กลัวอะไรกัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 1

บรรยากาศแบบนี้  หลายๆบริษัทผลประกอบการดี
มีประกาศจ่ายปันผลดี  นักลงทุนก้ยังขาย

กลัวทำไมวันที่26กพ53
ใครมีเหตุผลดีดี  อธิบายหน่อยครับ  

ไม่เข้าใจ
YONGYEE
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 2

CDS Greece ขึ้นมา high อีกแล้วครับ
-=spider=-
Verified User

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 3

เสื้อแดงกับเรื่องวันพิพากษาน่ะไม่กลัวครับ   :roll:

แต่ผมกลัวคนอื่นเขาตกใจเทขายกันน่ะเฮีย  เลยยังไม่กล้าซื้อวันนี้  รอดูพรุ่งนี้ก่อน  :?
RONNAPUM

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 4

ต่างคน ต่างเวลา
ต่างคน ต่างข่าวสาร
ต่างคน ต่างจิตใจ

ผมไม่รู้คนอื่นเป็นไง
ผมรู้แต่ หุ้นผมล่วง 9 %   :lol:  :lol:  :lol:
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
CK
ผู้ติดตาม: 27

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 5

ดูเหมือนคนซื้อกันเยอะจัง หุ้นขึ้นแล้วขึ้นอีก ไม่กลัวกันบ้างเหรอ
vi_tal signs

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 6

[quote="ba_2l"]กลัวว่าคนอื่นจะกลัว พอได้มั้ยครับ
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
CK
ผู้ติดตาม: 27

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 7

[quote="ba_2l"]กลัวว่าคนอื่นจะกลัว พอได้มั้ยครับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 8

โบราณว่า  ความไม่ประมาท
(กลัวนี่แปลว่าไม่ประมาทหรือเปล่า)

วันจันทร์บ่ายคงออกอาการมาหมด
หมักเตา

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 9

[quote="vi_tal  signs"][quote="ba_2l"]กลัวว่าคนอื่นจะกลัว พอได้มั้ยครับ
naijan
ผู้ติดตาม: 1

กลัว

โพสต์ที่ 10

ผมกลัวหลังศาลตัดสินครับ กลัวยาวถึง14มี.ค.53โน้นเลย
สาธุอย่าให้เกิดอะไรเล๊ยยยย แค่นี้ก็รู้สึกแย่ๆมากแล้ว :cry:  :cry:  :cry:

แต่กระสุนก็พร้อมครับ ไม่ลง ไม่เกิดอะไรก็ดีไป แต่หากเทขายกันมามากๆ
ก็พร้อมจะช้อน :lol:  :lol:  :lol:
Stock Broker

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 11

เพื่อนๆ หลายคนกลัวลง
ผจก.ตลท.ก็กลัวลง เลยเตรียมเซอร์กิตฯ
กบข.ก็หวังว่าจะลง รอซื้อของถูก

งั้นผมอยู่ข้างฝรั่งดีกว่า ผมไม่กลัว เลือกหายใจ "เต็มปอด"  :8)
ซากคน

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 12

:D  " ช่วยกันร้องด้วยนะครับ  ผมจะขึ้นท่อนแรกให้"

กลัวอะไร

http://www.youtube.com/watch?v=go5lhMRShxQ

ถามจริงมันยังมีอะไร ที่เธอยังห่วงกังวลข้างใน
สองเราเดินมาไกลเท่าไร ไม่มีใครอื่นมีเพียงแค่เรา

หนทางที่เดิน แม้ว่ามันจะไม่ง่ายดายเท่าไร
ขอเธอลองถามใจอีกทีว่าจริงไหม

ไม่รักกันจริงคงไม่มาถึงวันนี้ ถ้าไม่รักกันจริงคงไม่มาตั้งไกล
อย่างที่เป็น ใช่ไหม พรุ่งนี้เรายังต้องมีอะไร ไม่ต้องกลัว

ถามจริงเธอลังเลอะไร เมื่อเราพิสูจน์กันมาตั้งนาน
รักกันมันก็ต้องมั่นใจ ถ้าเรายังอยากจะไปด้วยกัน

หนทางที่เดิน หลายครั้งเราจะทำพลาดไป
ถามดูในหัวใจอีกที .เธอกับฉัน

ไม่รักกันจริงคงไม่มาถึงวันนี้ ถ้าไม่รักกันจริงคงไม่มาตั้งไกล
อย่างที่เป็น ใช่ไหม พรุ่งนี้เรายังต้องกลัวอะไร
ไม่รักกันจริงคงไม่มาถึงตรงนี้ ถ้าพรุ่งนี้เป็นไงก็เป็นเรื่องของมัน
จะไปกลัว อะไร

นับเวลาที่ฉันติดเธอ เธอก็คงได้เห็นว่านานเท่าไร
ขอให้เธอรู้ไว้ ว่าใจตั้งแต่วันนี้มีให้เธอคนเดียว

อย่างที่เป็น ใช่ไหม พรุ่งนี้เรายังต้องกลัวอะไร
ไม่รักกันจริงคงไม่มาถึงตรงนี้ ถ้าพรุ่งนี้เป็นไงก็เป็นเรื่องของมัน
ยังไม่มีอะไรทั้งนั้น ไม่ต้องกลัว
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
prichar s.

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 13

ใคร ๆ ก็กลัวกันทั้งนั้น
ผมก็กลัว...แต่ซื้อเพิ่ม
ซื้อทั้ง ๆ ที่กลัว
เพราะข้อมูลตัวเลขบอกให้ซื้อ

.................................................
แยกการลงทุนออกจากอารมณ์ตลาด ยากจริง ๆ
MANEKI

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 14

[quote="ปรัชญา"]โบราณว่า
DON"T EVER GIVE UP YOUR DREAM.....
neo_potato_Th

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 15

แม้แต่คนไม่เล่นหุ้นยังกลัวเลย :lol:  :lol:

อย่างงี้สำหรับพวกเราคงไม่น่ากลัวแล้วหละ :D
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
O_CHAY

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 16

กลัวชิวิต จะไม่ปลอดภัยมากกว่า เมษาปีที่แล้ว อดเที่ยว พัทยา นอนเน่า อยู่ในห้อง  เหอๆๆ ปีนี้เตรียม หลบ หาดใหญ่ดีกว่า หุหุ
K o S o L

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 17

[quote="Financial Engineer"]เพื่อนๆ หลายคนกลัวลง
ผจก.ตลท.ก็กลัวลง เลยเตรียมเซอร์กิตฯ
กบข.ก็หวังว่าจะลง รอซื้อของถูก

งั้นผมอยู่ข้างฝรั่งดีกว่า ผมไม่กลัว เลือกหายใจ "เต็มปอด"
ผมมือใหม่ครับ
classy

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 18

ยังอยุ่ครบทุกตัวเหมือนเดิมครับ :)
Life is a lot like Jazz, it's best when you improvise
หมีบึงกุ่ม

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 19

กลัวไม่ลง เพิ่งอู๊ดๆ ไปครับ  :lol:
terati20

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 20

กลัวกันหมด เเสดงว่าต่ำสุดเเล้วละปะ
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
killyz

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 21

ผบ.ทบ.   :)
การลงทุนมีความเสียว โปรดใช้วิจารณญาณในการลอก
rerkit
ผู้ติดตาม: 4

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 22

แต่มีคนรอซื้อหลังวันอ่านคำพิพากษาเยอะอยู่เหมือนกันนะครับ

ผมคนนึงหละ  :oops:
กาวตราช้าง

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 23

[quote="MANEKI"][quote="ปรัชญา"]โบราณว่า
kmphol

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 24

ไม่ได้กลัวอะไรเลยครับ

แต่ที่ไม่ซื้อก็เพราะว่ายังไม่ได้ margin of safety ที่ต้องการครับ

ก็เลยรอไปเรื่อยเรื่อย
ko_hisashi

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 25

ไม่ได้กลัวครับ กลัวไม่แดงครับ รอวันแดงเดือดอยู่คับ

ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ข่าวออกให้คนกลัวกันจัง

แต่ขึ้นเอาๆ สงสัยนายตลาดอารมณ์ดีอยากให้อารมณ์เดือดจะแย่อยู่แล้วครับ

ผมขาย guitar กับอุปกรณ์ Guitar ไปหลายอย่าง รอวันแดงเดือดอยู่ครับ
กล้วยไม้ขาว

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 26

มาวิเคราะห์แบบทฤษฎีเกมส์กันครับ

1.ถ้าคนไทยส่วนใหญ่กลัวว่าคนอื่นจะขายเขาจะตัดสินใจอย่างไร โอกาสเป็นกี่ %
2.ถ้าต่างชาติรู้ว่าคนไทยส่วนใหญ่จะตัดสินใจตามข้อแรกเขาจะทำอย่างไร โอกาสเป็นกี่ %
3.ถ้ากองทุนรู้ว่าคนไทยส่วนใหญ่จะตัดสินใจตามข้อแรกเขาจะทำอย่างไร โอกาสเป็นกี่ %
4.ถ้าเรารู้แล้วว่าคนไทย ต่างชาติ กองทุน ตัดสินใจตามข้อ 1 2 3 แล้วเราควรทำอะไร โอกาสเป็นกี่ %

ผมเริ่มก่อนละกันครับ
1. คนไทยส่วนใหญ่จะขาย 50% รอดู 30% ซื้อ 20%
2. ต่างชาติขาย 20% รอดู 20% น่าจะรับซื้อ 60% ดูจากยอดซื้อสุทธิช่วงนี้
3. กองทุนให้ ขาย 30% รอดู 50% ซื้อ 20%
4. ดังนั้นผมควรซื้อ 50% รอดู 30% ขาย 20%
Hughes

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 27

ซื้อตัวไหนครับผมจะได้ไปซื้อมั่ง  :lol:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 28

ขายนะพี่
แต่ก็กำลังซื้อด้วย
ปรับพอร์ตปกติ
และไม่ได้มองว่าพรุ่งนี้จะเกิดอะไรขึ้นด้วยซ้ำ :8) ...
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 29

ขายบางตัวที่ ต้องการ ปรับพอร์ต พอดี เตรียมกระสุนเต็มแมกซ์ครับ พรุ่งนี้ แน่จริงก็ร่วงลงมาเลย พ่อจะอัดเข้าเต็มปอดเลย... :twisted:
winkung

กลัวอะไรกัน

โพสต์ที่ 30

Paul VI เขียน:ขายบางตัวที่ ต้องการ ปรับพอร์ต พอดี เตรียมกระสุนเต็มแมกซ์ครับ พรุ่งนี้ แน่จริงก็ร่วงลงมาเลย พ่อจะอัดเข้าเต็มปอดเลย... :twisted:
รูปภาพ
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
โพสต์โพสต์