ขอถามเกี่ยวกับที่พักเงินหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
chakasak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามเกี่ยวกับที่พักเงินหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

ปกติเพื่อนๆเก็บเงินที่รอช้อนยังไงบ้างครับ
ลงหุ้นหวังปันผล ได้มากกว่าดอกเบี้ยก็พอใจแล้ว
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

K-Money
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
SunShine@Night

โพสต์ที่ 3

TMBTM ครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
Murphy.Bkk

โพสต์ที่ 4

K-Money และก็ ทองคำ
เราซื้อหุ้นดีทุกตัวไม่ได้ แต่หุ้นที่เราซื้อต้องดีเท่านั้น
เราซื้อหุ้นทุกตัวที่ขึ้นไม่ได้ แต่หุ้นที่เราซื้อต้องขึ้นเท่านั้น
MYBIZ

โพสต์ที่ 5

เก็บไว้ในพอร์ตล่ะ ตกได้ที่ก็ซื้ออย่างเดียว จบ
แต่ถ้ายังตกต่อก็ จบเหมือนกัน จบเห่ อิอิๆๆๆ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
unnop.t

โพสต์ที่ 6

K-money ครับ แต่ส่วนใหญ่จะไม่เิกิน 2 เดือนก้อหาตัวซื้ออีก  :lol:

คุณสุมาอี้เคยบอกว่าเงินสดคือหุ้นที่มีค่า p/e 100 (ดอกเบี้ย 1%)
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
unnop.t

โพสต์ที่ 7

แต่อย่าเอาไปฝากเมีย ม่ายงั้ยเสร็จโจร  :\/:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
Hayate_VI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ไว้ใน K-Money เหมือนกันนะครับ (สำหรับพักเงินเท่านั้น)
‎"If the day were the last day of my life, what i want to do what i am about to do today? and whenever the answer has been "No" for to many day in a row, i know i need to change something" Steve Jobs
underdog
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ทำไมมีแต่ k money  ครับ
leonleon

โพสต์ที่ 10

ถ้าเทียบใน MMF ของ Bankใหญ่ 3 Bank นั้น
K-money ให้ผลตอบแทนเยอะที่สุดครับ

ผลตอบแทนนี้ต้องติดตามดูจากกระทู้ของ Mr. Massenger ในเวบ pantip ครับ โพส UPDATE ให้ทุกต้นเดือนครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 09591.html

เท่าที่ผ่านมา K-money ทำได้ดีที่สุดครับ

ป.ล. ผมใช้ BTNTV นะ
ซากคน

โพสต์ที่ 11

ใช้ K-MONEY พักเงินเป็นหลัก   แต่ก็มีใน TMBTM ไว้บ้าง  

ขอบคุณ คุณ leonleon ที่โพสต์กระทู้ให้ติดตามรายละเอียดได้
ทำให้ผมรู้สึกว่า ตัวเองเลือกกองทุนตลาดเงินเก่งใช้ได้  :lol:
โพสต์โพสต์