หนังสือเหล่านี้มีเล่มที่แปลเป็นภาษาไทยไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
TPH
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือเหล่านี้มีเล่มที่แปลเป็นภาษาไทยไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่รู้ว่าตั้งถูกห้องหรือเปล่า แต่อยากจะสอบถามว่าหนังสือเหล่านี้มีแปลเป็นภาษาไทยบ้างหรือเปล่าครับ

1. Fooled by Randomness: The Hidden Role of Chance in Life and in the Markets
2.The Black Swan: The Impact of the Highly Improbable
3.Blink: The Power of Thinking Without Thinking
4.The Tipping Point: How Little Things Can Make a Big Difference
5.Outliers: The Story of Success
6.Freakonomics: A Rogue Economist Explores the Hidden Side of Everything

อยากจะซื้อมาอ่านแต่ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง กลัวว่ากว่าจะอ่านจบและเข้าใจคงจะใช้เวลาเกือบปี  :shock: ถ้ามีแบบภาษาไทยน่าจะดีกว่า ขอบคุณครับ  :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 2

น่าจะมีเกือบหมดนะครับ

แต่บางเล่ม หาซื้อไม่ได้แล้วครับ

ต้องหาหยิบยืมเอา  ส่วนเล็มล่างๆ  หาซื้อได้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ko_hisashi

โพสต์ที่ 3

เท่าที่รู้นะครับ

1. Fooled by Randomness มีแปลครับ ชื่อหนังสือ เก่งเทียมฟ้าหรือว่าโชค

2.The Black Swan ไม่รู้ครับ

3.Blink มีแปลครับ ชื่อหนังสือ Blink มหัศจรรย์ความคิดชั่วพริบตา

4.The Tipping Point มีแปลครับ ชื่อหนังสือ จุดชนวนคิด พลิกสถานการณ์

5.Outliers มีแปลครับ ชื่อหนังสือ สัมฤทธิ์พิศวง

6.Freakonomics มีแปลครับ ชื่อหนังสือ เศรษฐพิลึก

ผมชอบ เศรษฐพิลึก เขียนเรื่องยากให้ง่ายครับ

หรือห้องไปที่ ร้อยคนร้อยเล่ม มีรีวิวครับ
TPH

โพสต์ที่ 4

ko_hisashi เขียน:เท่าที่รู้นะครับ

1. Fooled by Randomness มีแปลครับ ชื่อหนังสือ เก่งเทียมฟ้าหรือว่าโชค

2.The Black Swan ไม่รู้ครับ

3.Blink มีแปลครับ ชื่อหนังสือ Blink มหัศจรรย์ความคิดชั่วพริบตา

4.The Tipping Point มีแปลครับ ชื่อหนังสือ จุดชนวนคิด พลิกสถานการณ์

5.Outliers มีแปลครับ ชื่อหนังสือ สัมฤทธิ์พิศวง

6.Freakonomics มีแปลครับ ชื่อหนังสือ เศรษฐพิลึก

ผมชอบ เศรษฐพิลึก เขียนเรื่องยากให้ง่ายครับ

หรือห้องไปที่ ร้อยคนร้อยเล่ม มีรีวิวครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบของทุกท่าน ลองเข้าไปดูในเวปของซีเอ็ดหุ้นดีของพวกเรา ปรากฎว่าเล่มที่ 1-3 ไม่มีของซะแล้วอยากอ่านมากไม่รู้ว่าใครมีเวอร์ชั่นซีรอก ช่วยหน่อยครับ
โพสต์โพสต์