กลุ่มอสังหา สัมมนาใหญ่ไทยวีไอ 1 พ.ค. 53

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

กลุ่มอสังหา สัมมนาใหญ่ไทยวีไอ 1 พ.ค. 53

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ :P เห็นมีกลุ่มค้าปลีกมาตั้งกระทู้แล้วก้ขอตามกระแสมาเปิดกลุ่มอสังหากันบ้างนะครับ.... :D

กลุ่มอสังหานี่หมายถึง เฉพาะบริษัทที่ที่สร้างโครงการหมู่บ้านหรือคอนโดเท่านั้นใช่ไหมครับ?ไม่รวมหรือรวมพวกก่อสร้างครับ?

ถ้าเจาะเฉพาะบริษัทที่ทำเกี่ยวกับสร้างคอนโดและบ้านนะครับ ขอให้เพื่อนๆช่วยรวมรวมชื่อบริษัทกันด้วยครับขอบคุณครับ....
1.ps
2.ap
3.lpn
4.spali
5.sena
6.siri
7.precha
8.lh
9.....ช่วยต่อหางทีครับT^T ขอบคุณครับ :bow:
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 2

ใครอยู่กลุ่มนี้ต้องบอกว่า
ตีความก่อนว่า เอาแค่ไหน
เพราะคำว่าอสังหาริมทรัพย์ บ้าน คอนโด นิคมอุตสาหกรรม อุปกรณ์สร้างบ้าน
กองทุนอสังหาริมทรัพย์ พวกนี้ได้หมดหรือเปล่า
ถ้าได้หมดงานนี้ก็เพียบเลยนักครับ
เพราะ
แค่ บ้าน คอนโด ก็เพียบแล้ว
ส่วนนิคมอุตสาหกรรมก็เพียบ
ไม่นับเพราะอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับบ้าน และ เครื่องใช้ภายในบ้าน
และกองทุนอสังหาริมทรัพย์

(เข้ามาป่วนอย่างเดียว)
:)
:)
picklife

โพสต์ที่ 3

:o จริงด้วยครับไม่รู้Scopeเลยรู้แต่ว่าพวกบ้านคอนโดอยู่ชัวร์ๆแต่อย่างอื่นไม่แน่ใขอะ ถามพี่ๆMODห้องนี้ด้วยนะครับ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
nanoVI
Verified User

โพสต์ที่ 4

:D ถ้าเริ่มที่พัฒนาอสังหาริมทรัพย์ประเภทบ้านและคอนโด...
เพิ่มเติมจาก....1-8
9. A
10. CI
11. ESTAR
12. GOLD
13. KC
14. LALIN
15. METRO
16. MJD
17. MK
18. NCH
19. NOBLE
20. PF
21. PRIN
22. QH
23. RAIMON
24. RASA
25. SAMCO
26. SC
27. UV
28. ยังไม่ครบนะครับ...เยอะมากมาย :shock:

ในกลุ่มนี้ยังแบ่งได้อีก 3-4 กลุ่ม (ความเห็นส่วนตัว)
1.นิคมอุตสาหกรรม...AMATA , ROJNA , HEMRAJ , NNCL ,...
2.รับเหมาก่อสร้าง...ASCON , CK , ITD , PLE , PREB , STEC , SYNTEC , TPOLY ,...
3.รับเหมาแบบเฉพาะ...SEAFCO , PYLON , TTCL ,...
4.ให้เช่าพื้นที่-โรงงาน...CPN , TFD , TICON ,...
โพสต์โพสต์