ใครมี "มาร์เก็ตติ้ง" ที่หาข้อมูลเก่ง ขยันๆ ให้ข้อม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครมี "มาร์เก็ตติ้ง" ที่หาข้อมูลเก่ง ขยันๆ ให้ข้อม

โพสต์ที่ 1

ใครมี "มาร์เก็ตติ้ง" ที่หาข้อมูลเก่ง ขยันๆ ให้ข้อมูลสม่ำๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
winkung
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมกับมาร์ เราไม่เคยคุยกันสักคำเลยอะ  สงสัยเขาจะงอนผม  :'O
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
Renne

โพสต์ที่ 3

มาร์ผมมีดีที่น่ารักครับ แต่แทบไม่หาข้อมูลส่งมาให้เลย ฮา

ใครมีมาร์หาข้อมูลเก่งๆแนะนำมาบ้างก็ดีัครับ :D
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
Pari
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

[quote="winkung"]ผมกับมาร์ เราไม่เคยคุยกันสักคำเลยอะ
sai
ผู้ติดตาม: 292

โพสต์ที่ 5

ของผมขยันมากครับพี่ที่กิมเอง (ผมใช้หลายที่ ) เค้าโทรมาแนะนำให้ซื้อขายทุกวันเลย ช่วงหลังตอนหุ้นตกแรงตอนปี 2008 ผมบอกอยากอยู่เงียบเงียบคนเดียว เค้าเลยหายไปเลย  :lol:
Small Details Make a Big Difference
winkung

โพสต์ที่ 6

[quote="sai"]ของผมขยันมากครับพี่ที่กิมเอง (ผมใช้หลายที่ ) เค้าโทรมาแนะนำให้ซื้อขายทุกวันเลย ช่วงหลังตอนหุ้นตกแรงตอนปี 2008 ผมบอกอยากอยู่เงียบเงียบคนเดียว เค้าเลยหายไปเลย
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
SunShine@Night

โพสต์ที่ 7

Renne เขียน:มาร์ผมมีดีที่น่ารักครับ แต่แทบไม่หาข้อมูลส่งมาให้เลย ฮา

ใครมีมาร์หาข้อมูลเก่งๆแนะนำมาบ้างก็ดีัครับ :D
กำลังหามาร์ใหม่อยู่ครับ อิอิ :) :) :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
DevilCupid
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

ผมเทรดผ่านเนตอะครับ ไม่เคยได้พบปะพูดคุยกะมาร์เลย

แต่ก็ดีนะ ผมเป็นประเภท ซื้อขายเองได้ อย่ามายุ่งกะกรู
มโนปุพพังคมาธัมมา - ในตัวของเรามีใจเป็นใหญ่
มโนเสฏฐา มโนมยา - ธรรมทั้งหลายมีใจเป็นธรรมชาติถึงก่อน
มะนะสา เจ ปสันเนนะ - ทุกสิ่งทุกอย่างสำเร็จแล้วแต่ใจ
picklife

โพสต์ที่ 9

SunShine@Night เขียน: กำลังหามาร์ใหม่อยู่ครับ อิอิ :) :) :)
หามาร์หรือหากิ๊กครับ อิอิ
picklife

โพสต์ที่ 10

มาร์KGIผมเป็นผู้ชาย ประทับใจมากเคยโทรมาตอนที่ผมเคาะซื้อหุ้นไปตัวหนึ่ง 5นาทีเขาโทรมาบอกว่ามีข่าวไม่ยอมจ่ายหนี้นะครับ โดนลดเครดิตเลยครับ ประทับใจมากครับเพราะเร็วจริงๆ.....แต่ก็ครั้งเดียวนะครับ...นอกนั้นไม่ได้คุยกันเลยยกเว้นทำธุรกรรม

มาร์ZMICOผมคนเก่าเป็นผู้ชายครับ ส่งเมลล์ข่าวกับหุ้นเด็ดมาให้เป้นประจำครับ....
คนใหม่เป็นผู้หญิงครับ เสียงหวานดีจัง 555+ แต่ก็ไม่ได้คุยเรื่องหุ้นเลยครับ จะคุยตอนทำธุรกรรมอย่างเดียว

สรุป....ตกลงพี่ๆใช้ประโยชน์จากมาร์กันบ้างไหมครับ?

ปล.อยากหามาร์ที่คุยเอ็มจังครับ เพราะผมถนัดคุยเอ็มมากกว่าโทรศัพท์ครับถ้าใครมีแนะนำทางpmด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (ของzmicoนะครับ อิอิ)
picklife

โพสต์ที่ 11

DevilCupid เขียน:ผมเทรดผ่านเนตอะครับ ไม่เคยได้พบปะพูดคุยกะมาร์เลย

แต่ก็ดีนะ ผมเป็นประเภท ซื้อขายเองได้ อย่ามายุ่งกะกรู
ประมาณเดียวกันครับ....เคยถือหุ้นตัวหนึ่งเห็นว่างๆ ก็เลยโทรไปถาม....ความเห็นต่างกันตลอดครับ ตัวที่ผมชอบเขาบอกรอจังหวะขาย ตัวที่ไม่ชอบแนะให้ซื้อ สรุป...อย่ามายุ่งกับผมดีกว่า 555+
picklife

โพสต์ที่ 12

:D
ใครมีมาร์ที่เป็น VI บ้างครับ อิอิ
winkung

โพสต์ที่ 13

picklife เขียน::D
ใครมีมาร์ที่เป็น VI บ้างครับ อิอิ
มาร์ที่ Very Innocence เหรอครับ ?
แล้วผมจะถามมาร์ผมยังไงดีล่ะ  :wall:
picklife

โพสต์ที่ 14

winkung เขียน:
มาร์ที่ Very Innocence เหรอครับ ?
แล้วผมจะถามมาร์ผมยังไงดีล่ะ
vivitawin

Re: ใครมี "มาร์เก็ตติ้ง" ที่หาข้อมูลเก่ง ขยันๆ ให้

โพสต์ที่ 15

green-orange เขียน:ใครมี "มาร์เก็ตติ้ง" ที่หาข้อมูลเก่ง ขยันๆ ให้ข้อมูลสม่ำๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผมกลับไม่ชอบแฮะ  :oops:
satantuey

โพสต์ที่ 16

มาร์ผมดีนะคับ  แรกๆก็โทรมาแนะนำให้ซื้อโน่นขายนี่(เล่นจะให้เทรดทุกวันเลย :shock: )  หลังๆผมไม่ค่อยตอบสนอง  เค้าเลยรู้สไตร์  เลยไม่ค่อยโทรมาแนะนำไรอีก  นานๆโทรมาที  ถามอะไรตอบได้  แบบนี้แหละที่ชอบ  เริ่มเข้าขากันและ  อิอิ :lol:  :lol:
frontosa

โพสต์ที่ 17

[quote="satantuey"]มาร์ผมดีนะคับ
Stock Broker

โพสต์ที่ 18

อยากหามาร์เก่งๆ บริการถูกใจกันใช่มั้ยครับ

แล้วคิดมั้ยล่ะครับ ว่าถ้ามาร์แบบนั้นมีจริง เค้าอยากได้ลูกค้าแบบไหน แล้วลูกค้าแบบนั้นใช่เรารึเปล่า :8)
SunShine@Night

โพสต์ที่ 19

picklife เขียน: หามาร์หรือหากิ๊กครับ อิอิ
มาร์ครับ มาร์ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)

โพสต์ที่ 20

มาร์ที่ดีนั้นผมคิดว่า

1 ต้องดูลักษณะของลูกค้าตัวเองออก ว่าเป็น vi หรือ trader
2 ปรับตัวเองให้เข้ากับลูกค้า ไม่ว่าลูกค้าจะเป็นนักลงทุนประเภทไหนก็ตาม เพิ่อที่จะนำเสนอ หาให้ข้อมูลที่ตรงใจกับลูกค้าของตนเอง
3 เป็นมาร์นั้นรายได้คือค่า คอมมิชชั่น และ จำนวนลูกค้าที่ตนเองดูแลอยู่ ฉนั้นไม่จำเป็นต้องหาแต่ลูกค้าที่เทรดเยอะอย่างเดียว ยิ่งมีลูกค้า vi เยอะไม่เหนื่อยด้วย แค่หาหรือแจ้งข่าวที่เค้าต้องการก็พอแล้ว
4 ต้องรู้จักอ่านข่าวหาข้อมูล เพราะสินค้าของมาร์ คือข่าวสารและข้อมูลที่เป็นประโยชน์สำหรับลูกค้า อย่าขี้เกียจ รอแต่หาลูกค้า trader
5 ถ้าทำได้แบบนี้ ลูกค้าเค้าก็จะแนะนำเพิ่อนๆของเค้ามาเอง ไม่ว่าลูกค้าคนนั้นจะเป็นนักลงทุนประเภทไหนก็ตาม อย่างเช่นกรณีผมที่หามาร์ใหม่อยู่ ณ ตอนนี้ (แต่มาร์ผมก็ไม่เคยมาเชียร์ให้ซื้อๆขายๆนะครับ)
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 21

มาร์ ผม ดู กร่างๆ-_- ไม่กล้าคุยด้วย
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 22

มาร์ผมกิมเอ็ง ส่งเมล์ข้อมูล วิเคราะห์ ข่าว เทคนิคอล มาให้ทุกวันเลย

ข้อดีของเมล์ก็คือเราเลือกอ่านได้เองครับ ผมว่าดีนะ

ลองแนะนำมาร์ดู เขาก็สะดวกด้วยส่งทีได้เป็นร้อยคนเลย
Renne

โพสต์ที่ 23

ของผมอาจจะพอร์ตเล็กด้วยครับ มาร์เลยไม่ค่อยโทรมาให้ข้อมูลอะไรเท่าไหร่ (นานๆโทรมาที แต่เราโทรไปหา เขาก็คุยกับเราดีันะ)

สงสัยมันจะเข้าข่าย "เป็นมาร์ของคนจน ต้องทนหน่อยน้อง" แล้วมั้งครับ  :lol:  

ค่าคอมมิชชั่นจากผม มาร์ อาจจะแทบไม่ได้เลย เพราะนานๆเทรดที (แต่เทรดทีก็หลาย % ของในพอร์ตเหมือนกันนะ :) )

ของผมมาร์ไม่ค่อยได้พูดแนะนำ เชียร์เรื่องซื้อขายเท่าไหร่ครับ แต่ให้ชวนเพื่อนมาเปิดพอร์ตเพิ่มแทน lol มาแนวนี้มีใครเคยเจอไหมละนั่นเหอๆ
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"

โพสต์ที่ 24

green-orange เขียน:มาร์ที่ดีนั้นผมคิดว่า

1 ต้องดูลักษณะของลูกค้าตัวเองออก ว่าเป็น vi หรือ trader
2 ปรับตัวเองให้เข้ากับลูกค้า ไม่ว่าลูกค้าจะเป็นนักลงทุนประเภทไหนก็ตาม เพิ่อที่จะนำเสนอ หาให้ข้อมูลที่ตรงใจกับลูกค้าของตนเอง
3 เป็นมาร์นั้นรายได้คือค่า คอมมิชชั่น และ จำนวนลูกค้าที่ตนเองดูแลอยู่ ฉนั้นไม่จำเป็นต้องหาแต่ลูกค้าที่เทรดเยอะอย่างเดียว ยิ่งมีลูกค้า vi เยอะไม่เหนื่อยด้วย แค่หาหรือแจ้งข่าวที่เค้าต้องการก็พอแล้ว
4 ต้องรู้จักอ่านข่าวหาข้อมูล เพราะสินค้าของมาร์ คือข่าวสารและข้อมูลที่เป็นประโยชน์สำหรับลูกค้า อย่าขี้เกียจ รอแต่หาลูกค้า trader
5 ถ้าทำได้แบบนี้ ลูกค้าเค้าก็จะแนะนำเพิ่อนๆของเค้ามาเอง ไม่ว่าลูกค้าคนนั้นจะเป็นนักลงทุนประเภทไหนก็ตาม อย่างเช่นกรณีผมที่หามาร์ใหม่อยู่ ณ ตอนนี้ (แต่มาร์ผมก็ไม่เคยมาเชียร์ให้ซื้อๆขายๆนะครับ)
ผมว่าผมตกคุณสมบัติข้อสำคัญไปข้อนะครับ ผมว่าเพิ่อนๆต้องเห็นด้วยแน่นอน

6 ขอมาร์สาวๆ น่ารักๆ นะ  555
thanasarn

แนะนำมาร์เก็ตติ้งให้ค่ะ

โพสต์ที่ 25

ดิฉันทำงานที่ ธนาคาร คนนี้เป็นพนักงานเก่าลงทุนในหุ้นมาสิบกว่าปี เขามาทำงานเช้าทุกวัน มีวินัย  ตอนที่เขาลาออก ยังแอบเสียใจอยู่ว่า คนดีๆ ก็ออกหมด เหลือไว้แต่อะไรก็ไม่รู้  พอรู้ว่าเขาไปอยู่โบรกเกอร์ ก็เลยตัดสินใจลงทุนกับเขา  เขามีเหตุผล ถามเราแล้วถามเราอีก เรื่องการลงทุน ความรู้ต่างๆ ความเสี่ยงต่างๆ  หลังจากลงทุนกับเขา เขาก็ส่งข่าว ทุกวันทางอีเมลล์ ข้อมูลสำคัญทั้งนั้น  ไม่ใช่ข่าวเชียร์หุ้นนะคะ   เป็นข่าวที่ควรจะอ่านจริงๆ  ลงทุนกับเขามาสองเดือน ทั้งๆที่ตลาดขาลงอย่างที่เขาบอก  แต่เขาก็ทำกำไรให้เป็นระยะๆ  ไม่เคยขาดทุนเลย เรื่องจริงๆนะคะ  ตอนนี้ เงินที่ให้เขาไปลงทุน 25000 ที่ดิฉันเก็บไว้  ก็งอกมาเป็น 34000 แล้วค่ะ  ตอนนี้ดิฉันก็แนะนำคนให้  ทุกคนต่างก็บอกว่า ดูแลดีนะคะ ลองๆติดต่อไปนะคะ

คุณ ธีรธร  มะกุล  บล.ฟาร์อีสท์  โทร. 085-3348209  บอกว่า กระแต แนะนำมานะคะ
Tlk
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 26

thanasarn
Posted: Thu Feb 18, 2010 3:36 pm    Post subject: แนะนำมาร์เก็ตติ้งให้ค่ะ
ดิฉันทำงานที่ ธนาคาร คนนี้เป็นพนักงานเก่าลงทุนในหุ้นมาสิบกว่าปี เขามาทำงานเช้าทุกวัน มีวินัย  ตอนที่เขาลาออก ยังแอบเสียใจอยู่ว่า คนดีๆ ก็ออกหมด เหลือไว้แต่อะไรก็ไม่รู้  พอรู้ว่าเขาไปอยู่โบรกเกอร์ ก็เลยตัดสินใจลงทุนกับเขา  เขามีเหตุผล ถามเราแล้วถามเราอีก เรื่องการลงทุน ความรู้ต่างๆ ความเสี่ยงต่างๆ  หลังจากลงทุนกับเขา เขาก็ส่งข่าว ทุกวันทางอีเมลล์ ข้อมูลสำคัญทั้งนั้น  ไม่ใช่ข่าวเชียร์หุ้นนะคะ   เป็นข่าวที่ควรจะอ่านจริงๆ  ลงทุนกับเขามาสองเดือน ทั้งๆที่ตลาดขาลงอย่างที่เขาบอก  แต่เขาก็ทำกำไรให้เป็นระยะๆ  ไม่เคยขาดทุนเลย เรื่องจริงๆนะคะ  ตอนนี้ เงินที่ให้เขาไปลงทุน 25000 ที่ดิฉันเก็บไว้  ก็งอกมาเป็น 34000 แล้วค่ะ  ตอนนี้ดิฉันก็แนะนำคนให้  ทุกคนต่างก็บอกว่า ดูแลดีนะคะ ลองๆติดต่อไปนะคะ

คุณ ธีรธร  มะกุล  บล.ฟาร์อีสท์  โทร. 085-3348209  บอกว่า แนะนำมานะคะ
มาร์ของคุณ กระแต น่าดูแลมากเลยครับ
ball048

โพสต์ที่ 27

ใน web เราก้อมีนะครับ มาร์ที่คอยหาข่าวมาpostให้เราทุกๆวัน

แถมไม่คิดกะตังค์ซักกะบาท

(ใบ้ให้ครับ...คนที่กำลังpostงบการเงิน2009นั่นแหละครับ 2000กว่าpostแล้วนะ
ข่าวที่มีประโยชน์ทั้งนั้นเลย)

ขอบคุณมากๆครับ
กำลังฝึกให้ปอดแข็งแรงอยู่ครับ
ลูกพ่อขุนเม็งราย

โพสต์ที่ 28

ก็มีนะครับมาร์ที่เป็น vi
แต่คงจะมาประกาศกันซึ่งๆหน้าคงจะไม่ได้
ค่อยๆดูไปละกันครับ

หุ้นดีคือหุ้นที่ซื้อแล้วกำไร
กำไรน้อยหรือมากไม่สำคัญ เท่ากับคำว่า "อย่าปล่อยกำไรให้กลายเป็นขาดทุน"
www.facebook.com/theptangnai
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 29

เมื่อ 2 ปีก่อน  ผมลงทุนพลาด โทษแต่มาร์

ปัจจุบัน หากมีการลงทุนพลาด  ผมโทษแต่ตัวเอง
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Undertaker

โพสต์ที่ 30

ผมก็ไม่เคยคุยกับมาร์เลย แถมยังไม่เคยเห็นหน้ากันด้วย  เนื่องจาก ครั้งแรกที่ผมคุย ผมให้มาร์ตั้งหุ้นที่ผมต้องการ แต่มาร์ดันมาถามผมว่าจะซื้อจริงหรือ มันไม่มี Volumn นะ ซื้อไปก็ขายไม่ได้หรอก ผมเลยบอกว่า ไม่เป็นไร ผมยังไม่คิดจะขายตอนนี้

หลังจากนั้นผมก็เทรด Internet ตลอด
โพสต์โพสต์