เปิดบัญชีโบรกไหนดี ครับ พี่ๆช่วยที

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
ภาพประจำตัวสมาชิก
Guiman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดบัญชีโบรกไหนดี ครับ พี่ๆช่วยที

Post no. 1

สวัสดีครับ ผม เป็นสมาชิก เวบนี้นานละ แต่ไม่ค่อยได้เข้า

ตอนนี้ จบปี 1 ละ อายุถึง เปิดบัญชีหุ้นได้

ผมพึ่งเรียน บัญชีการเิงิน จบไปตัวนึง พอเดบิต เครดิตได้ เข้าใจงบดุล กำไรขาดทุน แต่อาจจะอ่านงบการเงินไม่ค่อยได้
อ่านหนังสือมานิดๆหน่อยๆ + อ่านไทยวีไอด้วย เลยอยากลงสนาม ไม่งั้นคงไม่ได้เริ่มซักที

อยากให้พี่ๆ ไทยวีไอ ช่วยแนะนำโบรกเกอร์ให้ทีครับ

ความต้องการของผมนะครับ
1.บริการดีๆ มาตรฐานความปลอดภัยสูง
2.มีบทวิเคราะห์ที่เชื่อถือได้ โดยเฉพาะหุ้นตัวเล็ก ที่ไม่มีคนสนใจ
3.ไม่ซีเรียสเรื่องค่าคอมฯ เพราะผมคิดว่าจะเทรดผ่านเน็ต แล้วก็ (น่า) จะไม่เล่นเก็งกำไร

แล้วก็ถามอีกนิดครับ
1.ผมต้องเตรียมเอกสารอะไรบาง
2.ผมต้องกำเงิน ไปยื่นที่บริษัทเลยรึปล่าว หรือโอนเอาได้
3.ถ้าโอนเอาได้ ผมต้องไปติดต่อบริษัทเอาใบสมัครด้วยตนเองรึเปล่า หรือว่าให้เค้าส่งจดหมายมา
4.สถานที่ตั้งจำเป็นมั้ยครับ ถ้าต้องไปบ่อย ขอใกล้ๆ บางกะปิ หรือ นวมินทร์ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

ปล.ขอแบบละเอียดยิบเลยนะครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ชาววีไออย่างสูงคร้าบบ  :P  :D  :oops:
neo_potato_Th
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Post no. 2

รอฟังด้วยคน:D
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
MYBIZ

Post no. 3

ผมเปิดบัญชีซื้อขายทางอินเตอร์เน็ตของกิมเอ็ง

1.ข้อมูลบทวิเคราะห์ถือว่าใช้ได้นะครับทั้งตัวเล็กและตัวใหญ่ มีข้อมูลสั้นๆ
ส่งให้ทางเมลล์ หรือบทวิเคราะห์อื่นๆอ่านได้เพิ่มเติมในเวปของกิมเอ็งเอง
2.ความปลอดภัยก็คงไม่น่าจะมีปัญหาหลังจากใช้บริการมาระดับหนึ่ง

สำหรับการเปิดบัญชีซื้อขาย
1.เข้าไปในเวป www.kimeng.co.th แล้วไปที่เปิดบัญชี---->เปิดบัญชีอินเตอร์เน็ต อ่านรายละเอียดและทำตาม พิมพ์แบบการสมัครมากรอกข้อมูล
ส่งไปตามที่อยู่ รอรับผลการสมัครทางเมลล์ จะได้ login และ password
เริ่มต้นมาและเข้าไปกรอกรายละเอียดและแก้ไข password และ pind code
ในการซื้อขายของเราเอง
2.หลังเสร็จสิ้นการสมัครก็โอนเงินหรือดำเนินการตามรายละเอียดที่บริษัทให้ทำก็น่าจะซื้อขายได้แล้วครับ
3.รายละเอียดอื่นๆก็ติดต่อมาร์เก็ตติ้งของเราเองครับ
4.ข้อมูลเพื่อพิจารณาไม่จำเป็นจะต้องเปิดกับกิมเอ็งเสมอไป
5.ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ โชคดีสำหรับการลงทุนครับ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
ผู้ชายลั้นลา

Post no. 4

ผมใช้ BLS ก็บริการดีนะครับ

ไม่วุ่นวาย ไม่จุกจิ๊ก

จะเซ็นเอกสารไร ก็ให้เด็กมาหาถึงออฟฟิตตลอด

บริการดีครับ  กราฟก็เยอะพอควร

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จะเลือกโปรก น่าจะเลือกบริษัท ใหญ่ๆหน่อย

เงินเราไม่ใช่น้อย
neo_potato_Th
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Post no. 5

พี่ใช้ BLS หรอครับ
ผมก็ใช้เหมือนกัน
ผมว่าบทวิเคราะห์มันน้อยไปนะ

แต่วิวสวยดี
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
bluechair

Post no. 6

ใครเคยเปิดของ KTZ บ้างครับ  

ช่วยแนะนำด้วย

เปิดของที่ไหนดีครับ  ขอบคุณครับ
Guiman

Post no. 7

ขอบคุณทุกคนครับ

มีอีกก็ฟังอีกนะครับ
Lu Xun

Post no. 8

ผมใช้ KTZMICO ครับ

: เหตุผลไร้สาระของผม :
1.ตอนนี้ไม่มีขั้นต่ำ 50 บาท(ผมพอร์ตเล็ก ปรับพอร์ตบ่อยด้วย)

2.ทำงานกันร็ว ถูกใจคนใจร้อน

3.มาร์พูดจาลื่นหูดีครับ คุยเพลินดี ไม่รีบวางสาย และไม่โทรกวนใจถ้าไม่ต้องการ เพราะตูเทรดเอง เจ๊งเอง

4.website หน้าตาทันสมัย ดูไฮโซ ข้อมูลตรงกระชับครบถ้วน

5.โปรแกรมเทรดก็ไว ใช้งานง่าย ไร้ปัญหา (สำหรับผมนะ)

6.ผมชอบชื่อฝรั่ง ไม่ชอบชื่อจีน ญี่ปุ่น เกาหลี 5555+ (ชื่อมันเท่อย่าบอกใคร)

: ข้อเสีย :
1.บทวิเคราะห์ผมยังไม่เคยได้ เพราะไม่สนใจอยู่แล้ว ฟังการวิเคราะห์จากพี่น้องใน ThaiVI ดีกว่าเยอะ

ผมคิดว่าถ้าเปรียบตลาดหุ้นเป็นสนามรบ นักวิเคราะห์ก็เหมือนนักข่าวที่คอยรายงานข่าวในสนามรบ ส่วนคนใน ThaiVI ก็เหมือนทหารชำนาญศึกที่กำลังรบจริงอยู่ในสนาม

------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อก่อนใช้อีกที่นึง ไม่ถูกใจเลยเปลี่ยน ใช้ดีจริงจึงบอกต่อ เด้อพี่น้อง  :D
รูปภาพ
tzy

Post no. 9

ผมส่งใบสมัครไปktzmicoมาอาทิตย์นึงแล้ว ไม่เห็นมีเอกสารหรือการติดต่อกลับจากบริษัทเลย
soujiro

Post no. 10

ถามเพิ่มหน่อยครับ ถ้าเราเปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วแบบ cash balance เปิดทิ้งไว้ยังไม่ซื้อขาย โดยยังไม่โอนเงินเข้า ทิ้งไว้นานๆ แบบเปิดทิ้งไว้แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อเมื่อไหร่ได้หรือเปล่าครับ
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 11

soujiro เขียน:ถามเพิ่มหน่อยครับ ถ้าเราเปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วแบบ cash balance เปิดทิ้งไว้ยังไม่ซื้อขาย โดยยังไม่โอนเงินเข้า ทิ้งไว้นานๆ แบบเปิดทิ้งไว้แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อเมื่อไหร่ได้หรือเปล่าครับ
ได้ครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
thammathit

Re: เปิดบัญชีโบรกไหนดี ครับ พี่ๆช่วยที

Post no. 12

ตอนนี้ผมใช้ของอีตากินเองเซคเองและของktzmicoครับ...ไม่งงนะ
แต่ไม่ค่อยชอบของอีตากินเองเซคเอง...เพราะโปรแกรมKetradeมันล่มบ่อยมาก...
โดยเฉพาะวันที่ตลาดร่วงหนักๆ และ ขึ้นแรงๆ.....

ผมแนะนำว่าให้ใช้ของktzmico.....ครับผม

สวัสดีครับ
thammathit
thammathit

Post no. 13

tzy เขียน:ผมส่งใบสมัครไปktzmicoมาอาทิตย์นึงแล้ว ไม่เห็นมีเอกสารหรือการติดต่อกลับจากบริษัทเลย

ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ
PostPost