ขอความเห็นเรื่องหุ้น Gsteel ด้วยครับ ขอบคุณครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขอความเห็นเรื่องหุ้น Gsteel ด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ วันนี้เห็นหุ้นตัวหนึ่ง PBVคร่าวๆ=0.2 เท่านั้น ก็เลยรู้สึกว่าหุ้นตัวนี้จะมีโอกาสturnaroundได้หรือไม่ครับ???? ความเสี่ยงคืออะไรบ้างครับ? และเห็นว่ากำลังจะมีการปรับโครงสร้างหนี้จะมีผลอะไรบ้างครับ? รบกวนพี่ๆเพื่อนๆชาวTVIช่วยวิเคราะห์หุ้นตัวนี้ให้ฟังด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
jung_oh
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

KB

โพสต์ที่ 3

ถ้าอยากจะลุยจริงๆ ผมว่าเรื่องนี้ต้องสืบด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ เชื่อตัวเองดีที่สุด ผิดถูกไม่ต้องโทษใคร เริ่มจากรายงานประจำปีก่อนเลยครับ

ราคาเหล็กขึ้นธุรกิจนี้จะกำไรดี
picklife

โพสต์ที่ 4

KB เขียน:ถ้าอยากจะลุยจริงๆ ผมว่าเรื่องนี้ต้องสืบด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ เชื่อตัวเองดีที่สุด ผิดถูกไม่ต้องโทษใคร เริ่มจากรายงานประจำปีก่อนเลยครับ

ราคาเหล็กขึ้นธุรกิจนี้จะกำไรดี
:P ไม่มีใครให้ต่อยอดบ้างเลยหรอครับ อิอิ
BOONPARUEY

โพสต์ที่ 5

...   ตัวนี้เป็นหุ้นวัฎจักร   ...

...   ถ้าคำนวณ และ ประมาณการได้ว่าเป็นขาขึ้นเมื่อใดก็ลุยเมื่อนั้นเลย   ...

...   จะได้ตำแหน่ง เทพ  ทันที   ...

...   ลองดูนะ   ...

:cheers:  :lol:
... " บุญ คือ เสบียงของคนไม่ประมาท "  พุทธตรัส ...
Bread & Butter

โพสต์ที่ 6

ถ้าชอบหุ้นเหล็ก :?:
ยังมีให้เลือกได้อีกหลายตัวครับ
blueplanet

โพสต์ที่ 7

ตัวนี้ เล่นทีไรเสียทุกที
ช่วงนึงมันขึ้นไปถึง 62 ตังอย่างรวดเร็ว
แล้วมันก็ลงมาอย่งวดเร็ว
ผมดีใจมากรับ ที่ 42 ,41 ตัง ดีใจมาก
ขอบคุณสวรรค์ ที่ลงมาให้ซื้อ
และวันนั้นก็ขาดทุนทันที เพราะมันปิด 40 ตัง
วันรุ่งขึ้น ก็เลยตั้ง 42 ตัง กะว่าขายได้ก็ไม่ขาดทุน กำไรอีกหลายร้อยบาท
มันขึ้นมาแค่ 41ตังแล้วปิดที่ 37ตัง
เอาละสิ นรกมาแล้ว
วันรุ่งขึ้นมันซื้อด้วยเงินสด
ถึงตอนนี้ ผมก็เลยตั้งที่ 37ตัง
เปิดที่ 35 ตัง ไหลไป 32 ตังอย่างรวดเร็ว
วันนั้นความทุกข์แสนสาหัส แข็งใจไม่เปลี่ยนราคา
อีก 2 ชม ต่อมา มาร์โทรมาว่าขายได้แล้ว
ดีใจพอๆกับหุ้นขึ้นซีลลิ่งเลย
Blueplanet
blueplanet

โพสต์ที่ 8

ถ้าเชื่อ วอเรน+ปีเตอลิน+ดร.นิเวชร+ดันโด
อย่ายุ่งกับ GSTEEL
เพราะธุรกิจที่ขาดทุนมาก เจ้าของจะมีลูกเล่นเยอะ
ไม่ใช่ทำธุรกืจให้ได้กำไร (มันช้า) ที่เร็วคือตุกติกผู้ถือหุ้นดีกว่า
เร็ว+ง่าย+เยอะดี
Blueplanet
picklife

โพสต์ที่ 9

blueplanet เขียน:ถ้าเชื่อ วอเรน+ปีเตอลิน+ดร.นิเวชร+ดันโด
อย่ายุ่งกับ GSTEEL
เพราะธุรกิจที่ขาดทุนมาก เจ้าของจะมีลูกเล่นเยอะ
ไม่ใช่ทำธุรกืจให้ได้กำไร (มันช้า) ที่เร็วคือตุกติกผู้ถือหุ้นดีกว่า
เร็ว+ง่าย+เยอะดี
ขอบคุณคร๊าบบบ
:bow:
โพสต์โพสต์