รบกวนสมาชิกหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 1

งานสัมนา 1พค. นี้
เราได้ขอการสนับสนุนค่าใช้จ่ายบางส่วนจากกิมเอ็ง
กิมเอ็งก็ยินดีโดยไม่ได้เรียกร้องใดๆ

แต่เราก็อยากตอบแทนเขาคืนบ้าง
โดยอยากให้สมาชิกที่ยังไม่เคยเปิดพอร์ทกับกิมอ็ง
ได้ช่วยเตรียมเอกสาร 3 อย่างเพื่อเปิดพอร์ทกับกิมเอ็ง
1. สำเนาบัตรประชาชน
2. สำเนาทะเบียนบ้าน
3. สำเนาสมุดเงินฝาก ธนาคารใดก็ได้

โดยจะมีพนักงานน่ารักๆของกิมเอ็งมาคอยอำนวยความสะดวกทุกขั้นตอนการเปิดบัญชี

ท่านสมาชิกที่ประสงค์จะช่วย
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

:o มีแล้วนะครับขอโทษครับพี่
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
sutthichai
Verified User

โพสต์ที่ 3

เปิดแล้วครับ kimeng แหละครับ
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

Re: รบกวนสมาชิกหน่อยครับ

โพสต์ที่ 4

[quote="สามัญชน"]
โดยจะมีพนักงานน่ารักๆของกิมเอ็งมาคอยอำนวยความสะดวกทุกขั้นตอนการเปิดบัญชี

"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
เก็ตถวา

โพสต์ที่ 5

ไม่ได้ไปสัมนา แต่มีความประสงค์จะเปิด port ด้วยได้มั้ยคะ
และต้องทำอย่างไร  :roll:
leonleon

โพสต์ที่ 6

ช่วย 1 ID ครับ

ว่าแต่ว่าน่ารักจริงนะครับพี่ ?
RONNAPUM

โพสต์ที่ 7

สนใจครับพี่หมอ แต่ผมไม่ทราบว่า

1. ไม่รู้ว่าของกิมเอ็ง มีขั้นต่ำเท่าไหร่
พอดีอยากเปิด เพื่อขอเปิดมาร์จิ้นพอดีครับ

2. แล้วถ้าไม่เงินในบัญชีเลยแต่มีแต่หุ้นจะได้ไหม  

ปล.. แต่ยังไงผมจะเตรียมเอกสารไปครับ  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
AuI_a VI

โพสต์ที่ 8

[quote="RONNAPUM"]สนใจครับพี่หมอ แต่ผมไม่ทราบว่า

1. ไม่รู้ว่าของกิมเอ็ง มีขั้นต่ำเท่าไหร่
พอดีอยากเปิด เพื่อขอเปิดมาร์จิ้นพอดีครับ

2. แล้วถ้าไม่เงินในบัญชีเลยแต่มีแต่หุ้นจะได้ไหม
Hughes

โพสต์ที่ 9

ขั้นต่ำ 50 บาทครับ ทุกบัญชีแล้วรวมทั้งบัญชีเงินสดด้วย

ถ้าจะเปิด margin ด้วยนี่เสียค่าธรรมเนียม 500 บาทสำหรับวงเงินมาร์จิ้นทุก 1 ล้านบาท

ถ้าอยากเปิดพอร์ทมาร์จิ้นผมว่าเปิดโบร๊กอื่นก็ดีนะครับเพราะหุ้นแรงๆนี่กิมเอ็งมักจะไม่ให้เล่น margin เพราะพวกไวๆเขาจะเล่นกันจนเต็มวงเงินกันหมดแล้ว เช่น KCE, SIS, SSI

อีกอย่างถ้าเราใช้บัญชี margin ถึงแม้จะมีเงินสดเหลือในบัญชีก็ซื้อหุ้นตามใจชอบไม่ได้ครับต้องซื้อหุ้นตามที่เขาอนุญาติเท่านั้น

ผมเจอปัญหานี้เลยต้องแยกพอร์ทเป็นสองพอร์ท พอร์ทธรรมดาเล่นพวกหุ้นที่เขาไม่ให้เล่น ส่วนพอร์ทจิ้นนี่ซื้อแต่ตัวที่เขาอนุญาติให้ซื้อ

[quote="RONNAPUM"]สนใจครับพี่หมอ แต่ผมไม่ทราบว่า

เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
cookgirl

โพสต์ที่ 10

[quote="Hughes"]ขั้นต่ำ 50 บาทครับ ทุกบัญชีแล้วรวมทั้งบัญชีเงินสดด้วย

ถ้าจะเปิด margin ด้วยนี่เสียค่าธรรมเนียม 500 บาทสำหรับวงเงินมาร์จิ้นทุก 1 ล้านบาท

ถ้าอยากเปิดพอร์ทมาร์จิ้นผมว่าเปิดโบร๊กอื่นก็ดีนะครับเพราะหุ้นแรงๆนี่กิมเอ็งมักจะไม่ให้เล่น margin เพราะพวกไวๆเขาจะเล่นกันจนเต็มวงเงินกันหมดแล้ว เช่น KCE, SIS, SSI

อีกอย่างถ้าเราใช้บัญชี margin ถึงแม้จะมีเงินสดเหลือในบัญชีก็ซื้อหุ้นตามใจชอบไม่ได้ครับต้องซื้อหุ้นตามที่เขาอนุญาติเท่านั้น

ผมเจอปัญหานี้เลยต้องแยกพอร์ทเป็นสองพอร์ท พอร์ทธรรมดาเล่นพวกหุ้นที่เขาไม่ให้เล่น ส่วนพอร์ทจิ้นนี่ซื้อแต่ตัวที่เขาอนุญาติให้ซื้อ

green-orange

Re: รบกวนสมาชิกหน่อยครับ

โพสต์ที่ 11

[quote="สามัญชน"]งานสัมนา 1พค. นี้
เราได้ขอการสนับสนุนค่าใช้จ่ายบางส่วนจากกิมเอ็ง
กิมเอ็งก็ยินดีโดยไม่ได้เรียกร้องใดๆ

แต่เราก็อยากตอบแทนเขาคืนบ้าง
โดยอยากให้สมาชิกที่ยังไม่เคยเปิดพอร์ทกับกิมอ็ง
ได้ช่วยเตรียมเอกสาร 3 อย่างเพื่อเปิดพอร์ทกับกิมเอ็ง
1. สำเนาบัตรประชาชน
2. สำเนาทะเบียนบ้าน
3. สำเนาสมุดเงินฝาก ธนาคารใดก็ได้

Zumo

โพสต์ที่ 12

ผมว่าถ้าจะเล่น margin นี่น่าเปิดของ kimeng น่ะครับ เพราะข้อที่ดีที่สุดก้อคือดอกเบี้ยน่าจะถูกที่สุด 4.75% เอง  แต่ด้วยความที่มันดอกเบี้ยต่ำบางทีทางโบรกก็อาจจะต้องพิจารณาหุ้นที่จะปล่อยมากเป็นพิเศษครับ  บางทีหุ้นดีๆแต่สภาพคล่องน้อยเค้าอาจจะไม่ปล่อยซึ่งก้ออาจจะเป็นผลดีกับเราน่ะครับ เพราะสภาพคล่องหุ้นน้อยๆ หากเกิดไรฉุกเฉินขึ้นทีนึง ถึงแม้เหตุการณ์นั้นจะไม่กระทบกับหุ้นของเรา แต่หุ้นเบาๆโดนขายหน่อยก้อเละแล้ว เหมือนช่วงปลายปี 51 หุ้นผมก้อลงเละเทะเลย ทั้งๆที่ไม่ได้กระทบอะไรกับกิจการเลย โชคดีที่ตอนนั้นหุ้นที่ผมเล่น เค้าไม่ยอมปล่อย margin ไม่งั้นหล่ะก้อเละแน่ๆ โดน force มันส์แน่เลย

ปล. พนักงานน่ารักจริงครับ งานนี้เปิดบัญชีแถมเบอร์โทรจะเอา เบอร์office หรือ เบอร์มือถือก้อเจรจากันเองครับ  555 :lol:
ช่วงเวลาที่มืดที่สุด คือช่วงเวลาที่กำลังจะเริ่มสว่างแล้ว
RONNAPUM

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

แต่ จากสาวๆน่ารัก( ตอนนี้มีน่ารักพอแล้วครับ  :D  )
ขอเปลี่ยนเป็นให้มาร์จินหุ้นไหนก็ได้ที่ผมต้องการได้ไหม  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
Zumo

โพสต์ที่ 14

[quote="RONNAPUM"]ขอบคุณครับ ทุกท่าน

แต่ จากสาวๆน่ารัก( ตอนนี้มีน่ารักพอแล้วครับ
ช่วงเวลาที่มืดที่สุด คือช่วงเวลาที่กำลังจะเริ่มสว่างแล้ว
โพสต์โพสต์