Annual report รูปเล่ม ทำไมขอ...ไม่ค่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ko_hisashi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Annual report รูปเล่ม ทำไมขอ...ไม่ค่อยครับ

โพสต์ที่ 1

พี่ๆรู้สึกอย่างไงครับกับบริษัทที่เราโทรไปขอ(ไม่ได้ถือหุ้นอยู่แต่มีความสนใจ)

Annual report รูปเล่ม

เขาถามว่าผมคือใคร?

ผมบอกว่าผมเป็นนักลงทุนรายย่อยเขาบอกให้โหลดเองที่ WEB แต่ผมบอกว่า

ผมอยากได้ รูปเล่มตั่งแต่แรกเขาไม่ให้ แล้วไม่ให้เราอย่างนี้

บริษัทอย่างนี้จะเห็นคุณค่า ขอผมถือหุ้นเปล่าครับ

ปล.ถ้าผมเป็นผู้จัดการกองทุนพี่ว่าเขาให้ไหมครับ
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ของๆเค้า เราขอแล้วเค้าไม่ให้ก็เป็นสิทธิ์ของเค้านะครับ
ยิ่งไม่ใช่ผู้ถือหุ้นด้วยแล้วยิ่งไม่น่าเก็บมาคิดมากใหญ่เลย
ขนาดเป็นผู้ถือหุ้นเดียวนี้ ยังส่งมาให้เป็น CD เลยครับ
คงอยากจะลด Cost กันสุดๆ
KB

โพสต์ที่ 3

ก็รอโหลดจากเว็บครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

ไปงาน Set in the city ครับ
แจกให้ฟรีๆไม่ต้องขอ แบกกลับเท่าไรก็ได้ครับ
:)
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 5

เล่มนึงก็หลายตังนะครับ รูปเล่มสวยงาม

หากมีคนที่ไม่ได้ถือหุ้น มาขอกันมากๆ จะแจกกันไหวเหรอครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
toro

โพสต์ที่ 6

เดี๋ยวนี้เค้าแจกเป็น CD แทนนะคับส่วนใหญ่ มีบางบริษัทที่ยังเป็นเล่มอยู่ เล่มนึงก็หลายบาทเหมือนกันนะครับ ปริ้นท์สีด้วยยิ่งแพง ให้แจกเฉพาะผู้ถือหุ้นก็มีค่าใช้จ่ายเยอะ ถ้าเกิดให้แจกผู้ที่ไม่ได้ถือหุ้นด้วย เผลอๆ กำไรบริษัทหายหมดนะครับ คิดถึงใจเค้าใจเรา  :wink:
vi_tal signs

โพสต์ที่ 7

miracle เขียน:ไปงาน Set in the city ครับ
แจกให้ฟรีๆไม่ต้องขอ แบกกลับเท่าไรก็ได้ครับ

ตามพี่มิฯ ไปเลยครับ งาน set in the city ที่ผ่านมาแบกกลับจนหลังหัก

ทั้งๆที่ส่วนใหญ่ผมไม่มีหุ้นของเขานะครับ  :wink:
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

vi_tal  signs เขียน:

ตามพี่มิฯ ไปเลยครับ งาน set in the city ที่ผ่านมาแบกกลับจนหลังหัก

ทั้งๆที่ส่วนใหญ่ผมไม่มีหุ้นของเขานะครับ
DevilCupid
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

ผมชอบบริษัทที่ทำรูปเล่มไม่ค่อยสวยครับ
ิยิ่งให้ซีดีแล้วอยากได้เล่มให้โทรขอยิ่งดีเลยครับ
เพราะผมว่ามันประหยัดดี

คนถือหุ้นจะมีคนเป็นนักลงทุนที่สนใจอ่านรายงานกันสักกี่คน
บางคนเอาไปยังไม่เคยฉีกซองยังมีเลยครับ
ส่งไปก้เสียดาย จริงๆซีดีก็ไม่ต้องแจกก็ได้นะ ไปดาวน์โหลดเลยดีกว่า
แล้วก็ทำเป็นจดหมายตอบรับว่าต้องการหรือไม่ ไม่ต้องการก็ไม่ต้องส่งให้เปลือง
มโนปุพพังคมาธัมมา - ในตัวของเรามีใจเป็นใหญ่
มโนเสฏฐา มโนมยา - ธรรมทั้งหลายมีใจเป็นธรรมชาติถึงก่อน
มะนะสา เจ ปสันเนนะ - ทุกสิ่งทุกอย่างสำเร็จแล้วแต่ใจ
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 10

ทำเป็นกระดาษหนังสือพิมพ์ก็ได้ครับ
อ่านในcomแล้วปวดตา :(
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
snowmankku

โพสต์ที่ 11

เป็นผม ผมก็ไม่ให้ครับ
[v]

โพสต์ที่ 12

สิทธิ์ของเค้าครับ
choosak
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 13

แต่ที่จริงถ้าขอก็ควรจะให้นะครับ เพราะแสดงว่าเขาสนใจ ส่วนคนที่ไม่ได้ขอเห็นด้วยครับว่าให้เป็นซีดีจะประหยัดกว่า
ในการลงทุนระยะยาว ใครนิ่งได้มากกว่า คนนั้นชนะ
Jazzman

โพสต์ที่ 14

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าผมสนใจหุ้นตัวนั้น
และอยากได้ รายงานประจำปี ก็จะซื้อทิ้งเอาไว้ 100 หุ้นคับ  คงเป็นการลงทุนที่ไม่แพงเกินไป กับความรู้ และรูปเล่ม
อย่างน้อย ก็เอาไว้เช้คราคา ทุกวันได้ด้วยใน port แถมมีหนังสือ ให้อ่านฟรีเวลา ว่าง และเข้าห้องน้ำ คับ
:lol:

เจ้าของกระทู้ อย่าง น้อยใจ บริษัทไปเลยนะคับ
ลงทุนในสิ่งที่เพิ่ม " ค่า " ไปเรื่อยๆ
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

ผมชอบรายงานประจำปีของ MINT มากเลย
ปกติมาเป็น CD แต่ก็พิมพ์ในปกในไว้ว่าหากต้องการรูปเล่มกรุณาติดต่อ XXX-XXXX
รูปภาพ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 16

ปกติถ้าขอเค้าก็ให้นะครับ แต่อาจจะช้าเร็วต่างกันไป หรือ บางทีก็ลอง e mail ไปก็ได้ครับ เค้าก็ส่งให้ครับ ผมขอไปเหมือนกันนะครับ 30 กว่า บริษัท รู้สึกจะมีบริษัทเดียวเองที่ไม่ติดต่อกลับมา
sakana_sushi

โพสต์ที่ 17

ผมโทรไปขอบางบริษัทก็ถามเหมือนกันครับ แต่ผมก็เข้าใจว่าเ้ค้าอยากจะลด cost
แต่ส่วนใหญ่ผมโทรไปขอ เขาก็แจกให้หมดนะครับรูปเล่ม มีบางที่จะมาเป็น cd 55+ แต่บางบริษัทรับเรื่องเร็วมาก แต่บางบริษัทกว่าจะส่งผมรอตั้งเดือนนึงแหนะ -*-
"สุขใดยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี"
โพสต์โพสต์