ขอพี่ๆช่วยคิดการคืนภาษีหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

ขอพี่ๆช่วยคิดการคืนภาษีหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าผมคิดการคืนภาษีแบบนี้ถูกหรือป่าวครับ พอดีจะยืนคืนอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

รูปภาพ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
Boring Stock Lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ตย. top ขอคืนภาษี = (1000 * .33) + 100

ปันผลต้องทำแต่ละรายการย่อย อย่าง ptt ถ้าผมจำไม่ผิด ไม่ได้จ่าย 4 บาท จากฐานภาษี 30% ทั้งจำนวน แต่บางส่วนมาจาจาก 30% บางส่วนมาจาก 0%
Boring Stock Lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ตย. top ขอคืนภาษี = (1000 * .33) + 100

ปันผลต้องทำแต่ละรายการย่อย อย่าง ptt ถ้าผมจำไม่ผิด ไม่ได้จ่าย 4 บาท จากฐานภาษี 30% ทั้งจำนวน แต่บางส่วนมาจาจาก 30% บางส่วนมาจาก 0%
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 4

ใช่ครับ PTT ปัญผล 6 บาท แต่ผมถือตอนที่ปัญผลรอบ 2 อะครับ 4 บาท หนะคัรบ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
โพสต์โพสต์