การจ่ายปันผลนี่ ถ้าเบี้ยว บริษัทมีความผิดมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jack5115
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การจ่ายปันผลนี่ ถ้าเบี้ยว บริษัทมีความผิดมั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

เช่น ผมเห็นหุ้น TRT ขึ้นว่า XD วันที่ 11 พค.นี้ แต่ไม่เห็นระบุว่าจ่ายวันที่เท่าไร เป็นไปได้มั้ยครับ กรณีที่ขึ้น XD แล้วอาจจะไม่จ่าย หรือว่าจ่ายแต่น้อยกว่าที่ระบุเอาไว้
สรุปคือ พวกหุ้นที่ระบุวันขึ้น XD แต่ไม่ระบุวันจ่ายนี่จะจ่ายเมื่อไรต้องรอเอาเองใช่ไหมครับ

อีกคำถาม ถ้าจะซื้อหุ้นกระดานต่างประเทศ ต้องทำอย่างไรครับ เช่น หุ้นที่อเมริกา หรืออังกฤษ เป็นต้น

ขอบคุณครับ
birthboro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เช็คกับบริษัทได้ครับว่าจ่ายวันไหน
ส่วนใครที่ขึ้น XD เขาก็จ่ายเงินกันทั้งนั้นแหละครับยกเว้นกรณีที่โซคร้ายจริงๆ เท่าที่เคยเจอก็
โพสต์โพสต์