ปิดสมุดบัญชีผู้ถือหุ้นรายใหญ่ ต้องซื้อก่อนวันไหนจะมีชื่อขึ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
superboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ปิดสมุดบัญชีผู้ถือหุ้นรายใหญ่ ต้องซื้อก่อนวันไหนจะมีชื่อขึ้น

โพสต์ที่ 1

ขอโทษครับ

ขอถามแบบโง่ๆๆ นะครับ

คือว่า วันปิดสมุดบัญชีผู้ถือหุ้นรายใหญ่

เห็นว่าปิดไปแล้ว สมมุติ วันที่25-03-10

แต่xdวันที่ 24-04-10
คือว่าผมเข้าใจผิดใช่มั้ยครับ ว่าเขาจะปิดบัญชีผู้ถือหุ้นวันที่จะขึ้นเครื่องหมาย xd

ปล. ถ้าเข้าใจผิดเบื่อตัวเองเลย พลาดที่เรื่องง่ายๆๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Packky
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คุณ superboy คงหมายถึง XM, XD ใช่มั้ยครับ
ลองดูที่พี่มี่เคยเขียนไว้นะครับ
sai เขียน:xd คือไม่ได้สิทธิเงินปันผล , xm คือไม่ได้สิทธิประชุมผู้ถือหุ้น ถ้าอยากได้เงินปันผลหรือสิทธิในการประชุมผู้ถือหุ้น จึงต้องซื้อก่อนวันขึ้นเครื่องหมายดังกล่าวครับ
เพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ : http://www.tsi-thailand.org/index.php?o ... temid=1148

:8)  :8)  :8)
โพสต์โพสต์