Ssc ตกลงยังไงอะครับไม่เห็นมีอะไรเลยครบเจ็ดวันแล้วนี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
champ412
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

Ssc ตกลงยังไงอะครับไม่เห็นมีอะไรเลยครบเจ็ดวันแล้วนี้ครับ

โพสต์ที่ 1

งงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sorgios
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เห็นมีข่าวจะเพิ่มราคาทำเทนเดอร์นะครับ
CHIN UP, Do not give up !!!
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

247-4 ออกแล้ว ยืนยันคงราคา Tender Offer ที่ 29 บาท (ไม่รวมปันผล 2 บาท)

ยกเว้นแต่ว่า

1. หากกิจการของ SSC เจอวิกฤติร้ายแรงในระหว่างระยะเวลารับซื้อ
2. หากมีคนคิดจะซื้อแข่งก็จะพิจารณาเปลี่ยนแปลงหรือขยายระยะเวลารับซื้อ

สรุปแล้วค่อนข้างแน่นอนว่าจะซื้อที่ 29 บาท

ประเด็นต่อมาคือซื้ออย่างต่ำต้องได้ 25,147,287 หุ้น เพื่อให้รวมกับผู้ถือหุ้นใหญ่สองอันดับแรกที่เป็นกลุ่มเดียวกันแล้วจะมีหุ้น 51% โดยถ้าซื้อได้ไม่ครบขั้นต่ำก็คือจะยกเลิกการ Tender offer ไปเลยครับ

ความตั้งใจของเขาคือซื้อให้ได้ 155,438,524 หุ้น ซึ่งเมื่อรวมกับผู้ถือหุ้นใหญ่สองอันดับแรกก็จะครบ 100% ของหุ้นจดทะเบียน ซึ่งถ้าได้ครบก็น่าจะออกจากตลาดหลักทรัพย์ฯค่อนข้างแน่ เพราะไม่ใช่มหาชนแล้ว

คร่าวๆเท่านี้ก่อน
โพสต์โพสต์