เซ็งเป็ดสิครับพี่น้องครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
airmanza
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

โอเคครับ ผม air คนเดิมครับแหะๆ วันนี้เซ็งมากเลยครับคือต่อจากกระทู้ที่แล้วนะครับ พอหลังจากผมโพสถามทุกท่านเสร็จตอนบ่ายๆก็ออกไปดูหนัง ประมาณเกือบบ่าย4ผมก็ไปที่ธนาคารอีกครับ ธนาคารบอกว่า อายุผมยังไม่ถึงครับ เลยยังไม่สามารถซื้อหุ้นได้ ผมคิดว่าอย่างต่ำคง20ปีอ่ะครับ   เพราะตอนนี้ผมอายุแค่18เอง เลยยังซื้อไม่ได้ เซงเลยครับพี่น้อง รออีกเกือบ2ปีกว่าจะได้ซื้อหุ้น ผมเสียใจและเซ็งที่ได้แต่มองโอกาศที่มันผ่านไป นี่ถ้าผทซื้อช่วงนี้แล้วไปขายในช่วงการเมืองเป็นปรกติแล้วเนี่ยคิดยังไงก็ได้กำไรใช่ใหมครับ แต่แล้วก็ทำไม่ได้ ได้แต่มองมันผ่านไป ผมกำลังจะได้ซื้อแท้ๆเลย แล้วอีกครังก็คือตอนวิกฤติแฮมเบอร์เกอร์ ตอนนั้นยิ่งเป็นโอกาศมากเลย หุ้น PTT ตอนนั้ 80 กว่าบาท ผมได้แต่มองดูมาหลายครั้งแล้ว แล้วครั้งนี้ก็ต้องพลาดอีก เซงจริงๆครับ เซ็งๆๆ

สงสัยช่วงนี้ผมคงต้องใช้เวลาฝึกอีก แล้วก็คงต้องใช้พวก Click2win แก้กระหายไปอีกเกือบ2ปี เห้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

โอกาศผ่านไปอีกแล้ว

แต่ไปเป็นไร โอกาศหน้ายังมีอีกเยอะ 555
ภาพประจำตัวสมาชิก
Juninho
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 2

ให้พ่อ แม่ หรือ พี่ เปิดให้ซิครับ

เเล้วเราก็เทรดทางเน็ตเอง
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ให้พ่อ-แม่เปิดให้ได้ครับ แบบนอมินี หุๆๆ
หรือถ้าไม่ ก็ศึกษาไปก่อนครับ อายุ 18 มีแนวคิดอยากลงทุนก็ดีแล้วครับ
ศึกษาไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบ
ตอน 18 ผมยังซัดrag กับ dota อยู่เลย :lol:  :lol:
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ศึกษาไปก่อนเถอะครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
airmanza

โพสต์ที่ 5

ก็กะจะให้พ่อเปิดให้อ่ะครับ
แต่ว่า dot-a ตอนนี้ก็ซัดอยู่ครับ
555
Jazzman

โพสต์ที่ 6

เปิดตอนนี้จะซื้อหุ้นอะไรเหรอคับ กระซิบบอกกันบ้าง :D
ลงทุนในสิ่งที่เพิ่ม " ค่า " ไปเรื่อยๆ
นพพร

โพสต์ที่ 7

เปิดออมทรัพย์เล่นกองทุนก่อนได้หรือเปล่า
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

คลื่นทะเลใต้ เขียน:เปิดตอนนี้จะซื้อหุ้นอะไรเหรอคับ กระซิบบอกกันบ้าง :D
นั่นจิ ผมก็อยากรู้  :lol:  :lol: ขอจั่งๆ บนล่าง เลยนะคับ
โพสต์โพสต์