ตั้งแต่เวปสร้าง 2003 ถึงปีนี้ 2010 อยากฟังเสียง VI รุ่นพี่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
นพพร
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตั้งแต่เวปสร้าง 2003 ถึงปีนี้ 2010 อยากฟังเสียง VI รุ่นพี่

โพสต์ที่ 1

ดูจาก เมมเบอร์ลิสต์แล้ว อายุเวปนี้น่าจะมีประมาณปี 2003 นี่ก็ผ่านมาได้ประมาณเกือบ 8 ปีแล้ว ซึ่งน่าจะสะท้อนมูลค่าและผลของ VI ให้กับรุ่นพี่ที่เข้ามาเวปนี้ในช่วง 8 ปีที่ผ่านมาได้บ้างว่า VI ให้ผลอย่างไรต่อการลงทุน อยากฟังเสียงของผู้ที่อยู่ในช่วงดังกล่าวน่ะครับ ว่าผลการลงทุนนั้นให้ผลอย่างที่ทุกท่านตั้งใจไว้มากน้อยเพียงไหนครับ ซึ่งบางท่านก็อาจจะลงทุนมาก่อนหน้านั้นในแนวทาง VI ก่อนที่จะได้พบกับเวปนี้ อยากทราบเพื่อเป็นกำลังใจให้กับตัวเอง และอาจจะคนอื่นที่เข้ามาด้วยน่ะครับ
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

:o ผมยังน้องใหม่อยู่งั๊บ....แต่ผมก็เชื่อในเส้นทางที่ตัวเองมั่นใจนะครับ...ผมไม่แคร์เท่าไหร่ว่าคนที่ไปก่อนจะไปดีหรือไม่ดี...แต่ถ้าผมมองว่าเว้นทางนี้ดูดีมีเหตุมีผล...ผมก็เลือกที่จะเดินโดยไม่สั่นคลอนแล้วครับ :D
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
นพพร

โพสต์ที่ 3

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ อยากจะดูว่าผู้ที่มุ่งมั่นเข้าเวปในช่วงแรกและยังอยู่ในเวปนี้ ประสบความสำเร็จมากน้อยเพียงไรในช่วงที่ผ่านมาน่ะครับ ตัวผมเองก็คิดว่าแนวทางนี้น่าจะไปได้ถูกแล้วล่ะ ก็จะพยายามเดินไปเช่นกัน
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ผมว่าก็มีทั้งคนทีประสบความสำเร็จ และเเปลี่ยนแนวทางปนๆกันไป
เพราะคงมีหลายคนที่ทนกับความเยายวนของตลาดไม่ได้ หรือพลาดเพราะไม่เข้าใจหลักการ

ผมไม่รู้ว่ามีคนล้มเหลวมากแค่ไหน เพียงแต่มองเห็นว่ามีคนประสบความสำเร็จมากเพียงใดเท่านั้นเองครับ และคิดว่าแนวทางนี้เหมาะสำหรับผมเท่านั้นเอง

ผมว่าพี่ปิ๊กเก่งแล้วนะครับ เป็นเซียนมาร์จิ้น (สะกดถูกป่าวหว่า)  ซะด้วย
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 5

นพพร เขียน:ไม่ใช่อะไรหรอกครับ อยากจะดูว่าผู้ที่มุ่งมั่นเข้าเวปในช่วงแรกและยังอยู่ในเวปนี้ ประสบความสำเร็จมากน้อยเพียงไรในช่วงที่ผ่านมาน่ะครับ ตัวผมเองก็คิดว่าแนวทางนี้น่าจะไปได้ถูกแล้วล่ะ ก็จะพยายามเดินไปเช่นกัน
ลองดูเวลาตอนที่ผมสมัครเป็นสมาชิกของเวบนี้
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
นพพร

โพสต์ที่ 6

chatchai เขียน:
ลองดูเวลาตอนที่ผมสมัครเป็นสมาชิกของเวบนี้  ผมอาจจะใช่ที่คุณนพพรกล่าวถึง  ความเก่าแก่คงจะใช่

แต่ความมุ่งมั่นไม่แน่ใจ   :lol:

ผลตอบแทนพอใจไหม  ก็ต้องเรียกว่าถึงแม้จะไม่ร่ำรวย  แต่ก็เพียงพอและพอใจครับ  :)
ขอบคุณมากเลยครับ ผมเห็นกระทู้เงียบๆ ทำให้เข้าใจไปว่าคนที่เข้ามาเวปนี้ปีแรกๆ ก็คงอยากจะเข้ามาหาข้อมูลเกี่ยวกับการลงทุนแบบ VI และก็ห่างหายไปไม่ได้เข้ามา หรือบางคนก็เป็นนักเก็งกำไรที่เข้ามาหาข้อมูลพื้นฐานจากร้อยคนร้อยหุ้นซะอีก ขอบคุณคุณ Chatchai มากครับ
โพสต์โพสต์