีของพี่อ่องจ๋าในวันที่กำหนดจ่ายเงินเองครับ

ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรนะครับ
แต่ถ้าพี่อ่องจ๋าเจอปัญหาในการบริการ
ติดต่อไปที่ TSD ตาม Link ที่ผมทำไว้ให้ครับ
อ่องอ๋า
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณค่ะ
อีหนูตีแตก
โพสต์โพสต์