ยอดซื้อขายของต่างชาติ ครึ่งเช้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

ยอดซื้อขายของต่างชาติ ครึ่งเช้า

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบที่เอามา post ใน temple boxing นี่ เป็นตัวเลขจริงหรือเปล่าครับ หาได้จากไหน เพราะเห็นที่ pantip เอามา post ทุกวันก็เอามาจาก temple boxing
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
picklife
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ครึ่งเช้า วันที่ 19 มีนาคม 2553 ฝรั่ง Net Buy 580 ml ครับ
:D  :D  :D  :D  :D  :D

รู้สึกว่าจะเอามาจากบล.นะครับ หลายๆบล.รวมๆๆๆกันมา ครบบ้างไม่ครบบ้าง
ก็เลยเห้นบางสำนักปริมาณไม่เท่ากันครับ อิอิ
เคยเจอบางครั้ง ซื้อกับขายเลยครับ 555+
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
marble
Verified User

โพสต์ที่ 3

กวักมือเรียกฝรั่งมาซื้อหุ้นที่ถือมั่งได้ปะ :lol:

นิ่งสนิท
picklife

โพสต์ที่ 4

:D งั้นพี่ไม่ไปซื้อหุ้นที่ฝรั่งซื้อเลยละครับง่ายกว่า 555+
แซวเล่นนะครับ อิอิ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
กล้วยไม้ขาว
Verified User

โพสต์ที่ 5

มาร์ผมก็ส่งมาให้ประจำว่ายอดเท่าใหร่
ไม่รู้ว่าเอามาจากกระทู้คุณ Late รึเปล่า  :lol:
tritara

โพสต์ที่ 6

เห็นว่าพวกโบรกเค้ารวมกันเอง แบบไม่เป็นทางการ

แต่ผมรู้สึกว่าเรื่องของตัวเลขไม่ค่อยน่าจะตรงเท่าไหร่ บางวันตอนเช้าเห็นบอกว่าฝรั่ง(ผมว่าน่าจะเป็นอาตี๋มากกว่า) ซื้อ 300 ล้าน พอหมดวันจริงๆ ปรากฏว่า net buy ร่วม 2000 ล้าน ดูตอนเช้ากับตอนบ่ายมันต่างกันเกินไปครับ แต่ก็เอาไว้ดูแนวโน้มก็พอได้มั้งครับ สำหรับผมไม่ค่อยสนใจยอดระหว่างวันเท่าไหร่ เน้นถือยาวอยู่แล้ว :8)
reiter
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

แต่สำหรับรายย่อยส่วนใหญ่ในบ้านเรา บางทียอดฝรั่งครึ่งวัน สำคัญกว่าตัวเลขจีดีพี อีกนะครับ  :lol:  :lol:
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
โพสต์โพสต์